Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Hakika tumeiteremsha Quran katika usiku wenye heshima kubwa, usiku wa mwezi wa Ramadhan. Na nini kitakachokujulisha hata ukajua nini huo usiku wa heshima kubwa? Usiku wa heshima huo ni bora kuliko miezi elfu. Huteremka malaika na roho za viumbe watakatifu katika usiku huo, kwa idhini ya mola wao kwa kila jambo. Amani usiku huo, mpaka mapambazuko ya alfajiri. rahim bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wapenzi wa idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran popote pale mlipo, na karibuni katika matangazo yetu haya ya mchana. Tunasikika katika satelaiti na pia kwenye katika internet pastoday.com/sw. Aidha, katika simu za mkononi za Android na kwa kutumia aplikashen ya IRIB world service, vilevile katika masafa ya FM huko Tanzania nchini Tanzania. Emeili yetu ni swahiliradio@irib.ir. WhatsApp yetu ni plus Jina langu ni Ahmed Rashid na kwa mchana huu tutakuwa na taarifa habari. Tutakuwa pia na uchambuzi wa kisiasa. Tutakuwa na kipindi maalum kwa mnasaba wa maadhimisho ya siku ya kuzaliwa Bibi Fatima Tuzahara salamullahi alayha. Tutakuwa pia na kipindi maalum kwa mnasaba wa maadhimisho ya alfajiri kumi ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu. Tutakuwa pia na leo katika historia. Tukiwa na matumaini mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Imetimia saa sita kamili mchana kwa majira ya hapa Teheran. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza ni baadhi ya vichwa vya habari hizo. Ansarullah ya Yemen yasema siri ya mukawama wa miaka sita ya wananchi wa nchi hiyo ni kushikamana vilivyo na Uislamu. Waziri wa mambo ya nje wa Iraq awasili hapa Teheran kwa ziara rasmi ya kikazi. Watu 32 wapoteza maisha katika ajali ya barabarani nchini Uganda. Na wafuasi wa Trump watimuliwa jeshini, korona yazidi kuua nchini Marekani. Na sasa ni habari kamili. Katibu mkuu wa harakati ya Answarullah ya Yemen amesisitiza kuwa kushikamana vilivyo na Uislamu ndiyo siri iliyolifanya taifa la Yemen kusimama kidete kukabiliana na mashambulizi ya kila upande na makubwa ya miaka sita sasa kutoka kwa wavamizi wa nchi hiyo ya Kiarabu. Kanali ya televisheni ya Almasira imemnukuu Bwana Abdul Malik Badrudin Alhuthi akisema hayo jana usiku, na sambamba na kutoa mkono wa baraka na fanaka kwa mnasaba maadhimisho ya siku ya kuzaliwa Bibi Fatima Tuzahara salamullahi alaiha, binti wa Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasalam, amesema jambo la hatari zaidi linalofuatiliwa na maadui wa Uislamu sasa hivi ni kutoa pigo kwa wanawake Waislamu katika misingi yao ya imani, maadili na matukufu yao na kufanya njama za kuwatumbukiza kwenye shimo la ufisadi na maangamizi. Amesema maadui wa umma wa kiislamu wanafanya njama kubwa za kuwasukuma waislamu kwenye maasi, kwani wanahisi kuwa ni kwa njia hiyo ndipo wataweza kuwakandamiza, kuwadhalilisha na kuwadhibiti. Hivyo njia bora kabisa ya kukabiliana na njama hizo za kiuadui na kishetani ni waislamu kushikamana na misingi ya dini yao, mafunzo ya maadili ya kiislamu na kulea jamii bora. Amesema kushikamana vilivyo na uislamu ndiko kuliko liokoa taifa la kiislamu la Yemen na kulifanya liendelee kusimama imara kukabiliana na mashambulizi ya kila upande ya maadui kwa miaka sita sasa, huku likiwa limezingirwa kile upande na kufungiwa njia zote za kuingia na kutoka nchini humo. Itakumbukwa kuwa kwa uungaji mkono kamili wa Marekani na utawala wa kizayun wa Israel na kwa kushirikiana baadhi ya nchi za kiarabu hasa Imarati, mwezi Machi elfu mbili kumi na tano watawala wa kiimla wa Saudi Arabia walianzisha mashambulizi ya pande zote dhidi ya wananchi maskini wa Islamu wa Yemen kwa ndoto za kuwadhibiti katika kipindi cha wiki chache tu. Hata hivyo, miaka sita sasa, wananchi hao Waislamu wamesimama imara kukabiliana na wavamizi wa nchi yao. Waziri wa mambo ya nje wa Iraq mapema leo asubuhi amewasili hapa Teheran kwa ajili ya kufanya mazungumzo na viongozi wa ngazi za juu wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Kwa mujibu wa shirika la habari la IRNA, Fuad Hussein amewasili leo hapa mjini Teheran kwa lengo la kujadiliana na viongozi wa Iran masuala muhimu yanayozihusu nchi hizi mbili, kieneo na kimataifa. Miongoni mwa ratiba za waziri wa mambo ya nje wa Iraq ni kuonana na waziri mwenzake wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, Dr Mohammad Javad Zarif. Mbali na na Zarif, Fuad Hussein amepangiwa kuonana na kuzungumza pia na viongozi wengine wa ngazi za juu wa Iran katika ziara yake hii ya kikazi. Mwezi Septemba 2020, pia waziri wa mambo ya nje wa Iraq aliyetembelea Iran akiongoza ujumbe wa ngazi za juu wa nchi yake. Mnaendelea kutegea sikio taarifa habari za dunia kutoka Tehrani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Makundi mbalimbali mbali ya mapambano ya Palestina yametoa tamko la pamoja yakiwataka vijana wa taifa hilo kusimama imara kukilinda kibla cha kwanza cha Waislamu, yani msikiti wal Akswa. Katika tamko lao hilo la pamoja, makundi hayo yamewataka vijana wa Palestina wawashe moto wa hasira dhidi ya wazayuni na wasimame kidete kuuhami msikiti wal Akswa. Yamesema utawala wa kizayunu wa Israel unafanya njama za kuwatwisha wapalestina mpango wa, wa kuugawa msikiti wa al akswa kwa mujibu wa wakati na eneo, unachimba mashimo chini ya msikiti huo mtukufu, na pia una wanyanyasa na kuwakandamiza vibaya watumishi wa msikiti huo ili kuuvunja na kusahaulisha. Vilevile taarifa ya pamoja ya makundi hayo ya Palestina imesema Tunawataka vijana wetu wana mapinduzi watumie kauli mbiu ya Akswa la haika, akswana la haikaluna naam. Kauli mbiu ya akswana la haikalakum yani, msikiti wetu Al Akswa si hekalu lenu, kuwasha moto wa hasira ili kukihami kibla cha kwanza cha Waislamu na wakabiliane vilivyo na jinai za jeshi katili la Israel. Sasa hivi jeshi la Israeli na walowezi wa Kizayuni wameligeuza eneo hilo takatifu la Waislamu kuwa sehemu ya kutunisha misuli yao kwa lengo lao hasa la kuangamiza muundo wa Kiislamu na Kikristo wa mji wa Beitul Maqdis ili badala yake waweze kupandikiza nembo za Kizayuni. Jinai hizo za utawala wa Kizayuni zinafanyika katika hali ambayo mwaka 2016 shirika la elimu, sayansi na utamaduni la Umoja wa Mataifa, UNESCO, lilipasisha azimio lililotangaza kuwa utawala wa kisayuni hauhusiki kivyovyote vile na maeneo matukufu ya waislamu na wakristo katika mji wa Baitul Makdis, likiwemo eneo takatifu la Waislamu, yaani msikiti wa Al Akswa, yani. watu 32 wamepoteza maisha na wengine watano wamejeruhiwa katika ajali ya barabarani iliyotokea kwenye wilaya ya Kasese ya magharibi mwa Uganda jana Jumanne. BRN na Kasita, afisa mratibu wa shirika la msalaba mwekundu la nchini Uganda, amethibitisha habari hiyo na kuongeza kuwa ajali hiyo imetokea baada ya gari la abiria lilokuwa limebeba watu waliokuwa wanakwenda mazikoni kugongana na gari ndogo. Barabara ni nyembamba sana na sasa hivi iko katika matengenezo. Kulikuwa na kiza na mataa ya barabarani hayapo. Malori mengine mawili yaliyokuwa yanatokea Kasese yaliingia kwenye ajali hiyo pia. Gari nyingine iliyokuwa inatokea Bundibugyo nayo imegonga magari hayo manne yaliyokuwa yamepata ajali eneo ya hilo. Idadi yote ni magari yaliyohusika kwenye ajali hiyo ni matano. Watu watano wamejeruhiwa na 32 wamepoteza maisha amesema. Ameongeza kuwa miili ya wahanga 32 wa ajali hiyo mbaya imepelekwa katika hospitali ya Kilembe na majeruhi nao wameondolewa kwenye eneo la ajali. Takwimu za jeshi la polisi la Uganda zinaonyesha kwamba ajali ishirini elfu za barabarani hutokea kila mwaka nchini humo na kusababisha vifo vya zaidi ya watu elfu mbili suala ambalo linaifanya Uganda kuwa moja ya nchi zenye maafa makubwa ya ajali za barabarani duniani. Mwezi Novemba mwaka huu gazeti la kila siku la Daily Monitor la nchini Uganda liliripoti habari ya kuongezeka kwa asilimia tano vifo vilivyotokana na ajali za barabarani nchini humo mwaka elfu mbili kumi na tisa ikilinganishwa na mwaka elfu mbili na kumi na nane kikosi cha usalama barabarani cha nchini Uganda UPF, kilisema kwamba 600 kati ya watu 3880 waliopoteza maisha kutokana na ajali za barabarani nchini humo mwaka huo walikuwa ni watoto wadogo ambao walikuwa ima wanakwenda au wanarudi mashuleni. Na waziri wa ulinzi wa Marekani amewatimua jeshini maafisa wote waliokuwa wamepandikizwa na rais wa zamani wa nchi hiyo Donald Trump. Gazeti la Wall Street Journal limetangaza habari hiyo na kuongeza kuwa Lloyd Austin amewafuta kazi wajumbe wote wa kamati za ushauri wa kijeshi za Pentagon waliokuwa wamepandikizwa na Donald Trump katika jeshi la Marekani. Siku chache zilizopita pia, gazeti la Politico liliripoti kuwa wizara ya ulinzi ya Marekani imeanzisha msako wa wafuasi wa Donald Trump katika wizara hiyo ili wafute kazi. Lengo hasa la kampeni hiyo, mbali na kuwasafisha wafuasi wa Trump katika wizara hiyo, watolewe pia maafisa walioteuliwa kiholela na Donald Trump kwenye siku za mwisho za urais wake. Katika siku za mwisho za uongozi wake, Trump aliwafuta kazi washauri kadhaa wa Pentagon kama vile Madeleine Albright na Henry Kissinger na kupachika watu wake. Huku mzozo wa uongozi ukiendelea nchini Marekani, janga la corona nalo linaendelea kuatia katika matatizo na kuchukua roho za watu kwa wingi nchini humo. Mtandao wa Worldometers unaotoa takwimu mubashara za COVID-19 umeripoti kuwa idadi ya Wamarekani walioambukizwa ugonjwa huo hatari imeshapindukia milioni 27. Mapema leo asubuhi, mtandao huo umeripoti kuwa idadi ya watu walioambukizwa korona nchini Marekani imepindukia milioni 27 na 27347 huku idadi ya watu waliopoteza maisha kwa ugonjwa huo nchini Marekani pekee wakipindukia laki nne 57856. Takwimu zinaonyesha kuwa katika kipindi cha kila dakika mbili marekani mmoja anafariki dunia kwa korona hivi sasa. Kutokana na ukaidi na ubishi wake na kutokana na kutojali roho za wananchi wake, rais wa zamani wa Marekani Donald Trump alichelewa sana kuchukua hatua za kukabiliana na korona. Mwisho wa taarifa. Habari za dunia. Nam hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Hufuatao sasa ni uchambuzi wa kisiasa na kichwa chake cha maneno kinasema: kuundwa serikali ya kijeshi nchini Myanmar baada ya mapinduzi ya kijeshi. Baada ya jeshi la Myanmar kufanya mapinduzi na kutoa madaraka ya nchi, limetoa orodha ya majina ya watu iliyowataja kuwa ndio watakaoongoza baraza la mawaziri la nchi hiyo. Jeshi la Myanmar limetangaza katika taarifa yake kwamba uchaguzi mpya wa bunge utafanyika baada ya kipindi cha mpito cha mwaka mmoja ambapo katika muda huu kutakuwa na hali ya hatari nchini humo na kwamba baada ya uchaguzi huo ndipo madaraka ya nchi yatakapokabidhiwa kwa serikali mpya. Juzi Jumatatu, tarehe mosi Februari, jeshi la Myanmar lilitangaza kudhibiti madaraka ya nchi baada ya kumkamata rais wa nchi hiyo na viongozi wengine akiwemo Aung San Suu Kyi, kiongozi wa chama tawala mwenye ushawishi nchini Myanmar, kufuatia siku kadhaa za mivutano nchini humo ambayo ilizua hofu ya kutokea mapinduzi. Aidha, rais Win Myint wa Myanmar na viongozi kadhaa wa ngazi za juu wa chama tawala pia walikamatwa hiyo juzi. Baada ya matukio hayo, jeshi la Myanmar limetangaza hali ya hatari kwa kipindi cha mwaka mmoja. Kisingizio cha jeshi cha kufanya mapinduzi hayo ni madai ya kutokea uwizi na udanganyifu katika zoezi la uchaguzi wa bunge wa Novemba mwaka jana 2020, ambapo kwa mujibu wa matokeo, chama tawala cha National League for Democracy NLD kinachoongozwa na Suu Kyi kiliibuka na ushindi. Baada ya chama tawala cha NLD kudai kwamba kimepata ushindi wa asilimia 83 wa viti vya bunge, jeshi la Myanmar lilizuka na kukituhumu chama hicho kwamba kimefanya udanganyifu na uchakachuaji mkubwa wa matokeo ya uchaguzi na kuitaka tume ya uchaguzi kushughulikia madai hayo. Hata hivyo, tume ya uchaguzi ya Myanmar ilitupilia mbali madai hayo ya jeshi na kueleza kwamba uchaguzi huo ulikuwa salama na wa haki. Kwa mujibu wa katiba ya Myanmar, asilimia 25 ya viti vya bunge ni vya jeshi la nchi hiyo kama ambavyo jeshi la nchi hiyo pia nina haki ya kikatiba ya kutangaza majina matatu kwa ajili ya nafasi za wizara. Naam, hapa ni Teherani, Idhaa Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Asalamu As alaykum warahmatullahi wabarakatuh. Hamjambo na karibuni kuwa nasi katika dakika chache za like kipindi chetu cha leo kinachokujieni kwa mnasaba wa kukumbuka tukio la kuzaliwa Bibi Fatimatu Zahra binti kipenzi wa mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Vitabu vya historia na hadithi vinasimulia kwamba wakati mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam alipokuwa akisubiri wahi na ufunuo kutoka kwa mola wake, malaika Jibrili aliteremka kwake na kumwambia, ewe Muhammad, Mwenyezi Mungu mtukufu anakupa salamu na anakuamuru ujitenge na Khadija kwa muda wa siku arobaini. Mtume amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake alijitenga na mkewe Bibi Khadija akitekeleza amri hiyo ya Mwenyezi Mungu. Alikuwa akifunga swaumu mchana na kufanya ibada nyakati za usiku katika kipindi chote cha siku arobaini wa wakati huo alimtuma sahaba wake mwema Amari bin Yasir kwa Bibi Khadija ili amwambia kwamba amejitenga naye kwa amri ya Mwenyezi Mungu na si kutokana na jambo lolote jingine. Baada ya kupita siku arobaini, malaika Jibrilu aliteremka tena kwa Mtume Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, na mara hii alimpatia mtukufu huyo tunda la tufaha na kumwambia ya Muhammad, Mola wako Mlezi anakupa salamu na amekutumia hadia na zawadi hii kutoka peponi. Mtume ws alikula tunda hilo na kisha akarejea nyumbani kwa Bibi Khadija, amani ya Mwenyezimungu iwe juu yake. Bibi Khadija alipoamka alianza kuhisi nuru ya Fatima. Siku moja Mtume ws wa wa alipoingia nyumbani kwa Bibi Khadija alimwona kana kwamba anazungumza na mtu mwingine. Alimuuliza, unazungumza na nani? Bibi Khadija alisema janini aliyeko tumboni mwangu anazungumza na mimi na kuniliwaza. Baadaye malaika Jibrail aliteremka kwa mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam na akamwambia, kwamba mwambie Khadija kwamba mtoto aliyeko tumboni mwake ni wa kike na kizazi chako wewe kitatokana na yeye. Tarehe ishirini Jamadi Thani mwaka wa tano baada ya Mtume kubaathiwa, Bibi Khadija, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake, alihisi uchungu mkali. Alimtuma hadimu wake akamwitia wanawake wa Kikuraishi ili wamsaidie katika machungu ya uzazi. Hata hivyo, wanawake hao walikataa na kusema, ulikataa matakwa yetu na ukakubali kuolewa na yatima wa Abu Talib ambaye hakuwa na mali wala utajiri. Bibi Khadija alibakia peke yake akizongwa ya na machungu ya uzazi, na ghafla wanawake wanne warefu waliingia nyumbani kwake. Awali aliogopa na kutaka kujua walikuwa ni kina nani: Sara, mke wa Nabi Ibrahim Khalilullah; Asia, mke wa Firaun; Maryam binti Imran, mama yake Nabi Isa Masih; na Kulthum, dada yake Nabi Musa Kalimullah Waliketi kando kando ya bibi Khadija na kumsaidia katika machungu ya uzazi na kujifungua. Siku hiyo ya tarehe 20 jamadi thani, bibi Khadija alijifungua mtoto wa kike ambaye nuru yake ilitanda nyumba yote ya Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasalam. Mtoto huyo alioshwa kwa maji ya kauthar na kisha akawekwa kwenye kitambaa cheupe kuliko maziwa na chenye harufu nzuri kuliko miski. Ulipofika wakati wa kumpa jina mtoto huyo, malaika wa Mwenyezi Mungu aliteremka kwa Nabii Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, na kumwambia mpe jina la Fatima. Alikuwa mtoto wa kwanza kupewa jina la Fatima baada ya kudhihiri Uislamu, ambaye kuja kwake kulisahihisha ada na mitazamo ya kijahilia kuhusiana na mwanamke, wapenzi <mimic singing> wa usikilizaji, jambo linalompa thamani na hadhi mwanadamu na kuelekeza harakati na misimamo yake ni fikra na itikadi zake, na viwili hivi huongozwa na kupewa mwelekeo na elimu na maarifa. Vilevile elimu na maarifa huwa na faida pale vinapoambatana na imani. Fatimatu Zahra binti wa mtume wetu Muhammad, amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yake na ali zake, alikusanya yote hayo kwa pamoja. Alikuwa mwanamke aliyekusanya thamani za kibinadamu na kimaadili mwenye imani ikhlasi na ucha Mungu, aliashiki ibada na kujipinda katika kumtii mola Muumba, na daima alikuwa akisema, ladha ninayoipata katika kumwabudu Mwenyezi Mungu inanizuia kuomba kitu kingine chochote. Sina haja wala takwa jingine ghairi ya kutazama jamala na utukufu wa mola Muumba. Elimu na maarifa ya Bibi Fatimatu Zahra alaiha salam ilikuwa na mfungamano wa moja kwa moja na elimu ya baba na mwalimu wake yani Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasalam. Fatima alaiha ssalam alikuwa mwalimu na kigezo bora cha kuigwa katika mienendo na matendo yake. Alikuwa kipenzi na mahbuba wa Mtume na sehemu ya mwili wake, kama ilivyopokewa katika hadithi na historia ya Kiislamu. Wakati wowote Mtume sallallahu alaihi wa alihi wasallam alipomtembelea Fatima, Bibi Fatima alinyanyuka na kusimama kuonyesha heshima na taadhima kwa mtukufu huyo, na Mtume wa Mwenyezi Mungu alifanya hivyo hivyo na kumkalisha Fatima mahala pake wakati Bibi Fatima alipomtembelea. Imamu Rohullah Khomeini anasema Historia ya Uislamu ina vielelezo tosha vya jinsi Mtume wa Mwenyezi Mungu alivyokuwa akimpa heshima kubwa mtoto huyo sharifu, yani Bibi Fatima, ili kuonyesha kwamba mwanamke ana hadhi mahsusi katika jamii ambayo, kama si juu ya ile ya mwanaume, basi kwa uchache haiko chini yake. Sura ya Bibi Fatimatu Zahra alaihi ssalam katika Qurani tukufu pia inaonyesha picha aali na ya kierfani ya bibi huyo. Suratu Lkauthar ni kielelezo kikubwa zaidi cha adhama na utukufu wa bibi Fatima katika kitabu hicho kitukufu cha mwenyezi Mungu. Baada ya kuzaliwa kwa mtukufu huyo, mwenyezi Mungu subhanahu wa taala alimwambia mtume wake kwamba hakika sisi tumekupa Kauthar, kwa maana ya kheri nyingi na kwamba kizazi chake kamwe hakitakatika kama walivyokuwa wakitamani makafiri na washirikina. Maulama na wanazuoni wa Kiislamu wametaja aya nyingi za Qurani zilizoteremka kutaja mema na nafasi adhimu ya Bibi Fatima kama aya maarufu ya Mubahala, aya ya Tathir, aya kadhaa za Suratu Dahar na kadhalika. Katika tafsiri yake ya Qurani, mwanazuoni mkubwa wa Kiislamu Jalaludin Suyuti amenukuu karibu hadithi 20 zilizopokewa kwa sanadi na wapokezi tofauti kuhusu aya ya 33 ya Suratul Ahzab inayosema, hakika Mwenyezi Mungu anataka kukuondoleeni uchafu enyi watu wa nyumba ya mtume na kukusafisheni barabara, kwamba ahlulbaiti wa mtume wanaotajwa na kukusudiwa katika aya hii ni mtume mwenyewe, Ali bin Abitalib, Fatima, Hasan na Husein peke yao. Aya hii ni mashuhuri kwa jina la Ayatu Tathir, na iliteremshwa kwa mtume sallallahu alaihi wa alihi wa sallam akiwa nyumbani kwa mkewe mwema na mcha Mungu Umu Salama, radhi za Mwenyezimungu ziwe juu yake. Imamu Ahmad bin Hanbal, kiongozi wa madhehebu ya Hanbali, amenukuu kutoka kwa mke wa mtukufu mtume sallallahu alaihi wa alihi wa sallam Umu Salama kwamba wakati aya hiyo ilipoteremshwa Mtume wa Mwenyezi Mungu alimwambia Fatima, niitie mume wako na watoto wako wawili, yaani Hasan na Husein. Tulipokwenda kwa Mtume, alichukua kitambaa na kuwafunika nacho, kisha akaweka mkono wake juu yao na kusema, mola wangu mlezi, hawa ndio Ali Muhammad, teremsha salamu na baraka zako kwa Muhammad na Ali zake. Umu Salama anasema niliinua, upande mmoja wa kitambaa hicho nikitaka kuingia ndani yake na kujiunga nao, lakini Mtume wa Mwenyezi Mungu hakuniruhusu na aliniambia kwa heshima kwamba wewe utakuwa katika kheri, lakini si miongoni mwa Ali Muhammad. Ibni Hajar al Haithami pia anakiri kwamba wafasiri wengi wa Qurani tukufu wanaamini kuwa ayatu tathir iliteremka kwa ajili ya ali, Fatima, Hasan na Husein. Maisha ya kawaida na ya watu wa chini, zuhudi na uchamungu, zilikuwa miongoni mwa sifa kuu za maisha ya Bibi Fatimatu Zahra. Aliishi hivyo alipokuwa nyumbani kwa baba yake na hata baada ya kuolewa na Ali bin Abitalib. Roho aali na iliyojiepusha na anasa za dunia ilimfanya mwana Fatima awe mbali na dunia na vishawishi vyake. Daima alikuwa akisema, katika dunia yenu hii ninapenda zaidi vitu vitatu: kusoma kitabu cha Mwenyezi Mungu, yaani Qur'ani, kutazama uso wa Mtume wa Mwenyezi Mungu na kutoa mali na nilicho nacho katika njia ya Mwenyezi Mungu. Bibi Aisha, mke wa Mtume wetu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam wa, anasimulia kwamba sijawahi kuona mtu aliyeshabihiana zaidi na mtume wa Mwenyezi Mungu katika maneno na mwenendo wake kuliko Fatima. Mapenzi ya baba kwa mwanawe yalikuwa makubwa kiasi kwamba mara zote alipokuwa akimwona alikuwa akisema, nina nusa harufu ya peponi kutoka kwa Fatima. Mwisho wa kunukuu. Bibi Fatimatu Zahra alaihi ssalam alikuwa mfano aali wa mwanamke kamili aliyetumia uwezo wake wote kwa ajili ya kukoya daraja za juu za ukamilifu. Swala hilo lilimfikisha katika kilele cha takwa na ucha mungu na kutambuliwa na baba yake yaani, Nabi Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam kuwa ni mbora wa wanawake wote duniani. Sala na salamu za Allah zimshukia Bibi Fatima binti wa mbora wa viumbe, mama wa mabwana wa vijana wa peponi, Hasan na Husein, na mke wa simba wa Mwenyezimungu na wasii wa Nabi Muhammad macho yetu magazetini kwa mchana huu wa leo, Jumatano, Februari 3, 2021 unachambuliwa na gazeti la Mwananchi la huko nchini Tanzania, ambalo limepambwa na habari zasemazo bunge la anza na mikopo ni ya elimu ya juu, wataka kusiwe na ubaguzi. Akina Mdee watinga kama kawaida, mkasa uliomkuta kijana aliyekula kilo nane za wali na chapati sabini. Walio walioshushiwa viboko na vigogo, ruksa kuwashtaki. Wiki ya sheria yamalizwa na kilio cha katiba mpya. NIMR yapitisha dawa mpya kumi kusaidia maradhi ya upumwaji, na wachezaji 53 waandaliwa mchujo kwenye Olimpiki. Kwa upande wake, gazeti la Nipashe linatupasha kwamba mbunge azua jambo, mikopo elimu ya juu Asema makato asilimia 15 yanawaumiza wanufaika, ataka serikali kufanya marekebisho. Tume ya RC ya baini kifo dereva wa lori. Shule yadaiwa kugeuzwa makazi ya nyani na ngedere. Matapeli na watukanaji mtandaoni, dawa yao sasa yapatikana. Adaiwa kukamatwa kiwanda na kiwanda mitambo ya kutengeneza silaha na wadaiwa sugu nhc kikangoni shirika la nyumba la taifa tanzania nhc linatarajia kuanza uchambuzi wa wadaiwa sugu wa nyumba zake katika mikoa 24 ya tanzania bara ili kuchukua hatua za kisheria dhidi yao uamuzi huo unatokana na muda waliopewa wadaiwa kukamilisha malipo ya malimbikizo kumalizika januari 31 mwaka huu ama toleo la mtandaoni la gazeti la serikali la Habari Leo lina habari zisemazo: serikali yaonya wanaovumisha ugonjwa wa COVID-19, Kiswahili cha Nokia mahakamani, Majaliwa ndoto za JPM zitumike kupaisha uchumi, SMZ yajivunia nidhamu kudhibiti ufisadi, TBA yatimua wadaiwa NHC wao kunyang'anya nyumba, na wabunge wataka mawaziri wa simu angushe Magufuli. Hayo yakiwa Tanzania. Nchini Kenya, ninaanza kulichambua gazeti la Star, na ni hizi habari ambazo zimeandikwa ndani ya gazeti hilo, ambazo zinasema shule binafsi au private schools zimeng'ara kimasomo na kuzizidi shule za serikali katika mtaala mpya wa masomo hiyo ni kwa mujibu wa tathmini iliyofanywa na wanafunzi kitaifa mwezi Oktoba mwaka jana. Wakati huo huo, ripoti inaeleza kuwa wanafunzi wa darasa la nane mwaka elfu mbili na ishirini wanasubiri kushindwa pakubwa katika mitihani yao. Tathmini iliyofanywa inaonyesha kuwa wanafunzi wengi wa darasa la nane wamefanya mitihani yao chini ya kiwango cha wastani. Mahakama moja huko Kisumu jana iliidhinisha kulipwa kiasi cha shilingi milioni 60 za Kenya wafanyakazi wa kampuni ya ulinzi ya KK kwa kosa la kufukuzwa kazi kimakosa mwaka 2011. Na Rais Uhuru Kenyatta awaagiza mawaziri wake kuhakikisha kuwa miradi yote iliyokusudiwa kuitekeleza inamalizika kabla ya kuondoka kwake kwa madarakani. Gazeti la Standard la nchini Kenya pia leo Jumatano limeandika wanafunzi wa darasa la nne wapata maksi dhaifu katika upande wa usomaji, kuandika na katika kipengee cha weledi wa kusikiliza na kuzungumza. Ripoti ya Baraza la Taifa la Mitihani Kenya nekime inaonyesha kwamba wanafunzi hao wameathirika pakubwa na kufungwa skuli kwa muda mrefu kutokana na maambukizi ya korona mirengo wa itifaki kwa gavana wa mombasa hassan joho na yule wakilifi amasoni king imeshindwa kufikia mapatano juu ya iwapo ima wanapaswa kuanzisha chama cha kisiasa cha pani kubakia ndani ya odm au kuanzisha miungano mipya kabla ya uchaguzi mkuu wa elfu mbili na ishirini na mbili raila asema tunapaswa kuamua kama tunataka uchaguzi au vita vya ndani kila baada ya miaka mitano na jamvi la macho yetu magazetini linakunjwa na gazeti la New Times la nchini Rwanda limeandika namna hospitali ya King Faisal ilivyoweza kufanya operesheni kwa kutumia teknolojia ya kisasa ya minimally invasive surgery. Na mamlaka ya kusimamia mazingira ya Rwanda, REMA, imezindua mradi wake mpya unaokadiriwa kuwa na thamani ya dola milioni 175 wenye lengo la kufanya mji wa Kigali na miji mingine sita ya nchi hiyo kuwa ya kijani. Na hapa ni Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Maadhimisho ya Alfajiri Kumi. Hamjambo wapenzi wa wasikilizaji, na karibuni kujiunga nami katika makala hii tuliokutayarishieni kwa mnasaba wa maadhimisho ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu, ambapo leo tutaangazia namna fikra za Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu zilivyoweza kuenea na kuwavutia wasomi na wanaharakati maeneo mbalimbali mbali duniani. Karibuni. Ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran mnamo Februari mwaka elfu tisa mia sabini na tisa situ kuwa ulipelekea kuanguka utawala wa kifalme kiimla na kifisadi wa Pahalawii, Bali pia ushindi huo ulikuwa na taathira kubwa nje ya mipaka ya Iran. Moja ya taathira muhimu zaidi za ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ni kuenea umaanawi, kuhuishwa Uislamu na idadi kubwa ya watu kuanza kuzingatia tena dini hii tukufu ya mbinguni. Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, kiongozi wa kidini na msomi wa Kiislamu, alikuwa na nafasi ya kimsingi katika kuongoza mapinduzi ya Kiislamu katika mkondo wa Kiislamu. Aidha, alichangia pakubwa katika kuhakikisha kuwa fikra ya mapinduzi ya Kiislamu inaenea kote duniani na kuwafaidi Waislamu na wasokuwa waislamu na kupelekea wengi kusilimu au hata kuchagua Uislamu kama mwongozo wa maisha. Katika azama za harakati zake, Imam Khomeini aliishi uhamishoni nchini Iraq kwa muda mrefu, lakini utawala wa Bath wa nchi hiyo ulimlazimisha kuondoka, na Oktoba 6, 1978 aliwasili mjini Paris, Ufaransa, na kuelekea katika kijiji cha Nufl Le Shatu karibu na mji huo na alikaa hapo kwa muda wa takribani miezi minne. Katika kipindi hicho, alifanya mahojiano, kutoa taarifa na pia kukutana na watu wengi kwa lengo la kubainisha utambulisho na malengo ya mapinduzi ya Kiislamu kwa wote, na hivyo harakati ya kuelekea ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ikashika kasi zaidi. Katika kipindi hicho, wakazi wengi wa Nofel Le Chateau na watu wengine wa Ufaransa walivutiwa sana na shakhsia ya Imam Khomeini na harakati zake. Mmoja kati ya waliovutiwa na Imam Khomeini ni Bi Muharraz Lab. Mkutano wake mfupi na Imam na mvuto pamoja na nuru yake ya kimaanawi ni jambo ambalo lilimvutia sana mwanamke huyu Mfaransa. Kutokana na baraka hizo, mwanamke huyo alishuhudia mabadiliko ya kiroho na akaanza kufanya utafiti kuhusu Uislamu ambao Imam Khomeini alikuwa ameuharifisha, na baada ya muda usiokuwa mrefu alipata taufiki ya kufuata itikadi ya Kiislamu ambayo aliipata kutoka kwa imam. Itikadi ya mwanamke huyo ambaye alikuwa tajiri iliwavutia wanawe na mume wake, nao pia wakaamua kufuata mafundisho yenye thamani ya Qur'ani tukufu na Ahlul Bait wa Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Baada ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu walifanikiwa kuonana mara mbili na, na Imam Khomeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu, na katika moja ya mikutano hiyo Imam alimtunuku nakala ya Qurani, ambayo alikuwa ameitia saini. Nafisa mjukuu wa Bi Laab anazungumza kuhusu maadili ya nyanya yake na kusema, nyanya yangu alikuwa na maadili na akhlaki njema kiasi kwamba aliweza kuwavutia wote alozungumza nao. Alikuwa na uwezo mkubwa wa kubainisha na kufanua mambo ya kidini na hivyo aliwafanya wengi wavutiwe na Uislamu. Mapenzi na mahaba ambayo nyanya yangu alikuwa nayo kwa maimamu watoharifu alaihi wasalam ni jambo ambalo lilipelekea wote katika familia na jamaa kuwa Waislamu wafuasi wa madhehebu ya Shia. Na kwa hakika mafanikio hayo yote yametokana na ukarimu wa Ahlul Bait wa Mtume sallallahu alaihi waalihi wasalam. Bilab ambaye alikuwa muislamu wana mapinduzi na mwenye hima kubwa alijipa jukumu la kuhakikisha kuwa, kuwa anaeneza mafundisho halisi ya kiislamu kwa wengine. Ni kwa sababu hii ndio kwa kutawakali au kumtegemea Mwenyezi Mungu na kwa himaya mume wake na marafiki zake, alitumia utajiri wake mkubwa uh, kutangaza Uislamu na kuwafahamisha Wafaransa kuhusu Ahlilbeit wa Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasalam na mapinduzi ya Kiislamu. Bilaib, aliweza kupata mafanikio makubwa katika kazi yake hiyo, na aliweza pia kujenga misikiti na vituo vya Kiislamu katika maeneo mbalimbali ya Ufaransa. Na harakati zake za kuutangaza Uislamu zilipelekea serikali ya Ufaransa iingie na wasiwasi mkubwa, na hivyo hatimaye alikamatwa na kufungwa jela kwa tuhuma zisizo na msingi. Lakini akiwa gerezani pia aliendeleza harakati zake za kuutangaza Uislamu halisi na kuwaongoza wafungwa katika njia ya Qurani tukufu na maarifa ya Ahlul Bait alayhi alahmassalaam. Aidha, katika ukuta wa seli yake alikuwa na picha ya Imam Khomeini na aliwatangazia wafungwa wa malengo ya kiongozi huyo kuhusu mfumo wa Kiislamu Iran. Ni kutokana na harakati hizo ndio maafisa wa usalama wa Ufaransa waliamua kuwa alikuwa hatari zaidi ndani ya gereza kuliko nje ya gereza, na hivyo waliamua kumwachilia huru. Alfajiri Kumi ni vipindi maalumu ambavyo vinakujieni kila siku katika siku hizi za kuelekea kilele cha maadhimisho ya ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu ya Iran. Usikose kutegea sikio vipindi hivi ambavyo hujadili masuala mbalimbali kama historia ya mapinduzi ya Kiislamu ya Iran, changamoto, ustawi, siri ya kudumu mapinduzi haya na kadhalika. Harakati ya Kiislamu na ya wananchi ya Imam Homeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu, pia ilimvutia kijana mtaliano Roberto Arcadi ambaye aliusoma Uislamu na kupata jibu baada ya utafiti wake kumhusu Mungu na maumbile ya dunia. Maisha ya kijana huyo mtaliano yalipata mwongozo zaidi alipovutiwa na shakhsia ya Imam Homeini Mwenyezi Mungu wa mrehemu. Anafafanua hivi kuhusu nukta hiyo: Siku moja nilimwona Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, katika televisheni na kwa kweli nilivutiwa sana na haiba pamoja na adhama yake iliyojaa nuru. Na hapo nikaanza kuwaza na kujiuliza, huyu bwana ni nani na ametoka wapi? Ni vipi amepata ushujaa wa aina hii kukabiliana na madola makubwa duniani? Alinivutia sana na kunishangaza, na kwa msingi huo nikaanza kufanya utafiti kuhusu Uislamu na mapinduzi ya Kiislamu baadaye niliweza kuwa na marafiki ambao walikuwa ni wafuasi wa Ahlulbeit alaihi wasalam na kisha nikawa na uhusiano na Wairani wanaoishi Milan. Hatimaye, katika sherehe za kukumbuka kuzaliwa Imam Imam wazama Imam Mahdi, Mwenyezi Mwenyezi Mungu aharakishe kudhihiri kwake, rafiki yangu alinialika katika kituo cha Kiislamu cha Wairani na hapo nikatamka shahada mbili na nikawa mwislamu wa madhehebu ya Shia. Roberto Arkadi aliathiriwa sana na shakhsia ya Imam Ruhullah Musawi Khomeini Kiasi kwamba alibadilisha jina lake likawa ni Ruhullah. Kuhusu shakhsia ya Imam Khomeini, Arkadi anasema, kwa hakika Imam Khomeini alikuwa shakhsia mwenye sifa kadhaa za kipekee, na alikuwa na ufahamu wa masala yote ya maisha, na alikuwa na uhusiano wenye nguvu na watu wote, kwa sababu alikuwa na mapenzi yaliyojaa ikhlasi kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Mahojiano kadhaa ambayo Imam Khomeini aliyefanya na vyombo vya habari kabla ya kurejea Irani yalikuwa na nafasi muhimu katika kuharifisha utambulisho na malengo ya mapinduzi ya Kiislamu. Na msomi mwingine ambaye tutamwangazia leo eh, ni Profesa Roger Garaudi, mwanafalsafa Mfaransa ambaye naye pia aliweza kuvutiwa na shakhsia iliyojaa nuru ya Imam Homeini, mwasisi wa jamhuri ya kiislamu ya Iran. Profesa Garaudi anasema hivi kuhusu fikra ya kimapinduzi na ya Imam Homeini: mapinduzi ya Kiislamu ya Iran chini ya uongozi wa Imamu Khomeini, Mwenyezi Mungu wa mrehemu, yameweza kuweka wazi ustaarabu wa asili wa Kiislamu na kuleta matumaini katika nyoyo za mamilioni ya Waislamu kote duniani, na jambo hili limeweza kuleta uhai mpya katika Uislamu na kuhuisha adhama ya jadi ya Uislamu duniani. na wapenzi msikilizaji, na kwa kauli hiyo ya profesa Garaudi, kwa tunafika mwisho wa makala yetu kwa leo. Ni matumaini yangu kuwa umeweza kunufaika. Na hadi wakati mwingine, panapo majaliwa yake Mola, kwaherini. Leo katika historia. Leo ni Jumatano tarehe 20 mfungo tisa Jamadi Thani mwaka 1442 Hijiria, sawa na tarehe tatu Februari 2021 Miladia. Miaka 1450 iliyopita katika siku kama ya leo alizaliwa Bibi Fatima Zahra biti Mtukufu wa Mtume Muhammad, rehema na amani ya Allah juu yake na kizazi chake. Bibi Fatima Zahara alayhi salaam alilelewa katika nyumba ya wahi na chini ya malizi bora na mwongozo wa baba yake mtume mtukufu wa Uislamu, na hivyo kuweza kufikia daraja za juu za ukamilifu. Bibi Fatima alaihissalam alikuwa na nafasi kubwa katika kukabiliana na matatizo na changamoto mbalimbali zilizokuwa zikimkabili baba yake kutoka kwa washirikina. Mwaka wa pili Hijiria, Bibi Fatima Zahra alaihissalam alifunga ndoa na Imamu Ali bin Abi Talib alaihissalam ambaye ni dhihirisho la haki, uadilifu na uchaji Mungu katika sherehe ndogo iliyosimamiwa na mtukufu mtume mtume wa Uislamu, rehma na amani ya Allah iwe juu yake na kizazi chake. Siku kama hii ya leo miaka 533 iliyopita, sawa na tarehe 3 Februari mwaka 1468 Miladia, alifariki dunia mvumbuzi wa mashine ya uchapishaji Johannes Gutenberg. Mvumbuzi huyo alizaliwa nchini Ujerumani, lakini baada ya muda alihamia Strasbourg Ufaransa na akaanza kujishughulisha na kazi za kiufundi. Mwaka 1443 au 1444, Gotenberg alifanikiwa kutengeneza mashine ya uchapishaji na kupiga hatua muhimu katika uchapishaji na uenezaji wa elimu na maarifa kati ya wanadamu katika zama zake. Johannes Gotenberg pia alichapisha kitabu cha Biblia maarufu kwa jina la Gotenberg Bible. Miaka mia moja ishirini na mbili iliyopita katika siku kama ya leo alizaliwa huko Khomeini, Ayatullah il-Udhma Sayyid Ruhullah al-Musawi Khomeini, mwasisi wa Jamhuri ya Kiislamu Irani. Baba yake Imam Khomeini ambaye alikuwa miongoni mwa wanazuoni wa Kiislamu aliuawa shahidi, Imam akiwa bado mtoto na hivyo akalelewa na mama na shangazi yake. Baada ya kukamilisha masomo ya msingi, Ruhullah Khomeini alijiunga na masomo ya juu kwa walimu mashuhuri hususan Ayatullah Abdukarimu Hairi na Muhamad Ali Shah Abadi. Imam Khomeini alianzisha harakati kubwa zaidi za kupambana na utawala wa kidhalimu wa Shah baada ya kufariki dunia Ayatullah Burujerdi. Upinzani na mapambano yake alimfanya mtawala kibaraka Shah ampeleke uhamishoni katika nchi za Uturuki, Iraki na Ufaransa. Na siku kama ya leo miaka mia moja na sita iliyopita mfereji wa Swezi uliokuwa ukidhibitiwa na Uingereza ulishambuliwa na vikosi vya majeshi ya Ujerumani na utawala wa Uthmania katika vita vya kwanza vya dunia. Udhibiti wa mfereji huo wa Swezi ulikuwa na umuhimu mkubwa kwa pande mbili zilizokuwa zikipigana katika vita vya kwanza vya dunia kutokana na ukweli kwamba mfereji huo ndio unaounganisha bahari ya Mediterania na bahari Nyekundu. Uingereza ambayo haikuwa tayari kupoteza makoloni yake ya Asia Ilipigana vikali na majeshi ya Ujerumani na utawala wa Uthmania na kupata ushindi. Mfereji wa Suez uliendelea kudhibitiwa na Uingereza hadi ulipotaifishwa na kiongozi wa Misri Gamal Abdunasir hapo mwaka 1956. Hapa ni Teheran, idhaa Kiswahili sote, jamhuri ya, ya Kiislamu ya Iran. Na muda wetu unakwenda kwa kasi sana. Maoni yenu, tunakushukuruni sana Bwana Abdallah Ali Makajuro wa Tabora, Bwana Sherali, Bwana Baba Akram wa huko Upanga na kadhalika. Bwana Sherali anasema mapinduzi ya Kiislamu ya Iran yameleta maendeleo makubwa kwa wananchi wa Iran na kwa umma mzima wa Kiislamu wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasalama ni mapinduzi ambayo yameleta msukumo wa kuchochea umma kuelekea kwenye kujitegemea kwa umma wetu wa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam, na kila mmoja wetu aweze kuchangia kuelekea kujitegemea. Ufuatao ni mhutasari wa habari za dunia. Katibu mkuu wa harakati ya Nasrullah ya Yemen amesisitiza kwamba kushikamana vilivyo na Uislamu ndio siri iliyolifanya taifa la Yemen kusimama kidete kukabiliana na mashambulio ya kila upande ya miaka sita sasa kutoka kwa wavamizi wa nchi hiyo ya Kiarabu. Na waziri wa mambo ya nje wa Iraq mapema leo asubuhi amewasili hapa Iran kwa ziara rasmi ya kikazi. Na hadi kufikia hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, husikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku matangazo yetu ya asubuhi huanza saa moja na dakika 50 hadi 2 na dakika 50 kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana huanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo yetu ya usiku huanza saa 2 na dakika ishirini hadi tatu na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya Redio Teheran husikika pia kwa njia ya sateliti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni parstoday.com mkwaju sw kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu au email ni swahili radio at IRIB ir. Mnaweza pia kuyasikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia simu za mkononi za Android na iPhone kwa kutumia application ya IRIB World Service. Mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib.ir mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama WhatsApp na kadhalika. Tunakushukuruni kwa kusikiliza na msikose kuyategea sikio matangazo yetu yajayo.