Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehma mwenye kurehemu. Na ikiwa makundi mawili katika Waislamu yanapigana, basi fanyeni suluhu baina yao, na likiwa moja la hayo lina mdhulumu mwenziwe basi lipigeni lile linaloonea mpaka lirudie katika amri ya Mwenyezi Mungu. Na kama likirudi, basi yapatanisheni baina yao kwa uadilifu na hukumuni kwa haki. Hakika Mwenyezi Mungu huwapenda wanaohukumu kwa haki. Kwa hakika Waislamu wote ni ndugu, basi patanisheni baina ya ndugu zenu. Na mcheni Mwenyezi Mungu, msipuuze jambo la kupatanisha ili mrehemewe. Bismillahir Rahmanir Rahim. Asalamu as alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Sabah lkhair, mpenzi msikilizaji, na tumai umeamka vyema. Karibu katika matangazo haya ya Jumapili asubuhi ya, ya Radio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, ikiwa leo ni Januari kumi na saba mwafaka na tarehe tatu Jamadi Thani mwaka 1442 hijria. Studio ni kuendesha matangazo haya kwa asubuhi ya leo ni mimi Hussein Hassan. Nina wingi wa matumaini mpenzi msikilizaji, kwamba tutakuwa sote hadi tamati. Asubuhi ya leo tumekuandalia taarifa ya habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na katika safu ya vipindi tumekuandalia kipindi maalum kitakachokujia kwa mnasaba wa kumbukumbu kumbu ya tukio chungu la kufa shahidi Bibi Fatima salamullahi alaiha. Itakuwa ni mawaidha kutoka kwake Sheikh Hamidi Jalala wa Dar es Salaam Tanzania. Kadhalika, tutakuwa na makala fupi ya kila siku ya leo katika historia, na tutafunga matangazo haya kwa mukhtasari wa habari za ulimwengu. Kumbuka mpenzi msikilizaji, mbali na kwenye masafa mafupi au shortwave, unaweza kutusikiliza kupitia Radio Maarifa ya huko nchini Tanzania. Kadhalika unaweza kutufuatilia kupitia tovuti yetu ya parstoday.com mkwaju sw. Kumbuka mpenzi msikilizaji, una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari, anza na alama ya kujumlisha plus 989035065487. Imetimia saa mbili na nusu asubuhi hapa jijini Teheran, sawa na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki. Ifuatayo ni taarifa ya habari za dunia, lakini kwanza ni muhtasari wake. Waislamu kote duniani waadhimisha kumbukumbu ya kufa shahidi Bibi Fatima salamullahi alaiha. Sudan yamshukuru Rais Salva Kiir wa Sudan kusini kwa kujitolea kuipatanisha na Ethiopia. Na kamanda Salami asema makombora ya balistiki ni miongoni mwa mafanikio makubwa ya kiulinzi ya Iran, pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Waislamu katika pembe mbalimbali mbali za dunia hii leo wanaadhimisha kumbukumbu ya siku aliyokufa shahidi Bibi Fatimatu Zahara alaiha ssalam, binti mtukufu wa Bwana Mtume Muhammadi sallallahu alaihi wa alihi wasallam, na mwanamke bora duniani na akhera ambaye alifariki dunia siku kama ya leo miaka 1431 iliyopita hapa nchini Iran. Kilele cha vikao vya kumbukumbu kumbu ya tukio hilo chungu kilikuwa usiku wa kuamkia leo katika husainia ya Imam Khomeini, Mwenyezi Mungu amrehemu, kwa kuhudhuriwa na kiongozi muadhamu wa mapinduzi ya Kiislamu Ayatullah Ali Khamenei na wanazuoni wengine wakubwa wa Iran. Marasimu na vikao vya maombolezo hayo hapa nchini Iran vilianza tangu Alhamisi usiku. Bibi Fatima Zahra binti wa mtume mtukufu Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wa alihi wa salam na mke wa Imam Ali alaihi ssalam alikufa shahidi tarehe tatu Jamadi Thani mwaka wa 11 Hijiria, baada ya kuishi maisha mafupi lakini yaliyojaa barakatele. Bibi Fatima salamullahi alaiha alishiriki katika madeni mbalimbali za kipindi cha mwanzo wa Uislamu, akiwa bega kwa bega na mtume wa Mwenyezi Mungu Muhammad sallallahu alaihi waalihi wasallam, Imam Ali bin Abi Talib alaihi ssalam na masahaba wengine wa mtume. Na alisifika mno kwa tabia njema, uchamungu na elimu. Alikuwa mfano na kiigizo chema cha Waislamu. Bibi huyu alikuwa na nafasi ya ali na ya juu sana, kiasi kwamba mtume mtukufu amemtaja kuwa ni mbora wa wanawake wote duniani. Bibi Fatimatu Zahara aliishi miezi michache baada ya kufariki dunia baba yake Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasallam. Bibi huyo alijishughulisha na kuolea wanawe yaani Imam Hasan na Imam Husein alaihim salam, ambao wametajwa na Bwana Mtume kuwa ni mabwana wa vijana wa peponi. Redio Teheran inatoa mkono wa pole kwa Waislamu wote duniani kwa msiba huu mchungu wa kumpoteza mtukufu huyo. Waziri Mkuu wa Sudan amemshukuru Rais Salva Kiir wa Sudan Kusini wa kujitolea kuwa mpatanishi kati ya nchi yake na Ethiopia. Abdullah Hamdok ametoa shukrani hizo wakati alipoonana na mjumbe maalum wa Salvakir na kusema kuwa ubunifu huo wa rais Salvakir wa kujitolea kuzipatanisha Sudan na Ethiopia ni jambo la kupigiwa mfano. Vilevile vile, amesema hatua hiyo ya rais Salvakir ni kuzidi kuonyesha kuwa njia pekee ya kutatua migogoro ya Afrika ni mazungumzo. Vilevile vile, amemshukuru rais huyo wa Sudan Kusini kwa juhudi zake za kupigania utulivu na usalama kwenye eneo hilo. Hadi tunapopokea habari hii, viongozi wa Ethiopia hawakuwa wametoa majibu wala kuonyesha hisia zozote kuhusu kujitolea huko rais Ker kuzipatanisha Adis Ababa na Khartum. Ugomvi katika eneo la mpakani baina ya Sudan na Ethiopia umekuwa mkubwa tangu mwanzoni mwa mwezi Novemba mwaka uliopita 2020 wakati Ethiopia ilipoendesha operesheni za kijeshi za kuang'oa waasi wa eneo la Tigre la kaskazini mwa Ethiopia. Vita hivyo vimepelekea zaidi ya wakimbizi 50,000 wa Ethiopia wakimbilia mashariki mwa Sudan. Ugomvi mkubwa uliopo baina ya Adis Ababa na Khartum ni mashamba ya kilimo katika eneo la Alfushka mkoani Kadarif kwenye mpaka wa Sudan na Ethiopia. Juzi Jumaa kuliripotiwa habari kwamba Sudan imeanza kutekeleza sheria ya kuzuia ndege kupaa kwa masafa ya chini ya futi 29,000 katika anga ya Kadarif la mpakani na Ethiopia. Uamuzi huo ulichukuliwa baada ya ndege za kivita za Ethiopia kuingia bila ya ruhusa katika anga ya Sudan. Kamanda mkuu wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu, kwa kifupi IRGC, amesema utumiaji wa makombora ya balistiki ambayo yana uwezo ya kulenga shabaha zilizokusudiwa zikiwa baharini ni mafanikio makubwa ya kiulinzi kwa Iran. Meja Jenerali Hussein Salami aliyesema hayo jana pembeni ya awamu ya mwisho ya manuva ya 15 ya IRGC yaliyopewa jina la Mtume mtukufu sallallahu alaihi wa sallam, yanayofanyika katika eneo la umoja au eneo la umma la jangwani katikati ya Iran. Meja Jenerali Salami ameashiria malengo ya kufanyika awamu hiyo ya mazoezi ya kijeshi, na akaeleza kwamba na hapa nanukuu, moja ya malengo muhimu kwetu katika sera na strategia za kiulinzi ni kuwa na uwezo wa kuzilenga manuari za adui zikiwemo manuari za kubeba ndege za kivita na manuari za vita kwa kutumia makombora ya balestiki ya masafa ya mbali. mwisho wa kunukuu. Kamanda mkuu wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu ameeleza bayana kwamba ilivyozoeleka ni kuwa vilengwa vitembeavyo baharini hutunguliwa kwa kutumia makombora ya cruise yaendayo kwa kasi ndogo, lakini kuweza kutungua vilengwa vitembeavyo baharini vilivyoko kwenye vina vikubwa na katika masafa ya mbali kutoka ardhi ya Iran kwa kutumia makombora ya balistiki ni mafanikio makubwa ya kiulinzi ambayo kikosi cha anga za mbali cha sipa kimeweza kuyafikia kwa ukamilifu. Kamanda Salamia amesisitiza kuwa leo tumeshuhudia ufanyaji mazoezi ya kiwango cha juu kiuwezo ya kikosi cha anga za mbali cha Sepa na hiyo ni sehemu ya sera za ulinzi zinazofanyiwa tathmini katika medani za mazoezi ya kijeshi ili ziweze kutekelezwa katika mazingira ya uhalisia pale itakapohitajika. Taarifa ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teheran, Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya iran kadhalika mpenzi wa msikilizaji matangazo haya yanakujia moja kwa moja hivi sasa kupitia redio maarifa ya huko nchini tanzania ukiwa hapo tanga tunapatikana kupitia masafa ya mia moja na tano nukta tatu mwanza mia moja nukta tisa kigoma tisini na tisa nukta saba mtwara mia moja na nne nukta moja na ukiwa singida ni tisini na tisa nukta moja Tukisonga mbele, duru za usalama za Yemen zimetangaza kuwa madola vamizi yanayoongozwa na Saudi Arabia na Imarati yanaendelea kuiba mafuta ya nchi hiyo ya Kiarabu. Shirika la habari la Yemen Saba limemnukuu naibu mkuu wa mkoa wa Shabwa akisema hayo jana Jumamosi na kuongeza kuwa dola vamizi la Umoja wa Falme za Kiarabu au Imarati, mbali na kuongeza kina cha visima vilivyopo limechimba visima vingine vingi vya mafuta katika eneo la Al Qasha la mkoa huo. Arresas Husein Al Bakri amelalamikia pia magendo ya mafuta yanayosafirishwa nje ya Yemen kupitia bandari ya Qana yanayofanywa na mamluki wa dola vamizi la Saudia na kusema kuwa magendo ya mafuta yanaendelea kama kawaida katika bandari hiyo na spika wa baraza la wawakilishi la Marekani amesema kuwa yeyote anayehusika au aliyehusika na kuvamiwa jengo la Kongres la nchi hiyo, hata kama ni mbunge, atafuatiliwa kisheria. Nancy Pelosi amesema hayo mbele ya waandishi wa habari na kujibu swali lililosema: Je, kama kuna wabunge wa Marekani wamechochea kuvamiwa jengo la Kongres hapo tarehe 6 Januari mwaka huu, nao watachukuliwa hatua? Akisema kama itathibitika wabunge wamehusika katika fitna na uvamizi huo, basi hatua kali zitachukuliwa dhidi yao. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka redio Teheran. Soma habari hizo kwa kina, mpenzi msikilizaji, katika tovuti yetu to ya parstoday.com. mkoaji sw Karibu sasa, ni kuletea uchambuzi wa kisiasa ambao kwa asubuhi ya leo utatupia jicho uhasama usio na mwisho wa Marekani dhidi ya Hashdushabi. Marekani imemwekea vikwazo Abu Fadak Almuhammadawi, naibu mkuu wa harakati ya Al Hashdu Shabi, katika kuendeleza hatua zake dhidi ya kundi hilo la kujitolea la wananchi wa Iraq. Wizara ya fedha ya Marekani imemweka katika orodha yake ya vikwazo Abu Fadak Al Muhammadawi, naibu wa Faleh Al Fayadh, baada ya kumwekea vikwazo pia mkuu huyo wa harakati ya Hashdu Shabi. Abu Fadak Al Muhammadawi alichaguliwa kuwa naibu mkuu wa harakati Al Hashdu Shabi na kamanda wa medani wa kundi hilo baada ya kuuliwa shahidi Abu Mahdi Al Muhandis. Kabla ya hatua yake hii, pia Marekani ilikuwa tayari imewekea katika faharasa yake ya vikwazo makamanda wengine kadhaa wa mkawama akiwemo Kais Al Khazali. Hatua za Marekani hazikomei tu katika kuwawekea vikwazo makamanda wa mukawama wa Iraq bali nchi hiyo imemua kigaidi pia Abu Mahdi al Muhandis. Wanamukawama kadhaa wa Iraq wameuliwa shahidi katika mashambulizi ya kijeshi ya Marekani, huku baadhi ya makundi ya mukawama ya nchi hiyo likiwemo kundi la Asaibu al Haq pia yakijumuishwa katika orodha ya nchi hiyo eti ya taasisi za kigaidi. hatua kama hizi zinabainisha chuki na uhasama usio na mwisho wa serikali ya Marekani dhidi ya makundi ya mukawama ma ya Iraq, kama yalivyobainisha makundi ya mukawama kwamba yana adui asiyekwisha katika eneo la Asia Magharibi. Kuhusiana na swala hilo, Mahmud Arrabi Arrab, msemaji wa ofisi ya kisiasa ya harakati ya Asadiqun ya Iraq ameandika katika ukurasa wake wa Twitter kwamba Abu Fadak na makamanda wengine wa harakati ya Hashdu Shabi wameitatiza serikali ya Marekani kudhalilisha uwezo wake wa kupuuza mamluki wake wote. Harakati ya Kataib Hizbullah ya Iraq pia imetoa taarifa na kuvitaja vikwazo vya Marekani dhidi ya viongozi wa Hashdu Shabi kuwa ni ishara ya kuchanganyikiwa Marekani mkabale na kushindwa kwake na Mukawama. Sababu nyingine inayoipelekea Marekani kuifanyia uhasama harakati ya Hashdu Shaabi ni kwamba Washington inataka kuona Iraq ikiwa na jeshi dhaifu na linalolegalega. Hii ni Redio Tehran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Tunampisha Shekh Hemidi Jalala wa Dar es Salam, Tanzania, atuletee mawaidha kuhusiana na kufa shahidi Bibi Fatima Zahra Salamullah alaiha. kuwa leo siko na wewe duniani ni msiba mzito, ni msiba hauwezi kuvumilika. saabki hasratan wa anuhu shajwan ala khillin mada asna sabili Zahara, mimi nitakulilia siku zote kwa masikitiko kwa haya yaliyotokea, ambayo ni makubwa na mazito. ala ya aina judi wa saadini fahuzni daimun abki khalili la ilaha illallah. Ewe jicho ewe jicho langu naomba uniwezeshe nitoe machozi, kwa sababu nitakapotoa machozi ndiyo usalama wangu. Ali anasema huzni daimun abki khalili, huzni yangu itakuwa milele, sintonyamaza kwa sababu ya kumlilia Zahara ambaye ni kipenzi changu. inna lillah wa inna ilaihi rajiun wa sayalamu ladhina dhalamu ala muhammadin Ayya munqalabin yanqalibun, sisi ni wa Mungu na tutarudi kwa Mungu. Muda si mrefu, wale walio wadhulumu ahlul bait walio waliomdhulumu Zahra watajua mahala gani ndani ya moto. Mwenyezi Mungu awaweke maulati. Zahra katika khutuba yake mmoja aliyoitoa anawaambia watu, ayuhannas ilamu anni Fatima, enyi watu jueni kwamba mimi ni Fatima aqulu awadan wa bidan, mimi siku zote nasema mwanzo na mwisho. Wala aqulu ma aqulu ghalatan, na wala ninachokisema si makosa. Wala afalu ma afalu shatata. Nataka nifikie mahala ambapo ndio napata kuzungumza Zahara nawaambia watu laqad jaakum rasulun min anfusikum, aliwalijieni mtume kutokana na nyinyi. Azizun alayhi ma anittum matatizo yenu yalikuwa yakimshughulisha yeye. Harisun alaikum, alikuwa anapupa siku zote ya kutibu matatizo yenu na mat na mambo yenu. Bilmuminina raufun rahim, Muhammad alikuwa kwa waumini ni mpole na mwenye rehma. Zahra katika khutba yake anakwenda mpaka anawaambia hivi watu, wafuhimtum bikalimati likhlas, mtume kabla hajaondoka duniani katika vitu alivyo wafunzeni na mkavitamka kwa midomo yenu ni kalimatu likhlas, kalimatu tauhidi, la ilaha illallah. Zahara anawaambia watu kwamba katika vitu mlivyosomeshwa ni la ilaha illallah. Mtume ameondoka duniani, nyote mnatamka la ilaha illallah. Maulati ya Zahara, wewe umedhulumiwa haki yako, kulikuwa na shamba linaitwa Fadak umepewa baba wa dini zote za mbinguni, baba huyu wa dini zote za mbinguni ndiyo mtu wa kwanza aliyetuita Waislamu, huwa samakum lmuslimin, aliyetuita sisi Waislamu ni Ibrahim alaihi ssalam. Na Ibrahimu anaitwa katika dini ndiyo baba wa tauhid, na Ibrahimu kwake yeye ndiyo imetokea Uyahudi Anasema itikadi ya Wakristo ya kwamba Mungu ni mmoja katika nafsi tatu, hii ni tafsiru falsafi, ni tafsiri ya kifalsafa, wa ila utapata ndani tauhidi hipo. Kwa hivyo tauhid la ilaha illa llah ni itikadi inayowakusanya Waislamu, inayowakusanya Mayahudi, inayowakusanya Wakristo pamoja na tofauti zao katika kutafsiri neno wahda au neno wahdatu lwujud au neno la uwepo Mungu wa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Zahara anawakumbusha watu, anawaambiaje? Anawaambia wafuhimtum bikalimati likhlas biabi wa ummi wai hikma ya Zahara utaitambua leo, kitendo cha masira, kitendo cha mwelekeo wa yale aliyoyataka mtume yawe na baada ya Mtume kuondoka duniani yasifanyiwe kazi, yale yalimfahamisha Zahara kwamba mwenendo mzima wa mafuhumu, wa mafunzo ya Uislamu yatabadilika, yatakuwa si kama ya wakati wa Mtume sallallahu alaihi wa alihi. Na mimi ninaamini ya kwamba moja ya mambo yaliyomliza Zahara, yaliyomliza Zahara na kumkondesha Zahara na kumwondoa Zahara duniani ni mafunzo ya Uislamu kwamba je, Uislamu utabakia kama vile alivyouprezenti mtume mwenyewe sallallahu alaihi wa ale. Wafuhimtum bikalimati tauhid biabi wa ummi. Mmoja katika wafuasi wa mtume anakwenda vitani kupambana katika vita, anapambana na mmoja katika makafiri na mushirikini. Baada ya mapambano makali, mushriki huyu akaanza kukimbia. Alipokimbia yule swahaba akamfukuza, Akampata akampiga mapanga, akamuua. Mmoja katika masahaba aliyokuwa naye akamwambia, nnakwenda kukushtakia kwa Mtume. Kwa nini ndiyo umemuua? Ameshasema la ilaha illallah sema, lakini alikuwa anakimbia huyu. Amesema kwa sababu anaogopa kufa, ndio maana nikamwambia sema la. Nitakwenda kumweleza mtume. Angalia mtume anavyothamini neno la ilaha illallah. Mtume alipoambiwa kisa hiki ya kwamba huyu bwana amemuua baada ya kusema la ilaha illallah alifanyaje? Mtume alinyanyua mikono akamuuliza akataltahu baada an kala la ilaha illa Allah three times mara tatu umemuua, baada ya kusema la ilaha illa Allah, madha tafalu bila ilaha illa Allah yawm alqiyama, nini utafanya, utafanya nini wewe? Mungu utakwenda kumwambiaje siku ya kiyama na neno la ilaha illa Allah? Mungu utakwenda kumkabili vipi mtu huyu ametamka la ilaha illa Allah alafu umemuua. Mtu ambaye neno lake la mwisho ni la ilaha illallah ataingia peponi. Neno dogo hilo, neno kubwa mno. Riwayati za ahlulbeiti salawatullahi wasalamuhu alaihim zinasema mwislamu anapotamka neno la ilaha illallah, arshi ya Mungu inatetemeka kwa sababu ya uzito wa la ilaha illallah, kwa sababu ya uzito wa neno la ilaha illallah, kwa sababu ya ukubwa wa neno la ilaha illallah. wakamwambia yabna rasulillah, ewe mtoto wa mtume, kabla ya kuondoka, ebu tuhadithie chochote kutoka kwa babu yako biabii wa ummi fawakafa sayidi wa maulayi Aliy bnu musa lridha. Maulaya Ridha akasimama katika mimbar, akatengenezewa mimbari maalumu, akaanza kusema ya kwamba nimemsikia baba yangu Maulaya Alkadhim kutoka kwa babu yangu Maulaya Sadik kutoka kwa baba yake na yeye Alimamu Albakir La ilaha illallahu, ni hifadha yangu wa man dakhala hisni amina min adhabi yoyote anayeingia kwenye ngome yangu amesalimika na adhabu ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Hii ni la ilaha illallah. Ndugu zangu, napenda maneno haya ya Zahara bi abi wa ummi tuyatafsiri kwa vitendo katika dunia ya leo, na ndiyo maana ninasema ya kwamba kilio cha Zahara, unyonge wa Zahara ni kwa yatakayotokea kwa umma huu, yale mafunzo ya mtume Muhammad. Je, umma huu utayafanya kama alivyoyaacha? Nani ana shaka na Ghadir Khum? Aliposimama mtume waziwazi wazi, kila mtu anaona kwa macho mawili, mtume akaunyanyua mkono wa Ali Man kuntu maulahu fahadha aliyun maula. Habari zikatangaa kwamba Ali ndiyo kiongozi baada ya Mtume, na akenda kupewa hongera, bakhin bakhin, asbahta maulaya wa maula kulli muminin. Lakini mambo yakaharibika, zahara hili. Ndiyo analokumbusha. Je, mafunzo haya yatabakia? Nyinyi mmefunzwa kalimatul ikhlas mmefunzwa tauhid. Leo hii, ndugu zangu, mtu anayebeba kalimatu tauhidi ana hishma duniani leo. Ingia kwenye mtandao, nenda ukayaangalie magurupu, magurupu ya kigaidi, vipi yanataamaliana na watu wanaosema la ilaha illallah. Leo hii la ilaha illallahu haina qima, haina thamani kwa magurupu haya. Kilichokuwa na thamani ni wewe kuwa katika itikadi yao. Mmeona kwenye mitandao vipi magurupu haya yalipoingia Musil, yaliwaua ahlu sunnati waljamaa wanaosema la ilaha illallah kwa maelfu, kabla ya kuwaua mashia wanaosema la ilaha illallah. Mnasoma kwenye magurupu vipi wanavyouana wenyewe kwa wenyewe kwa sababu ya kutofautiana kifikira na kimitizamo, lakini anayeuawa anasema la ilaha illallah ah, anayeua anasema la ilaha illallah Ndugu zangu wafuasi wa, wa Ahlulbaiti, tuna dhima kubwa la kuwatambulisha watu duniani, la kuwatambulisha watu popote walipo, fi kulli hajarin wa madar, kuanzia vijijini mpaka mikoani na kila mahala, mafunzo ya Zahara alipowakumbusha watu, kuwaambia ya kwamba nyinyi mmefunzwa tauhid, mmefunzwa la ilaha illa llah, neno zito na neno kubwa, neno ambaye anayelitamka haruhusiwi mwenye kusema la ilaha illa llah, fakad aswama minni, fakad aswama minni. Hakika yoyote anayesema la ilaha illa llah, ajue ya kwamba damu yake, mali yake, amekusha ilinda na kuihafidhi. Leo fatwa zilizopo katika mitandao, la ambaye hakubaliani na sisi damu yake ni halali, mali zake ni halali, familia yake na wakeze ni halali, wana haki ya kuchukuliwa mateka. Mafuhumu yale yaliyoyaacha Zahara Leo yamebadilika. Ni wajibu wetu sisi wafuasi wa Zahara kufanya kila linalowezekana, mafunzo haya ya Zahara yaliyokuwa ya, ya Uislamu wa kisawasawa yawafikie watu katika majumba yao na katika sehemu zao. Mimi ninaamini watu hawamjui Zahara, watu hawawajui Ahlulbeit biabi wa ummi. Watu kama wataelezwa uadilifu wa Ali, vipi wasimfuate Ali? Suleimanu Lkatani huyu ni Mkristo, ameandika vitabu tisa kuhusu Ahlulbaiti alaihim salam, vitabu tisa. Sulaimanu Lkatan alipokufa, Wakristo walikusanyika kutaka kumzika kama Mkristo. Wakristo wanasema huyu ni Mkristo mwenzetu, Waislamu wameweka Qurani wanasema huyu ni Mwislamu mwenzetu. Kwa nini? Kwa sababu Sulaimanu Lkatan ameyajua ya Ahlulbait Maulaya Ridha salawatullahi wasalamuhu alaihi. Anawaambiaje watu Alimu nnasa mahasina kalamina, waelezeni ahlulbaiti. Tena niwaambie, ndugu zangu mashia, msije mkapigana vichwa, mkataka dunia muwabadilisha o mashia. Mmeshindwa na mmefeli. Ahlulbaiti hawajatuambia tufanye bidii dunia nzima tuibadilishe kuwa mashia. Ahlulbaiti wametuambia tuwafunze watu mazuri yao, tukiwaelekeza watu mazuri yao la tabauna Watawafuata ahlul bait salawatullahi wa salamuhu wa alaihim, maulati Zahara, biabii wa ummi. Naamini ya kwamba yote yaliyomkumba, matatizo yote yaliyomkumba, maradhi yote yaliyomkumba, kukosa amani na kusambaratika, naamini yote ni kutetea mafuhumu haya ya Uislamu wa kisawasawa, yote ni kutetea dini hii ya Mtume ieleweke kama ilivyokuwa kisawasawa. Bi abi wa umma huyu, aliyeutambua Uislamu, aliyekufa kwa ajili ya Uislamu. Kwa kweli baada ya mtume kuondoka duniani matatizo yakaanza kumkabili. Sitaki nizungumze matatizo yaliyomkabili nyumbani kwake, na kwenda kushambuliwa nyumba yake na kuvunjwa mlango wa nyumba yake na mtu kujisifu waziwazi wazi kwamba yuko tayari hata kama Fatima yuko ndani ya nyumba hata kama Hasani yuko ndani ya nyumba yuko tayari kuichoma nyumba. Anaambiwa, inna fiha bintu rasulillah ndani ya nyumba kuna binti ya Mtume. Bwana huyu anasema wain, hata kama yumo, hata kama yumo Fatima, ambaye Mtume anasema ridha za Mungu ni kwa kuridhia Fatima. Leo unasema hata kama yumo, niko tayari nyumba kuitia moto. Bibi biabi wa ummi akafanywa aliyofanywa, akatolewa yeye na mumewe, wakalazimishwa kutoa baia, na wakaambiwa kama hamkutoa baia adhribu unukakana kuchinja ali anasema mnamuua ndugu yake Mtume? Anamwambia la, ndugu yake Mtume? Hapana. Ali akaondoka mpaka kaburini kwa Mtume, analia maulati Zahra na garagara kwenye kaburi, anamwambia baba yake, ya abataa, baba imekuwaje umeondoka? siku mbili mambo yametubadilikia ile kul la asaalukum alaihi ajra illa lmawaddata fi lqurba imekwenda wapi? Mtume anaondoka duniani, jamani, msinilipe chochote, nachowatakeni ni kuwapenda ahlul bait. Kwa ibara nyingine ni kumpenda Zahra. Zahra bi biabi wa ummi anatoka kaburini, anabakia nyumbani, kazi yake ni kulia usiku na mchana kwenye kaburi la baba yake. Watu wa Madina wanakwenda kumshtakia Ali, wanamwambia Ali, mwambie mkeo sio aliye mchana na usiku atavali aliye mchana, atuache usiku tupumzike, lakini sio muda wote. Ali anamwambia Zahara, watu wa madina wamekuja kunlalamikia kwa kulia kwako. Angalia majibu ya Zahara. Zahara akawaambia, sina muda mrefu wa kuishi, ni muda mfupi, nitaondoka duniani, wasipate tabu watu wa Madina. <laughs> Amirulmuminina Ali akamjengea kibanda nje kabisa ya msikiti wa Madina. Ali mwenyewe hema lile akaliita Baitul Ahzan biabii wa ummi. Akawa Zaharaa asubuhi anatoka na wanawe kwenda kwenye hema lile akimlilia ya baba yake bwana Mtume. <laughs> wafuasi wa Ahlul Bait, naomba mniulize tarikh, ni kwa kosa gani binti ya mtume ajengewe nyumba hii itwe nyumba ya huzni? siku zikawa zinakaribia, Zahara kuondoka duniani, hali yake ikazidi kuwa dhaifu, na aliyofanyiwa pale kwenye mlango ambayo siwezi kuyasema. Zahara akabakia dhaifu, kazi yake ni kulia. Zilipokuwa siku zimekwisha, Zahara akamwambia Ali, naomba Ali ni kuusie kidogo kabla sijaondoka duniani. Ali akamwambia ni usie, binti ya Mtume, kwa sababu hata siku moja huja niendea kinyume wala huja ni khalifu katika lolote. Angalia wasia wa kuhuzunisha huu, wasi katika wasia wadfini laylan la nahara <laughs> Ali, nakuomba unizike usiku, usinizike mchana. sirran wala jihara <laughs> Nakuomba unizike kwa siri, sitaki unizike hadharani. Lakini la kusikitisha zaidi ya Zahra <laughs> Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Nisome hapa maoni mawili matatu, mpenzi msikilizaji, kabla ya kukuletea macho yetu magazetini. Yahya Ali akiwa barabara ya kumi na tatu Tanga, Tanzania, anasema Iran iwapo huyo khabithi Benjamin Netanyahu endapo atajaribu upuzi wake, basi Iran inapaswa kuchukua hatua ya haraka sana na kuisambaratisha Tel Aviv, pia ni njia mojawapo ya ulipizaji kisasi kwa mauaji ya mtaalamu wa nyuklia wa Iran, asante sana ukiwa hapo Tanga. Naye Shekh Muhamed Mubarak Omar Shahbal akiwa Pangani, hapo hapo Tanga, Tanzania, anasema asalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh. Na mjibu alaikum salam warahmatullahi wabarakatuh. Anaandika kifo cha Bibi Fatimatu Zahra alaihi salam, binti wa Mtume Muhammad sallallahu alihi wa alihi wasallam kinahuzunisha kila Mwislamu na kila binadamu. Bibi Fatima alaihi salam aliumizwa na kupigwa na kujeruhiwa na kuvunjiwa nyumba yake na kunyimwa haki zake zote na kutiwa moto nyumba yake na utawala mwovu na mbaya wa kwanza baada ya kifo cha Bwana Mtume sallallahu alaihi wasallam. Anasema alimpoteza pia mwanawe shahidi Muhsin hapo mlangoni, alizikwa usiku wa manane na aliswaliwa na watu tisa tu kama baba yake Bwana Mtume sallallahu alaihi wa alihi wa sallam. Hakusema kabisa na watawala wa zama zake mpaka akafariki dunia. Ni kwa nini watawala hao walimfanyia mabaya hayo Bibi Fatimatu Zahra alaihi wassalam? Jibu, someni tarikh ya Uislamu kwani kwa kina na kutafakari kwa yote aliyofanyiwa Bibi Fatima Zahra alaihi wassalam Moja kwa moja tuingie katika udondozi wa magazeti. Gazeti la Monita linalochapishwa nchini Uganda ndilo linalotukunjulia jamvi la udondozi huo. Kichwa cha habari kuu katika gazeti hilo toleo la mtandaoni kinasema, Museveni ashinda huku madai ya udanganyifu ya kitawala. Habari zinazoonekana katika gazeti hilo zinasema Museveni ashinda kwa asilimia 58.6 ya kura. Ushindi wa Museveni wapelekea uongozi uh, wake kudumu Aa, kwa zaidi ya miongo minne. Zaidi ya waangalizi thelathini wa uchaguzi wakamatwa siku ya kupiga kura na Bobby Wine aendelea kupinga matokeo. Mukhtasari ni kuwa tume ya uchaguzi nchini Uganda jana Jumamosi ilimtangaza rasmi Yoweri Kaguta Museveni kuwa mshindi wa uchaguzi wa Alhamisi iliyopita, Januari kumi na nne. Kwa mujibu wa tume hiyo Museveni ameshinda kwa kura milioni tano nukta nane sawa na asilimia hamsini na nane nukta sita nne ya kura wakati mpinzani wake wa karibu Robert Changulanyi maarufu kwa jina la Boby Wine akipata kura milioni tatu nukta nne sawa na asilimia thelathini na nne nukta nane ya kura zote. Habari hizo za uchaguzi zimetawala pia katika gazeti la serikali la Sandvision kwa vichwa na mielekeo tofauti. Tuelekeze kurunzi yetu katika nchi jirani ya Tanzania na tuanze na gazeti la Mwananchi ambalo limetoa kipaumbele kwa habari isemayo siri ya ushindi: Dkt Msonde asema mabadiliko utungaji wa mitihani yamechochea, wadau wabainisha mazingira ya shule kuchangia. Habari zingine zinazoonekana kwenye ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zina vichwa visemavyo: hoteli mbili za nyota tano za teketea Zanzibar, TAKUKURU ya daka kampuni na ATM 400 za wakopaji, na kwenye spoti wabunge wawili wajitosa kuwania uwenyekiti klabu ya Simba, wadau wachambua siri ufaulu kupaa, ndivyo kinavyosema kichwa cha habari kuu katika gazeti la Habari Leo Jumapili kuhusiana na matokeo mazuri ya mitihani ya kitaifa. Pia limeandika Dodoma yatahadharisha ununuzi viwanja kupitia madalali, wanafunzi kumi na watatu mipango washikiliwa udanganyifu mtihani, na mabalozi Ulaya waeleza matarajio wa makubwa. Zanzibar. Ukurasa wa mbele wa gazeti hilo umepambwa na picha inayomwonyesha rais Hussein Mwinyi wa Zanzibar akihutubia mkutano wa kongamano la pili la amani Zanzibar huko Unguja hiyo jana. Gazeti la Jamvi la Habari, mbali na habari za ndani ya Tanzania, lakini pia limeipa uzito habari katika ukurasa wake wa mbele, habari ya uchaguzi wa Uganda chini ya kichwa cha maneno kisemacho, Yoweri Museveni ashinda urais kwa muhula wa sita. Gazeti la Mzalendo pia limeipa umuhimu habari hiyo katika ukurasa wake wa mbele kwa kuandika, Museveni amfundisha siasa bobi wine. Pia limeandika, wasomi wachambua trump alivyoivuruga Marekani. Sunday News limetenga nafasi ya kwanza kwa habari ya kongamano la pili la amani Zanzibar lililoongozwa na Rais Mwinyi na, na wavisiwa hivyo. Tunatamatisha nchini Kenya na tuanze na gazeti la Taifa Jumapili ambalo limetoa kipaumbele kwa habari yenye kichwa cha maneno, ODM watishia kumhepa Uhuru, Orengo amlaumu rais kwa kutomchukulia naibu wake hatua licha ya kumpinga. Pia limeandika kuapishwa kwa naibu gavana wa Nairobi Kananu kwa zua joto, na Museveni apata miaka mitano zaidi ya kuendeleza utawala wa rungu. Habari kuu katika toleo la mtandaoni la gazeti hilo inasema mchakato wa kumsaka jaji mkuu wa tatu tangu katiba mpya ya 2010 zinduliwe utaanza rasmi Jumatatu hii. Atakayefaulu kumrithi jaji mkuu mstaafu David Maraga atakuwa na kibarua kigumu, ikiwa ni pamoja na kuamua kesi ya uchaguzi wa rais wa 2022 iwapo itawasilishwa. Gazeti dada la Sunday Nation limetoa kipaumbele kwa habari juu ya miamala mibovu na ya dharau ya rais anayeondoka wa Marekani Donald Trump kwa nchi za Afrika. Limesimulia namna mbabe huyo alivyoafurusha usiku usiku wa Afrika kwa ndege hadi Kenya. Toleo la mtandaoni la gazeti hilo limeandika habari ya kujiuzulu balozi wa Marekani nchini Kenya Kyle Maketa, ambaye alikuwa amebakisha miaka miwili ya kuhudumu. Gazeti la Sunday Standard kwa upande wake limeipa umuhimu wa kwanza habari inayohusu siasa za maslahi na ubinafsi nchini Kenya. Pia limeakisi habari juu ya ujumbe wa wapambe wa Raila kwa rais Kenyatta. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Leo katika historia. Leo ni Jumapili, tarehe tatu mfungo tisa, Jumada Thani 1442 Hijiria, inayosadifiana na tarehe 17 Januari 2021 Miladia. Katika siku kama ya leo miaka 1431 iliyopita, yani tarehe tatu Jumada Thani mwaka wa 11 Hijiria, Bibi Fatimatu Zahra alaiha ssalam, binti kipenzi cha Bwana Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa sallam na wa Imamu Ali bin Abi Talib alayhi ssalam alikufa shahidi baada ya kuishi umri mfupi tu lakini uliojaa baraka. Ilikuwa ni katika mwaka watano, wa tano tangu Nabii Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wa salam alipobaathiwa na kupewa utume, wakati mke wake mtukufu Bibi Khadija alipojifungua mtoto wa kike, na Bwana Mtume akampa mwanawe huyo jina la Fatima. Bibi huyo mtukufu alipata maarifa na utambuzi wa mafundisho kupitia malezi aliyopata kwa baba yake, yaani Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam. Ni kutokana na malezi hayo na kwa kukulia kwenye nyumba ya wahi, Fatimatu alayhi salam alifikia daraja za juu kabisa za ukamilifu na umaanawi. Miaka sitini iliyopita katika siku kama ya leo, yaani tarehe 17 Januari 1961 Patrice Lumumba, mwanasiasa mwana mapambano wa Kiafrika na muasisi wa vuguvugu vugu la uhuru wa Kongo, aliuawa akiwa na umri wa miaka 36. Mnamo mwaka 1960 baada ya kuasisiwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Lumumba aliteuliwa kuwa waziri mkuu na waziri wa ulinzi Muda mfupi baada ya uhuru wa Kongo, wanajeshi waliochochewa na maajenti wa kigeni walifanya uasi na kutangaza uhuru wa eneo la Katanga. Patrice Lumumba aliomba msaada wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya kuzuia jaribio hilo, lakini alipoona hakupata jibu lolote, alichukua hatua mwenyewe kwa kutuma askari wa jeshi la serikali Katanga kupambana na vikosi vya waasi. Kwa kuchukua hatua hiyo iliyopingana na mtazamo wa rais wa wakati huo wa Kongo, Lumumba alivuliwa wadhifa wake na rais na kufungwa kifungo cha nyumbani. Hatimaye mnamo tarehe 17 Januari 1961 na, na, na baada ya kusulubiwa kwa mateso mengi Patrice Lumumba na wafuasi wake kadhaa waliuawa kwa kumiminiwa risasi. Miaka 12 iliyopita, mnamo tarehe 17 Januari mwaka 2009 baada ya siku 22 za mashambulio makali na ya kinyama ya jeshi la utawala wa kizayuni wa Israel dhidi ya eneo la ukanda wa Gaza na mukawama ulioonyeshwa na watu wa eneo hilo, wazayuni walilazimika kutangaza usitishaji vita. Katika hujuma zake hizo, utawala haramu wa Israel ulikuwa umedhamiria kuiangamiza kikamilifu harakati ya Hamas au kwa uchache kuilazimisha ikubali kufanya mapatano, lakini kuwa bega kwa bega wa Palestina na harakati hiyo ya mukawama na upinzani mkubwa walimwengu wa kula mikia jinai za askari wa Israel viliwalazimisha wa wazayuni kusimamisha mashambulio yao dhidi ya Gaza na siku kama ya leo miaka 156 iliyopita alizaliwa Anton Chekhov, mwandishi mashuhuri wa Urusi. Chekhov alizaliwa katika familia ya kipato cha chini na kupitia matatizo mbalimbali. Pamoja na hayo, alifanya bidii kubwa ya masomo hususan katika fani ya udaktari katika chuo kikuu cha Moscow na kuhitimu masomo yake chuoni hapo. Akiwa kijana, alipendelea sana masuala ya uandishi na kuanza kujishughulisha na kazi za uandishi katika magazeti na wa makala tofauti za wakati huo. Barabara kabisa. Mpenzi msikilizaji, tunaelekea ukingoni mwa matangazo yetu haya ya asubuhi. Tunakushukuru sana kwa kuwa nasi na uh, naona muda umenipa kisogo. Mpenzi msikilizaji, maoni mengine ambayo umenitumia katika ukumbi wetu wa WhatsApp Inshallah nitayasoma katika matangazo yetu ya mchana. Kwa sasa moja kwa moja ni kusome habari za dunia kwa kifupi. Waislamu katika pembe mbalimbali mbali za dunia hii leo wanaadhimisha kumbukumbu ya siku aliyokufa shahidi Bibi Fatimat Zahara alaiha salam, binti mtukufu wa bana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa alihi wasallam, na mwanamke bora duniani na akhera, ambaye alifariki dunia siku kama ya leo miaka 1431 iliyopita. Waziri mkuu wa Sudan amemshukuru rais Salva Kiir wa Sudan kusini kwa kujitolea kuwa mpatanishi kati ya nchi yake na Ethiopia. Kamanda mkuu wa jeshi la walinzi wa mapinduzi ya kiislamu IRGC amesema utumiaji wa makombora ya balestiki ambayo yana uwezo wa kulenga shabaha zilizokusudiwa zikiwa baharini ni mafanikio makubwa ya kiulinzi ya Iran. Meja Jenerali Hussein Salami aliyesema hayo jana pambizoni mwa awamu ya mwisho ya manuva ya 15 ya sepa yaliyopewa jina la Mtume mtukufu sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Na duru za usalama za Yemen zimetangaza kuwa madola vamizi yanayoongozwa na Saudi Arabia na Imarati yanaendelea kuiba mafuta ya nchi hiyo ya Kiarabu. Na spika wa bunge la Marekani Nancy Pelosi amesema wote waliochochea na kuongoza kuvamiwa Kongresi ya Marekani, wakiwemo wabunge, watafuatiliwa kisheria. Mkhtasari huo ndio unaotufungia matangazo yetu haya ya jumapili asubuhi ya Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Tunakushukuru sana mpenzi msikilizaji kwa kuwa nasi. Tangia awali hadi tamati ya matangazo haya na tunakushukuru vile vile kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp. Na kama nilivyokuahidi, inshallah maoni ambayo sijaweza kusoma kwa sasa yatasomwa katika matangazo yetu yajayo. Kwa niaba ya, ya wote waliofanikisha matangazo haya, jina langu ni Hussein Hassan, na kutakia asubuhi njema. Asante na kwaheri.