Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Baqara. Aya ya kwanza hadi ya tano. Kwa, kwa jina la Allah, mwingi wa rehma, mwenye kurehemu. Aliflamim. Hiki ni kitabu kisichokuwa na shaka ndani yake ni uongofu kwa wacha Mungu ambao huyaamini ya ghaibu na hushika sala na hutoa katika tuliyowapa, na ambao wanayaamini yaliyoteremshwa kwako na yaliyoteremshwa kabla yako, na akhera wanayakini nayo. Hao wapo juu ya uongofu utokao kwa Mola wao mlezi, na hao ndiyo waliofanikiwa. bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wapenzi wa idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, popote pale mlipo, karibuni katika matangazo yetu haya ya usiku. Tunasikia katika satelaiti na pia katika internet kwenye pastoday.com sw, aidha katika simu za mkononi za Android kwa kutumia application ya IRIB world service tutakuwa na taarifa habari pamoja na uchambuzi wa kisiasa. Tutakuleteni pia mawaidha maalum ya Bibi Fatumatu Zahara, yataletwa kwenu na Sheikh Jalala wa Dar es Salaam, Tanzania. Tutakuwa pia na kasida, kama muda utaturuhusu, tutakuleteni pia maoni kwa njia ya WhatsApp ama tunasia katika wote tunavisikika vilevile katika masafa ya FM huko nchini Tanzania, katika miji ya Tanga, Mtwara, Kigoma, Mwanza pamoja na Singida. Baada ya muda si mrefu, tutakuleteni taarifa habari za ulimwengu. Ni saa tatu kamili usiku kwa majira ya hapa Teheran. Ifuatayo ni taarifa habari za dunia, lakini kwanza ni baadhi ya vichwa vya habari hizo. Museveni atangazwa mshindi wa urais Uganda, wapinzani walalamika lalamika. Israeli inayahofu makombora yenye shabaha kali ya Hizbullah Lebanon. Askari mwingine wa Umoja wa Mataifa raia wa Burundi yauawa wa Jamhuri ya Afrika ya Kati wawili wajeruhiwa, na Russia yasema Irani iko mstari wa mbele katika kupambana na ugaidi. Na sasa ni habari kamili. Tume ya uchaguzi nchini Uganda leo Jumamosi, Januari 16, 2021 imemtangaza rasmi Yoweri Museveni kuwa mshindi wa uchaguzi wa juzi Alhamisi, Januari 14. Mashirika ya habari ya ndani na nje ya Uganda yametangaza kwamba zoezi la kuhesabu kura limemalizika leo kabla ya kutangazwa ushindi wa Museveni. Kwa ushindi huo Museveni mwenye umri wa miaka sabini na sita amepewa miaka mitano mingine ya kuendelea kuiongoza Uganda katika utawala wake wa miaka thelathini na tano sasa, huku wapinzani wakilalamikia uchakachuaji mkubwa wa kura na kuwataka wananchi wakatae matokeo yaliyotangazwa na tume ya uchaguzi. Museveni ameshinda kwa kura milioni 5.85 sawa na asilimia 58.64 ya kura zote, wakati mpinzani wake wa karibu Robert Chagulanyi maarufu kwa jina la Bobby Wine amepata kura milioni 3.48 sawa na asilimia 34.83 ya kura zote, imesema taarifa ya tume ya uchaguzi ya Uganda iliyotangazwa leo kwa njia ya televisheni. Bobi Wine mwenye umri wa miaka thelathini na nane ana uungaji mkono mkubwa wa vijana nchini Uganda kutokana na kwamba ni mwanamuziki na mwito wake wa mabadiliko nchini humo, na kuwahamasisha waendeshe mapambano dhidi ya kile alichokiita ni utawala wa kidikteta na ubadhirifu ulioenea kila sehemu nchini humo. Mgombea huyo kijana jana Ijumaa aliwaambia waandishi wa habari kwamba ana mkanda wa video unaoonyesha uchakachuaji mkubwa wa kura uliofanywa na serikali ya rais Museveni. Serikali ya Uganda ilifunga intaneti siku moja kabla ya uchaguzi na kukata umeme sehemu nyingi. Hadi wakati tunaandika habari hii, vikosi vya usalama na polisi vimetanda kila mahali. Leo Jumamosi, vikosi hivyo vimefunga utepe wa usalama wa kuizingira nyumba ya Bobi Wine huko Magere katika wilaya ya Wakiso jijini Kampala, na kuwaambia waandishi wa habari wa kigeni kwamba hawana ruhusa ya kuingia katika eneo hilo. Jana mgombea huyo kijana, ambaye anaonekana kuwa na uungaji mkono pia mashinani, aliwaambia waandishi wa habari kwamba mapambano ndiyo kwanza yameanza na hayana ishara zozote za kumalizika leo au kesho. Mchambuzi wa masuala ya kijeshi wa utawala haramu wa kizayuni wa Israel amesema utawala huo umeingiwa na hofu na kiwewe kwa sababu ya makombora yenye shabaha kali ya harakati ya mukawama wa kiislamu ya Hizbullah Lebanon. Al Alon Bin David, mchambuzi na mhakiki wa masuala ya kijeshi wa utawala wa kizayuni ameeleza katika makala yake iliyochapishwa katika toleo la jana la gazeti la kizayuni la Maarib kwamba makombora ya Hizbullah Lebanon yanao uwezo wa kusambaratisha na kulemaza mitambo ya kistratejia ya kiulinzi ya utawala huo haramu. Ben David amekiri na kusisitiza kwamba jitihada zote zilizofanywa na utawala haramu wa Israel kwa madhumuni ya kuizuia Hizbullah isiyapate makombora hayo iliyo nayo hivi sasa zimegonga mwamba. Mchambuzi mm, huyo wa masuala ya kijeshi ya utawala wa kizayuni amebainisha kwamba jeshi la Israel linaitakidi kuwa makombora yenye shabaha kali yaliyoko ndani ya Lebanon dhidi ya Israel ni tishio la kistratejia, na kwa kutumia makombora hayo Hezbollah ina uwezo wa kukilenga kituo cha Hakiria kilichoko Tel Aviv katika eneo ilipo wizara ya intelijensia pamoja na makao makuu ya jeshi hilo. Itakumbukwa kuwa mwishoni mwa mwaka uliomalizika wa elfu mbili na ishirini, Said Hassan Nasrullah, katibu mkuu wa Hizbullah Lebanon, alisisitiza kuwa idadi ya makombora ya mukawama yenye shabaha kali imeongezeka maradufu kulinganisha na mwaka wa kabla yake na kwamba mkawama unao uwezo wa kuilenga kwa shabaha makini sehemu yoyote ile ya ardhi ya Palestina inayokaliwa kwa mabavu iliyopewa jina bandia la Israeli. Kabla ya hapo, aliyekuwa waziri wa vita wa utawala wa kizayuni Avigdor Lieberman alikiri kwamba Hizbullah ni jeshi imara na lenye nguvu katika eneo la Asia Magharibi. Aidha, mwanzoni mwa mwezi huu wa Januari, kituo cha utafiti cha tafiti za usalama wa ndani cha utawala haramu wa kizayuni wa Israeli kilitangaza kuwa tishio kubwa zaidi kwa utawala huo katika mwaka huu 2021 ni makombora yenye shabaha kali ya Lebanon, Siria, Yemen na Iran. Askari mwingine wa Umoja wa Mataifa kutoka Burundi ameuawa nchini Jamhuri ya Afrika Kati, CAR, na wengine wawili kujeruhiwa, kitendo ambacho kimelaaniwa vikali na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres. Msemaji wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Stephen Dujaric ametoa taarifa jijini New York akisema kwamba shambulio hilo linadaiwa kufanywa na kikundi kiitwacho Coalition de Patriots pour le Changement CPC ambao walishambulia pia msafara wa askari wa kulinda amani wanaohudumu kwenye ujumbe wa Umoja wa Mataifa wa kuweka utulivu Jamhuri ya Afrika ya Kati MINUSKA kwenye eneo la Grimari katika jimbo la Oukam. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa ametuma salamu za rambirambi rambi kwa familia ya askari huyo na wananchi na serikali ya Burundi, huku akiwataka akiwatakia afueni ya haraka askari wengine wawili waliojeruhiwa. Guterres amesisitiza kuwa mashambulizi yoyote dhidi ya walinda amani wa Umoja wa Mataifa yanaweza kuwa uhalifu wa kivita, huku akitoa mwito kwa mamlaka nchini Jamhuri ya Afrika kati kutumia uwezo wake wote kusaka wahusika wa shambulio hilo ili wafikishwe mbele ya vyombo vya sheria. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amesema mashambulizi dhidi ya walinda amani hayapasi kukwepa sheria. Amebainisha tena wasiwasi wake juu ya kuendelea njama za kuvuruga amani na utulivu kwenye maeneo mbalimbali ya Jamhuri ya Afrika ya Kati. Guterres ametoa mwito kwa pande kinzani kukomesha ghasia mara moja na kusaka suluhu na kumaliza tofauti zao kwa njia ya amani. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amesisitiza kuwa umoja huo uko tayari kusaidia wananchi na serikali ya Jamhuri ya Afrika Kati katika juhudi zao za kurejesha amani na utulivu. Tukio hilo la kuuawa askari wa kulinda amani wa Burundi huko Jamhuri ya Afrika Kati limekuja siku chache baada ya kuuawa kwa mlinda amani mwingine wa Umoja wa Mataifa raia wa Rwanda. Naendelea kusikiliza taarifa ya habari za dunia kutoka hapa Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Rasia ametupilia mbali madai ya waziri wa mambo ya nchi wa marekani Mike Pompeo ya kuihusisha Iran na kundi la kigaidi la Alqaida na akasema, kwa mujibu wa ushahidi uliopo, jamhuri ya kiislamu ya Iran yenyewe ni mhanga wa ugaidi na iko mstari wa mbele pia katika kupambana kwa dhati na makundi ya kigaidi. Maria Zakharova ameyasema hayo leo katika mahojiano na shirika la habari la IRNA na akaongeza kwamba si tu hakuna taarifa yoyote inayoashiria uwezekano wa kuwepo uhusiano kati ya Teheran na kundi hilo la Alqaida, lakini pia Iran yenyewe ni nchi ya kweli na yenye nia ya dhati katika suala la kupambana na ugaidi. Zaharova amebainisha kuwa kuna ushahidi mwingi unaothibitisha jinsi Iran inavyopambana kwa dhati na kwa juhudi kubwa na magaidi, mfano ukiwa ni katika nchi za Syria na Iraq. Msemaji wa Wizara ya Mambo ya Nje ya Russia amesema viongozi wa Marekani wananyamazia kimya ushahidi kuhusu mapambano athirifu ya Iran dhidi ya magaidi na mwenendo huo unatokana na mtazamo wao mbaya dhidi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Hivi karibuni waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Mike Pompeo, alidai kuwa Iran ilitoa msaada katika upangaji wa mashambulio ya Septemba 11 na kwamba mtandao wa kigaidi wa Alqaida umepata makao mengine mapya ambayo ni Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Alipoulizwa na mwandishi wa habari wa IRNA kuhusu matarajio ya baadaye katika ustawi wa uhusiano wa Iran na Russia katika mwaka huu 2021, msemaji wa Wizara ya Mambo ya Nje ya Russia amesema uhusiano wa Iran na Russia unaendelea kustawi katika nyanja mbalimbali, na kwamba uhusiano huo umesimama juu ya msingi wa ujirani mwema na kuheshimiana baina ya pande mbili na nchi zote mbili zina azma ya kupanua na kustawisha mashirikiano na maelewano katika nyanja mbalimbali. Na mkuu wa polisi ya upelelezi ya Marekani FBI amesema kuna ushahidi wenye kutia wasiwasi juu ya uwezekano wa kufanyika maandamano ya upinzani na utumiaji wa silaha moto sambamba na hafla ya kuapishwa rais mpya wa nchi hiyo Biden Chris Wray ametangaza hayo na kuongeza kwamba kuna watu zaidi ya mia mbili ambao FBI imewatambua kuwa wanaweza wakazusha machafuko na kutumia nguvu wakati wa kutawazwa rais mteule Joe Biden katika hafla itakayofanyika wiki ijayo. Wray amesema yeye na timu yake wanafuatilia mawasiliano makubwa yenye kutia wasiwasi yanayofanyika mitandaoni yakiwemo ya miito ya kuhamasisha upinzani wa kutumia mtoto wa bunduki kuelekea Januari 20 ambayo ni siku ya kuapishwa Joe Biden. Ameonya kuwa kuna uwezekano wa kutokea maandamano ya fujo na utumiaji nguvu mjini Washington na kusababisha watu wenye silaha kukaribia majengo ya serikali na maafisa wa teule. Na huu ndio mwisho wa taarifa wa habari za dunia kutoka hapa mjini Teheran. Naam, hapa ni Teherani, Idhaa Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Sasa tunakuleteni uchambuzi wa kisiasa, kichwa chake cha maneno kinasema Maneva ya 15 ya Mtume Mtukufu sallallahu alayhi wa alihi wasallam, dhihirisho la nguvu ya makombora na ndege zisizo na rubani. Vitisho vya kijeshi na kuzusha machafuko vilikuwa moja ya machaguo ya kimkakati ya maadui kwa ajili ya kuangusha mfumo ya Kislamu, wa Jamhuri ya Kiislamu tangu mwanzoni mwa ushindi wa mapinduzi ya Kiislamu. Vitisho hivyo viliongezeka na kuingia katika hatua mpya baada ya Iran kupita salama na kuweka nyuma vita vya kulazimishwa na kushindwa maadui katika vita hivyo vya miaka minane vya kujihami kutakatifu. Muda si mrefu, vikwazo vya silaha vya uh, muda mrefu vilianza kutekelezwa dhidi ya Iran kwa lengo la kuidhoofisha kijeshi na hivyo kuiweka katika hatari ya kushambuliwa na maadui wakati wowote. Ni wazi kuwa katika kukabiliana na siasa hizo za maadui, Iran haikuwa na chaguo jingine la kuweza kulinda usalama wa nchi ila kutengeneza suhula na uwezo wa ndani wa kujiimarisha kijeshi zaidi mkabala na vitisho. Ayatullah Said Ali Khamenei kiongozi mwadhamu mapinduzi ya Kiislamu na amiri jeshi mkuu, katika sehemu moja ya hotuba yake kwa mnasaba wa maadhimisho ya mapambano ya kihistoria ya wananchi wa mji wa Qum ya tarehe 19 mwezi Dei, mwaka 58 hijiria shamsia alisisitiza juu ya umuhimu wa uwezo wa kiulinzi na akakumbushia historia chungu ya kushindwa nchi hii kukabiliana na mashambulizi ya anga ya Saddam na kueleza kwamba Iran wakati huo haikuwa na uwezo wa kukabiliana na makombora yaliyokuwa yakivurumishwa katika mji wa Teheran na katika miji mingine mbalimbali ya Iran, na Jamhuri ya, ya Kiislamu ya Iran haikupaswa kuiacha nchi katika hali hiyo bila ya kuchukua hatua yoyote. Kwa msingi huo, moja ya sehemu nyeti na muhimu ya kiulinzi ya Iran ni kuwa na uwezo wa kiulinzi wa makombora ambao ni muhimu katika pande mbalimbali mbali za kuzuia mashambulizi na hujuma ya maadui. Sehemu moja ya uwezo huo wa kiulinzi wa Iran katika sekta ya makombora, hijuma, ya makombora ulidhihirishwa Ijumaa tarehe kumi na tano mwezi huu katika marhala ya kwanza ya maneva ya kumi na tano ya Mtume Mtukufu sallallahu alaihi waalihi wasallam kwa kutekeleza operesheni za ubunifu za makombora na ndege zisizo na rubani, yani droni za kikosi cha anga cha jeshi la walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu sepa Hapa ni Teherani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Tunawashukuru sana wasikilizaji wetu wa maeneo mbalimbali kwa maoni yao tofauti. Bwana Idrisa Ali Madi ya Mungu wa Mombasa huko nchini Kenya anasema shukran Redio Teheran kwa matangazo bora duniani kote, hayana kifani. Asante bwana Othman Kengi wa Kigoma, Tanzania, anatushukuru akisema barakallahu fikum. Asante na wewe. Bwana Athumani kutoka Tanga, Tanzania, anasema hapo Uganda ndiyo mambo yameisha, wapinzani wawe na uvumilivu, kama nyota zinatoka jua linapozama. Ameandika Bwana Juma Idi Isa wa Masawi, Kondoa wa Tanzania. Yeye anatusalimu halafu anasema nampongeza Museveni kwa ushindi wake wa urais huko Uganda. Anasema Bobi Wine hana budi kuyakubali matokeo kwani anapaswa kutambua kwamba hii ni Afrika. Ameandika Bwana yahya ya Ali kutoka Tanga, barabara ya kumi na tatu, Tanzania. Yeye anasema Iran, iwapo huyo mhabithi Benjamin Netanyahu atajaribu kwa upuuzi wake wowote ule kufanya upuuzi hapo Iran, basi Iran inapaswa kuchukua hatua ya haraka sana ya kuisambaratisha Tel Aviv, pia ni njia mojawapo ya ulipizaji kisasa wa mauaji ya mtaalamu wa nyuklia wa Iran ameandika. Naam, maoni yenu mengine tutayatumia wapenzi wa wasikilizaji katika kipindi chetu cha baraza la wasikilizaji. Ama sasa ni wakati wa kukuleteni muhtasari wa habari za dunia. Tume ya uchaguzi nchini Uganda leo Jumamosi Januari 16, 2021 imemtangaza rasmi Yoeri Kaguta Museveni kwa mshindi wa uchaguzi wa juzi Alhamisi Januari 14 Mashirika ya habari ya ndani na nchi ya Uganda yameitangaza kwa wingi habari hiyo na kusisitiza kuwa zoezi la kuhesabu kura limemalizika leo kabla ya kutangazwa ushindi wa, ushindi wa Museveni. Wapinzani wamelalamika vikali. Mchambuzi wa masuala ya kijeshi wa utawala haramu wa kizayuni Israel wa amesema utawala huo umeingiwa na hofu na kiwewe kwa sababu ya makombora yenye shabaha kali ya harakati ya mukawama wa kiislamu ya Lebanon, Hizbullah na askari mwingine wa Umoja wa Mataifa raia wa Burundi ameua wa Jamhuri ya Afrika ya Kati. Wapenzi wa, wasikilizaji, sasa tunampisha Shekhe Ahmed Jalalo wa Dar es Salaam, Tanzania na Mawedha kuhusiana na Bibi Fatimatu Zahra na siku ya kuua washahidi. Tutakuwa pia na kipande cha kaswida pamoja na uh, mambo mengineyo mbalimbali, tukiwa na matumaini mtakuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. kuwa leo siko na wewe duniani, ni msiba mzito, ni msiba hauwezi kuvumilika. saabki hasratan wa anuhu shajwan ala khillin mada asna sabili Zahara, mimi nitakulilia siku zote kwa masikitiko kwa haya yaliyotokea, ambayo ni makubwa na mazito. ala ya aina judi wa saadini fahuzni daimun abki khalili, la ilaha illallah. Ewe jicho ewe jicho langu naomba uniwezeshe nitoe machozi kwa sababu nitakapotoa machozi ndiyo usalama wangu. Ali anasema huzni daimun abki khalili, huzni yangu itakuwa milele, sintonyamaza kwa sababu ya kumlilia Zahara ambaye ni kipenzi changu. inna lillah wa inna ilaihi rajiun, wa sayalamu ladhina dhalamu ala muhammadin ayya munqalibin yanqalibun, sisi ni wa Mungu na tutarudi kwa Mungu. Muda si mrefu, wale walio wadhulumu Ahlul Bait walio mdhulumu Zahra watajua mahala gani ndani ya moto. Mwenyezi Mungu waweke maulati. Zahra katika khutuba yake moja aliyoitoa anawaambia watu, ayuha nnas ilamu anni Fatima, enyi watu jueni kwamba mimi ni Fatima Hakuna mtu alikuwa hamjui binti ya Mtume, lakini Fatima anawaambia watu ilamu anni Fatima, juweni ya kwamba mimi ni Fatima wa abi Muhammad na baba yangu ni Muhammad aqulu awadan wa bidan, mimi siku zote nasema mwanzo na mwisho. Wala aqulu ma aqulu ghalatan, na wala ninachokisema si makosa. Wala af'alu ma af'alu shatata, nataka nifikie mahala ambapo ndio napata kuzungumza. Zahara nawaambia watu laqad jaakum rasulun min anfusikum, aliwalijieni mtume kutokana na nyinyi. Azizun alayhi ma anittum, matatizo yenu yalikuwa yakimshughulisha yeye. harisun alaikum, alikuwa anapupa siku zote ya kutibu matatizo yenu na mat na mambo yenu bilmuminina raufun rahim, Muhammad alikuwa kwa waumini ni mpole na mwenye rehma. Zahra katika khutba yake anakwenda mpaka anawaambia hivi watu wafuhimtum bikalimati likhlas, mtume kabla hajaondoka duniani katika vitu alivyo wafunzeni na mkavitamka kwa midomo yenu ni kalimatu likhlas, kalimatu tauhidi, la ilaha illallah. Zahara anawaambia watu kwamba katika vitu mlivyosomeshwa ni la ilaha illallah. Mtume ameondoka duniani, nyote mnatamka la ilaha illallah. Maulati ya Zahara, wewe umedhulumiwa haki yako. Kulikuwa na shamba linaitwa Fadak, umepewa Ujue uzito wa hili neno, na ndiyo maana Zahara anawakumbusha masahaba kwamba jamani, nyinyi mmefunzwa kalimatu tauhid, mmefunzwa neno la ilaha illa llah, na mmelitamka hili neno mbele za Mtume wakati yuko hai. Ni jambo zito, neno kubwa hili. Tunapoisoma Quran, ibrahim alaihi wa ala nabiyina wa aimmatina afdalu lsalati wassalam. Ibrahim tunamuita ndio abul adiyani samawiya baba wa dini zote za mbinguni. Baba huyu wa dini zote za mbinguni ndiyo mtu wa kwanza aliyetuita Waislamu, huwa samakumul muslimin, aliyetuita sisi waislamu ni Ibrahim alaihi ssalam. Na Ibrahimu anaitwa katika dini ndiyo baba wa tauhid. Na Ibrahimu kwake yeye ndiyo imetokea uyahudi kwake yeye ndiyo ametokea Musa na Taurat. Kwa Ibrahim ndiyo ametokea Muhammad bin Abdillah sallallahu alaihi wa alihi wasallam. Kwa hiyo Ibrahimu ndiye mtu wa kwanza aliyetuita sisi Waislamu. Lakini kwa nini tumeitwa Waislam? Tumeitwa Waislamu kwa sababu tuna tauhid, kwa sababu tuna la ilaha illallah. Neno hili ni neno linawakusanya watu wenye dini zote zinazotoka mbinguni. Isa alaihi ssalam anasema itikadi ya Wakristo ya kwamba Mungu ni mmoja katika nafsi tatu, hii ni tafsiru falsafi, ni tafsiri ya kifalsafa wa ila utapata ndani tauhidi hipo. Kwa hivyo tauhid, la ilaha illallah, ni itikadi inayowakusanya Waislamu, inayowakusanya Mayahudi, inayowakusanya Wakristo pamoja na tofauti zao katika kutafsiri neno wahda au neno wahdatul wujud au neno la uwepo wa Mwenyezi Mungu subhanahu wataala. Zahara anawakumbusha watu, anawaambiaje? Anawaambia wafuhimtum bikalimati likhlas biabi wa ummi wai hikma ya Zahara utaitambua leo, kitendo cha masira, kitendo cha mwelekeo wa yale aliyoyataka Mtume yawe na baada ya Mtume kuondoka duniani yasifanyiwe kazi, yale yalimfahamisha Zahara kwamba mwenendo mzima wa mafuhumu wa mafunzo ya Uislamu yatabadilika, yatakuwa si kama ya wakati wa Mtume sallallahu alaihi wa alihi. Na mimi ninaamini ya kwamba moja ya mambo yaliyomliza Zahara, yaliyomliza Zahara na kumkondesha Zahara na kumwondoa Zahara duniani ni mafunzo ya Uislamu kwamba je, Uislamu utabakia kama vile alivyouprezenti Mtume mwenyewe sallallahu alaihi wa ale, wafuhimtum bikalimati tauhid biabi wa ummi. Mmoja katika wafuasi wa Mtume anakwenda vitani kupambana katika vita, anapambana na mmoja katika makafiri na mushirikini. Baada ya mapambano makali, mushriki huyu akaanza kukimbia. Alipokimbia yule swahaba akamfukuza Akampata, akampiga mapanga, akamuua. Mmoja katika masahaba aliyokuwa naye akamwambia nnakwenda kukushtakia kwa Mtume. Kwa nini? ndiyo umemuua? ameshasema la ilaha illallah. sema lakini alikuwa anakimbia huyu. Amesema kwa sababu anaogopa kufa, ndio maana ni kama wasema la. Nitakwenda kumweleza Mtume. Angalia Mtume anavyothamini neno la ilaha illallah. Mtume alipoambiwa kisa hiki ya kwamba huyu bwana amemuua baada ya kusema la ilaha illallah, alifanyaje? Mtume alinyanyua mikono, akamuuliza akataltahu baada an kala la ilaha illa llah three times mara tatu. Umemuua baada ya kusema la ilaha illa llah. madha tafalu bila ilaha illa llah yuma alqiyama, nini utafanya utafanya nini wewe? Mungu utakwenda kumwambiaje siku ya qiama na neno la ilaha illa llah? Mungu utakwenda kumkabili vipi mtu huyu ametamka la ilaha illa llah alafu umemuua? Baadhi ya riwaya zinasema Mtume akanyanyua mikono akasema, Mungu mimi niko mbali na kitendo alichokifanya sahaba huyu. neno la ilaha illa Allah, kalimatu tauhid. Maulati Zahra anawaambia juweni ya kwamba mimi ni Fatima, katika mafunzo mliyofunzwa ni la ilaha illa Allah, neno kubwa na neno zito. man kana akhiru kalamihi la ilaha illa Allah dakhala aljanna. Mtu ambaye neno lake la mwisho ni la ilaha illallah ataingia peponi. Neno dogo hilo, neno kubwa mno. Riwayati za ahlulbeiti salawatullahi wasalamuhu alaihim zinasema mwislamu anapotamka neno la ilaha illallah, arshi ya Mungu inatetemeka kwa sababu ya uzito wa la ilaha illallah, kwa sababu ya uzito wa neno la ilaha illallah. kwa sababu ya ukubwa wa neno la ilaha illallah wakamwambia ya ibn rasulillah, ewe mtoto wa mtume, kabla ya kuondoka, ebu tuhadithie chochote kutoka kwa babu yako. Biabi wa ummi fawakafa sayidi wa maulayi ali bnu musa ridha. Maulaya ridha akasimama katika mimbar, akatengenezewa mimbari maalumu, akaanza kusema ya kwamba nimemsikia baba yangu maulaya alkadhim kutoka kwa babu yangu maulayi sadik kutoka kwa baba yake na yeye alimamu lbakir al La ilaha illa llahu ni hifadha yangu, wa man dakhala hisni amina min adhabi, yoyote anayeingia kwenye ngome yangu amesalimika na adhabu ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Hii ni la ilaha illallah. Ndugu zangu, napenda maneno haya ya Zahara bi abi wa ummi tuyatafsiri kwa vitendo katika dunia ya leo, na ndiyo maana ninasema ya kwamba kilio cha Zahara, unyonge wa Zahara ni kwa yatakayotokea kwa umma huu yale mafunzo ya Mtume Muhammad. Je, umma huu utayafanya kama alivyoyaacha? Nani ana shaka na Ghadir Hum aliposimama mtume waziwazi wazi. kila mtu anaona kwa macho mawili, mtume akaunyanyua mkono wa Ali, man kuntu maulahu fahadha aliyun maula. Habari zikatangaa kwamba Ali ndiyo kiongozi baada ya Mtume na akenda kupewa hongera, bahin bahin, asbahta maulaya wa maula kulli mu'minin. Lakini mambo yakaharibika, zahara hili. Ndiyo analokumbusha: je, mafunzo haya yatabakia? Nyinyi mmefunzwa kalimatul ikhlas, mmefunzwa tauhid. Leo hii, ndugu zangu, mtu anayebeba kalimatu tauhidi ana hishma duniani leo. Ingia kwenye mtandao, nenda ukayaangalie magurupu magurupu ya kigaidi vipi yanataamaliana na watu wanaosema la ilaha illallah? Leo hii la ilaha illallahu, uh, haina qima, haina thamani kwa magurupu haya. Kilichokuwa na thamani ni wewe kuwa katika itikadi yao. Mmeona kwenye mitandao vipi magurupu haya yalipoingia Mosul yaliwaua ahlusunnati waljamaa wanaosema la ilaha illallah. kuanzia vijijini mpaka mikoani na kila mahala, mafunzo ya Zahara alipowakumbusha watu kuwaambia ya kwamba nyinyi mmefunzwa tauhid, mmefunzwa la ilaha illallah, neno zito na neno kubwa, neno ambaye anayelitamka haruhusiwi. Mwenye kusema la ilaha illallah, fakad aswama minni, fakad aswama minni, hakika yoyote anayesema la ilaha illallah ajue ya kwamba damu yake mali yake amekusha ilinda na kuihafidhi. Leo fatwa zilizopo katika mitandao, la ambaye hakubaliani na sisi damu yake ni halali, mali zake ni halali, familia yake na wakeze ni halali, wana haki ya kuchukuliwa mateka. Mafuhumu yale aliyoyacha Zahara leo yamebadilika. Ni wajibu wetu sisi wafuasi wa Zahara kufanya kila linalowezekana mafunzo haya ya Zahara yaliyokuwa ya Uislamu wa kisawasawa yawafikie watu katika majumba yao na katika sehemu zao. Mimi ninaamini watu hawamjui Zahara, watu hawawajui Ahlulbait biabi wa ummi. Watu kama wataelezwa uadilifu wa Ali, vipi wasimfuate Ali? Sulaimanu Lkatani huyu ni Mkristo, ameandika vitabu tisa kuhusu Ahlulbaiti alaihim ssalam, vitabu tisa. Sulaimanu Lkatani alipokufa Wakristo walikusanyika kutaka kumzika kama Mkristo. Wakristo wanasema huyu ni mkristo mwenzetu, Waislamu wameweka Qurani wanasema huyu ni mwislamu mwenzetu. Kwa nini? Kwa sababu Sulaimanu Lkatan ameyajua ya Ahlulbait. Maulaya Ridha salawatullahi wasalamuhu alaihi, anawaambiaje watu alimu nnasa mahasina kalamina, waelezeni Ahlulbaiti. Tena niwaambie ndugu zangu Mashia, msije mkapigana vichwa mkataka dunia mwabadilisha wa Mashia, mmeshindwa na mmefeli. Ahlulbeiti hawajatuambia tufanye bidii dunia nzima tuibadilishe kuwa Mashia. Ahlul baiti wametuambia tuwafunze watu mazuri yao, tukiwaelekeza watu mazuri yao la tabauna watawafata Ahlulbeiti salawatullahi wasalamuhu wa alaihim, maulati Zahra bi abi wa ummi, naamini ya kwamba yote yaliyomkumba matatizo yote yaliyomkumba maradhi yote yaliyomkumba kukosa amani na kusambaratika naamini yote ni kutetea mafuhumu haya ya uislamu wa kisawasawa yote ni kutetea dini hii ya mtume ieleweke kama ilivyokuwa kisawasawa biabi wa umma ma huyu aliyeutambua uislamu aliyekufa kwa ajili ya uislamu kwa kweli baada ya mtume kuondoka duniani matatizo yakaanza kumkabili sitaki nizungumze matatizo yaliyomkabili nyumbani kwake na kwenda kushambuliwa nyumba yake na kuvunjwa mlango wa nyumba yake na mtu kujisifu waziwazi, kwamba yuko tayari hata kama Fatima yuko ndani ya nyumba, hata kama Hasani yuko ndani ya nyumba, yuko tayari kuichoma nyumba. Anaambiwa inna fiha bintu rasulillah, ndani ya nyumba kuna binti ya mtume. Bwana huyu anasema wain. hata kama yumo, hata kama yumo, Fatima ambaye mtume anasema Ridha za Mungu ni kwa kuridhia Fatima. Leo unasema hata kama yumo, niko tayari nyumba kuitia moto. Biabi wa ummi, akafanywa aliyofanywa, akatolewa yeye na mumewe, wakalazimishwa kutoa baia na wakaambiwa, kama hamkutoa baia, adhribu unuka kana kuchinja. Ali anasema, mnamuua ndugu yake mtume? Unamwambia la, ndugu yake mtume? Hapana. Ali akaondoka mpaka kaburini kwa mtume analia Maulati Zahra na garagara kwenye kaburi, anamwambia baba yake, ya abataa baba, imekuwaje? Umeondoka siku mbili, mambo yametubadilikia. Ile kul la asalukum alaihi ajra illa lmawaddata fi lqurba imekwenda wapi? Mtume anaondoka duniani, jamani, msinilipe chochote, ninachowatakieni ni kuwapenda Ahlul Bait, kwa ibara nyingine ni kumpenda Zahra. Zahra biabi wa ummi Anatoka kaburini, anabakia nyumbani, kazi yake ni kulia usiku na mchana kwenye kaburi la baba yake. Watu wa Madina wanakwenda kumshtakia Ali, wanamwambia Ali, mwambie mkeo sio aliye mchana na usiku, atavali, aliye mchana atuache usiku tupumzike, lakini sio muda wote. Ali anamwambia Zahara, watu wa Madina wamekuja kunlalamikia kwa kulia kwako. Angalia majibu ya Zahara. Zahara akawaambia sina muda mrefu wa kuishi, ni muda mfupi ntaondoka duniani, wasipate tabu watu wa Madina. <laughs> Amirul Muminina Ali akamjengea kibanda nje kabisa ya msikiti wa Madina. Ali mwenyewe hema lile akaliita Baitul Ahzan. biabii wa ummi akawa Zahraa, asubuhi anatoka na wanawe kwenda kwenye hema lile, akimlilia ya baba yake bwana Mtume <laughs> wafuasi wa ahlul bait, naomba mniulize tarikh, ni kwa kosa gani binti ya Mtume ajengewe nyumba hii itwe nyumba ya huzni? siku zikawa zinakaribia Zahara kuondoka duniani, hali yake ikazidi kuwa dhaifu, na aliyofanyiwa pale kwenye mlango ambayo siwezi kuyasema. Zahara akabakia dhaifu, kazi yake ni kulia. Zilipokuwa siku zimekwisha, Zahara akamwambia Ali, naomba Ali nikuusie kidogo kabla sijaondoka duniani. Ali akamwambia niusie, binti ya Mtume, kwa sababu hata siku moja huja niendea kinyume wala huja ni khalifu katika lolote. Angalia wasia wa kuhuzunisha huu, wasi katika wasia kiwango kwa kiwango katika wanangu, wadfinni lailan la nahara <laughs> alii, nakuomba unizike usiku, usinizike mchana. siran wala jihara <laughs> nakuomba unizike kwa siri, sitaki unizike hadharani. lakini la kusikitisha zaidi ya zahara <laughs> Leo katika historia. Leo ni Jumamosi tarehe pili mfungu wa tisa, Jamadi Thani mwaka elfu moja mia nne na arobaini na mbili Hijiria, sawa na tarehe 16 Januari mwaka elfu mbili na ishirini na moja Miladia. Siku kama ya leo miaka 783 iliyopita kwa mujibu wa kalenda hijiria, alifariki dunia Abu Bakar Muhammad bin Ahmad maarufu kwa jina la Ibnu Sayid Nas, fakihi mtaalamu wa hadithi, mwanahistoria na mtaalamu wa fasihi wa Andalusia au Hispania ya leo. Mwanazuoni huyo alifariki dunia nchini Tunisia. Ibnu Sayidu Nas alizaliwa mwaka 597 hijiria katika viunga vya mji wa Ishbilia au Seville huko Hispania na kuanza kujishughulisha na masomo. Alimu huyo kwa miaka mingi alifundisha katika eneo hilo na kulea wanafunzi wengi. <tune> Katika siku kama ya leo miaka 175 iliyopita inayosadifiana na, na tarehe ya 16 Januari mwaka 1846 vilianza vita baina ya Marekani na Mexico baada ya Washington kuishambulia nchi hiyo. Vita hivyo vilivyochukua muda wa miaka miwili vilitokea baada ya Marekani kudai kwamba wahajiri wa nchi hiyo wanateswa nchini Mexico. Hata hivyo, ukweli ni kuwa Marekani ilianzisha mashambulizi hayo kwa lengo la kuyatwaa baadhi ya maeneo ya Mexico, hususan eneo la Texas. Miaka 65 iliyopita katika siku kama ya leo, Sayid Mujtaba Navabu Safavi, mwanachuoni na mwanaharakati wa Iran, aliuawa shahidi pamoja na wenzake watatu baada ya kuhukumiwa adhabu ya kifo kwenye mahakama ya kimaonyesho tu ya kijeshi katika kipindi cha utawala wa Shah hapa nchini Iran. Akiwa kijana, Navabu Safavi alipata taaluma masomo ya kidini nchini Iran na kisha akaelekea Najafu nchini Iraqi kwa shabaha ya kujipatia elimu zaidi. Alirejea nchini baada ya miaka kadhaa na kuanzisha mapambano dhidi ya utawala tegemezi na kibaraka wa Shaa. Na miaka 20 iliyopita katika siku kama ya leo Desile Kabila wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo alipigwa risasi na mmoja wa ulinzi wake katika ikulu ya rais na kujeruhiwa vibaya. Baada ya tukio hilo, kulienea habari za kutatanisha juu ya hatima kiongozi huyo. Tarehe 18 Januari, yani siku mbili baadaye, serikali ya Kinshasa ilithibitisha kufariki dunia Rais Laurent Desile Kabila tarehe 26 Januari, yani siku nane tu baada ya kutangazwa kifo cha rais Loga Desile Kabila, mwanawe, yaani Joseph Kabila, alishika hatamu za uongozi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na hivyo kumrithi baba yake. matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran husikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi huanza saa moja na dakika hamsini ahadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana huanza saa tano na dakika ishirini ahadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo yetu ya usiku huanza saa 2 na dakika 20 hadi tatu na dakika 2h0 kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya Redio Teheran huhusikika pia kwa njia satellite na intenet. Anwani yetu ya internet ni parts today sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia masafa mafupi na FM barua pepe yetu au email ni swahili radio irib ir. Mnaweza pia kusikiliza matangazo yetu kwa njia moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia simu za mkononi za Android na iPhone. Mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama WhatsApp na kadhalika kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 98903 5065487. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na msikose kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh.