Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema mwenye kurehemu. Sema, mimi na kunasihini kwa jambo moja tu, ya kwamba msimame kwa ajili ya Mwenyezi Mungu wawili wawili na mmoja mmoja, kisha mfikiri, mtaona kuwa huyu Muhammad kila anayoyasema ni haki na mtaona kuwa mwenzenu huyu hana wazimu, hakuwa yeye ila ni mwonyaji wenu kabla ya kufika adhabu kali. Sema, ujira niliyokuombeni kama nalipata kukuombeni basi huo ni wenu nyinyi, uchukueni. Hauko ujira wangu ila kwa Mwenyezi Mungu tu, naye ni shahidi juu ya kila kitu. Sema, bila shaka Mola wangu anaitawanya haki, mjuzi wa mambo ya ghaibu. Sema, dini ya haki imekuja na ile ya uongo haitaleta mapya tena wala haitaweza kurejesha nguvu zake. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wasikilizaji wapenzi wa, wa redio Tehrani, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Popote pale mlipo, jina langu ni Salum Bendera, ninayekukaribisheni katika matangazo haya asubuhi ya leo ambapo tunasikika kupitia sateliti na intaneti. Anoneti ya intaneti ni parstoday.com/sw ama leo ni Jumaa nne tarehe ya 22 mfunguo 7 Rabiul athani 1442 hijiria sawa na tarehe 8 Disemba 2020 miladia. Asubuhi mpenzi msikilizaji, nimekuandalia taarifa ya habari za ulimwengu ripoti pamoja na uchambuzi wa kisiasa utakaofuatiwa na kipindi cha mapinduzi ya kiislamu katika nadharia za sayansi ya jamii, udondozi wa baadhi tu ya matoleo ya leo magazeti ya Afrika Mashariki, ya ulimwengu wa michezo, na makala ya leo katika historia, na tutahitimisha matangazo yetu kwa muhtasari wa habari za ulimwengu. Nina wingi wa matumaini kuwa mtakuwa nami hadi tamati matangazo haya. Imetimia saa mbili na nusu asubuhi hapa Tehran, na mbili kamili asubuhi huko Afrika Mashariki. Ifuatayo ni taarifa ya habari za ulimwengu. Kwanza ni vichwa vya habari muhimu. Spika wa bunge la Iran asema mataifa ya Kiislamu yawatangazie walimwengu kwamba kuanzisha uhusiano wa kawaida na Israel ni jambo baya. <mulia> Waziri wa ulinzi wa Libya asema tutajitoa katika mapatano ya usitishaji vita iwapo Haftar atatekeleza shambulio la kijeshi na taasisi za masuala ya kibinadamu za tahadharisha kuhusu maafa makubwa ya kibinadamu nchini Ethiopia. Na sasa ni habari kamili. Spika wa bunge la Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema kuwa tawala na jamii za Kiislamu ziutangazie ulimwengu kwamba kuanzisha uhusiano wa kawaida na utawala haramu wa Israel ni kitendo kibaya na kisichofaa. Muhammad Bakir Kalibof amesema hayo katika mazungumzo yake hapa mjini Tehran na Faisal Mekdad, waziri wa mashauri ya kigeni wa Siria, ambapo amesisitiza kuwa eneo la Asia Magharibi haliwezi kushuhudia amani ya kudumu madhali utawala wa kigaidi na unaoikalia kwa mabavu Quds ungalipo. Spika wa bunge la Iran amesema kuwa umoja wa umma wa Kiislamu ni dhamana ya kupata ushindi mbele ya maadui, na akasema bayana kwamba kutegemea mataifa ya Kiislamu, wananchi kusimama kidete na mukawama mbele ya maadui ndiyo itakayokuwa siri ya mafanikio yao. Kwa upande wake Faisal Mikdad, waziri wa mashauri ya kigeni wa Siria, amesifu na kuthamini himaya na uungaji mkono wa Iran kwa serikali na wananchi wa Siria dhidi ya hujuma za maadui na kueleza kwamba katu wananchi na serikali ya Damascus hawatasahau misaada ya kimaada na kimaanawi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Taasisi za masuala ya kibinadamu zimetahadharisha kuwa eneo la Tigray la kaskazini mwa Ethiopia linakaribia kukumbwa na maafa ya kibinadamu na kuenea maambukizi ya virusi vya Korona kutokana na machafuko na ukosefu wa amani unaoendelea kushuhudiwa katika eneo hilo. Taasisi hizo za misaada ya kibinadamu jana Jumatatu zilitahadharisha kuhusu upungufu wa bidhaa za chakula, dawa na mifuko maalum ya kuhifadhia miili ya watu wanauawa huko Tigray. Taasisi hizo zimetoa indhari hiyo katika hali ambayo wakazi laki sita wa eneo la, la Tigray walikuwa wanahitajia misaada ya chakula kabla ya kuanza mapigano kati ya serikali kuu ya Ethiopia na harakati ya ukombozi ya watu wa Tigray. Rais Paul Kagame wa Rwanda amesema uhusiano wa nchi hiyo na Kanisa Katoliki umeendelea kuboreka kufuatia juhudi za Papa Francis, kiongozi wa Kanisa Katoliki duniani. Rais Kagame amesema hayo mjini Kigali alipohudhuria misa ya kwanza iliyoendeshwa na kardinali wa kwanza katika historia ya Rwanda, Antoine Kambanda, aliyeteuliwa na Papa Francis miongoni mwa makardinali kumi na tatu aliyoteua mwezi uliopita. Kutoka Kigali, mwandishi wetu Silvanus Karimera ametutumia taarifa ifuatayo. Kanisa Katoliki na serikali ya Rwanda zimekuwa na uhusiano usio mzuri tangu yalipofanyika mauaji ya kimbari dhidi wa ya Watutsi mwaka 1994 kutokana na baadhi ya mapadri na watumishi wengine wa kanisa Katoliki kuhusika kwa kiasi kikubwa kwenye mauaji hayo, lakini miaka hivi karibuni, hasa baada ya kuingia Vatican Baba Mtakatifu Francis amekuwa na uhusiano mwema na Rwanda. Mwezi uliopita alimteua aliyekuwa askofu mkuu wa jimbo katoliki la Kigali, Antoine Kambanda kuwa miongoni mwa makardinali kumi na watatu walioteuliwa na Baba Mtakatifu Francis. Sasa Rais Kagame akihudhuria misa iliyoongozwa na kardinali huyu wa kwanza kusimikwa katika historia ya Rwanda akasema mubano wa Rwanda na Vaticani, uhusiano wa Rwanda na Vaticani nao umepiga hatua kubwa ya kupongeza, na hilo pia tunamshukuru Baba Francis ambaye siku zote amekuwa akionyesha utashi na nia ya kurekebisha yale yote yaliyokwenda vibaya hapo awali, kwamba kulikuwepo na migongano baina ya Rwanda na kanisa Katoliki hapo awali. Hilo ni kweli, lakini hayo kwa sasa tusiape nafasi, kwa sababu tayari tulishatambua kipi kilikwenda vibaya. Tunachofanya sasa ni kuhakikisha hayarudii tena, lakini zaidi ni kutafuta kila kitu kitakachoboresha maisha yetu. Ibada hii ya misa ilihudhuriwa pia na mwakilishi wa Baba Mtakatifu, Askofu Andrea Joswe ambaye alisema huu ni ushahidi wa uhusiano wa kanisa Katoliki na Rwanda. the choice of Pope made to confer, ukweli kwamba Baba of Mtakatifu aliamua kumpandisha mmoja wa raia wa nchi hii ambaye ni Kardinali Kambanda na kumfanya mmoja wa washauri wake wa karibu, na ambaye pia ni mwathirika wa mauaji ya kimbali dhidi ya Watutsi kwa kuwa familia yake nzima iliuwaa wakati huo, ni ushahidi tosha wa jinsi Baba Mtakatifu anavyothamini waumini wake na jinsi anavyozingatia kazi ya kanisa Katoliki nchini Rwanda. Askofu mkuu wa kanisa Katoliki kanda ya Afrika ya Kati, ambaye alitoka nchini DRC, Marcel Madila Basanguka, alisema kwamba kupatikana kwa kardinali wa kwanza kutoka Rwanda ni ishara njema, si kwa Rwanda peke yake, lakini kwa eneo la maziwa makuu. Comme president de l'association kama rais wa halmashauri kuu ya maaskofu eneo la Afrika ya kati, nafurahia hatua hii kwa sababu huyu ndiye kardinali wa kwanza wa Rwanda, na jambo likifanyika kwa mara ya kwanza daima linaleta furaha kubwa. Tunampongeza Baba Mtakatifu kwa zawadi katika eneo letu elevation la maziwa makuu. Eh, mwezi wa kumi mwaka huu ndipo Baba Mtakatifu Francis alipomtangaza askofu wa Kigali Antoine Kambanda kuwa kardinali na kuufanya uhusiano wa Rwanda na kanisa hilo kupiga hatua nzuri zaidi mbele katika kufuta madhambi yaliyotendeka hapo awali. Silvanus Karimira, Eteheran, Kigali. Shukran sana Silvanus Karimira kwa ripoti yako hiyo kutoka hapo Kigali, Rwanda. Mnaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari za ulimwengu inayokujieni kutoka hapa Teherani, idhaa Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Taasisi ya kimataifa kulinda mazingira imekosoa pakubwa kuongezeka uuzaji silaha wa madola makubwa duniani na nchi hizo kughafilika na mapambano dhidi ya virusi vya korona. Taasisi hiyo ya Greenpeace ilitoa ripoti na kukosoa kuongezeka gharama za silaha za madola makubwa na imetaka madola hayo kuangalia upya suala hilo. Ripoti hiyo imeongeza kuwa bajeti za nchi mbalimbali hazipasi kutumiwa kwa namna hiyo, yaani kuingizwa katika mifuko ya umiliki wa viwanda vya silaha. Waziri wa ulinzi wa serikali ya mwafaka wa kitaifa ya Libya amesisitiza kuwa hawana chaguo jingine ghairi ya kudhibiti maeneo yote ya nchi hiyo. Aidha, ametishia kuwa serikali yao itajitoa kwenye mapatano kusitisha vita iwapo e, kutajiri mashambulizi kutoka upande wa Jenerali Khalifa Haftar. Salahuddin Namrush ameuomba Umoja wa Mataifa na nchi zinazosimamia mazungumzo kati ya pande za Libya kuchukua hatua za kusitisha hujuma za kijeshi za wanamgambo wanaongozwa na jenerali Khalifa Haftar. Baraza Kuu la serikali ya mwafaka kitaifa ya Libya pia mapema jana lililaani shambulio lililofanywa na wanamgambo wa Haftar katika mji wa Aubari na eneo la kijeshi la Sabha, kusini magharibi mwa nchi hiyo, kaskazini mwa Afrika na mkuu wa kamisheni ya usalama wa taifa na siasa za nje katika bunge la Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema Wakala wa Kimataifa wa Nishati ya Atomiki unampatia adui taarifa za Irani na hauheshimu majukumu yake katika marhala mbalimbali mbali. Mujtaba Zulnuri amesema kuwa wakaguzi wa wakala wa kimataifa wa nishati atomiki ya baadhi yao ni majasusi wa nchi za Magharibi, ambao huku wakitumika kama wawakilishi wa wakala huo wanayepatia taarifa za siri za Iran mashirika ya kijasusi ya adui. Aidha amesema hayo akijibu kufichuliwa ripoti ya siri ya wakala wa kimataifa wa nishati ya nyuklia kuhusu jamhuri ya kiislamu ya Iran. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu. Nam mpenzi msikilizaji, baada ya taarifa hiyo ya habari za ulimwengu, ni wa saa sasa wa kurejea sikio uchambuzi wetu wa kisiasa ambao kwa asubuhi ya leo unatupia jicho safari ya waziri wa mambo ya nje wa Siria hapa mjini Tehran sisitizo la kudumishwa uhusiano wa kistratejia <mucho> Akiwa katika safari yake ya kwanza kabisa nje ya nchi tokea ateuliwe kuwa waziri wa mambo ya nje wa Siria, Faisal Mikdad amefika mjini Teheran kwa ajili ya kufanya mazungumzo na waziri mwenzake wa Iran, Muhamad Jawad Dharif na viongozi wengine wa ngazi za juu wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Faisal Al Miqdad aliteuliwa na rais Bashar Al Asad wa Siria kuwa waziri wa mambo ya nje ya nchi hiyo mnamo tarehe 22 Novemba kufuatia kifo cha Walid Al Muallim. Safari ya waziri huyo mpya wa Siria mjini Tehran ina umuhimu wa pande kadhaa kufuatilia mazungumzo ya Astana, kuchunguzwa matukio ya karibuni ya Siria na kieneo na vilevile kuimarisha uhusiano wa pande mbili, ni nukta tatu muhimu za safari ya waziri wa mambo ya nje wa Siria hapa mjini Tehran. Mwenendo wa Astana, tukio muhimu zaidi la kisiasa kwa ajili ya kutatuliwa mzozo wa Siria, ulipendekezwa na Jamhuri ya Kiislamu ya Iran mnamo Januari mwaka elfu mbili na kumi na saba na, na kwa ushirikiano wa Rasia na Uturuki, lengo likiwa ni kurejesha amani na utulivu wa kudumu katika nchi hiyo ya Kiarabu. Hasan Bek, mtaalamu wa masuala ya kisiasa anasema hatua za upande mmoja za Marekani katika eneo la Asia Magharibi zimepelekea Siria kukabiliwa na mgogoro mkubwa ambao umepelekea nchi hiyo kubadilika na kuwa moja ya vituo hatari zaidi vya shughuli za makundi ya kigaidi. Katika hali hatari kama hiyo, ushirikiano wa nchi tatu za Iran, Rusia na Uturuki umefilisha siasa za wamarekani za kutaka kuigawa ardhi ya Siria vipande vipande. Mwenendo wa Astana kwa sasa umeiwezesha Siria kuvuka hatua ya vita na mapigano ndani na kuingia katika hatua mpya ya utatuzi wa kisiasa wa mgogoro wa nchi hiyo. Mwenendo huo ni muhimu kutokana na kuwa unalenga kulinda umoja wa ardhi yote ya Syria kupambana na magaidi na vilevile vile kuanda uwanja kubuni wa kubuniwa katiba mpya nchi hiyo kwa ushirikiano wa makundi yote ya kisiasa. Safari ya waziri wa mambo ya nje wa Syria mjini Tehran imefanyika katika mazingira ambayo utawala haramu wa Israel unafanya juhudi kubwa za kuvuruga usalama wa eneo na kuzidhoofisha nchi za mrengo wa mapambano ya Kiislamu. Na wakati huo huo kufuatilia kwa karibu mashinikizo ya kiusalama na kijeshi yanayotekelezwa katika eneo na utawala huo pamoja na Marekani kupitia makundi ya kigaidi. Ni katika mazingira hayo ndipo Iran na Siria zikaamua kukabiliana na mashinikizo pamoja na njama hizo za kieneo kwa kuimarisha uhusiano wao wa kistratejia. Katika uwanja huo, pande mbili zilitiliana saini mkataba wa ushirikiano wa kijeshi na kiusalama katika safari iliyofanywa mjini Damascus mwezi Julai uliopita na Meja Jenerali Muhammad Bakiri, mkuu wa kamandi kuu ya majeshi ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, ambapo Jenerali Ali Abdullah Ayub, waziri wa ulinzi na naibu kamanda mkuu wa jeshi la Siria, aliutia saini mkataba huo kwa niaba ya serikali ya nchi hiyo. Hii ni Redio Tehran, mpenzi msikilizaji, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya Kiislamu ya Iran. mapinduzi ya Kiislamu katika nadharia za sayansi ya jamii. Msikilizaji mpenzi wa Radio Tehran, ni matumaini yangu kuwa hujambo popote pale ulipo wakati huu, na kukaribisha tena kusikiliza kipindi hiki kinachokujia kila wiki, siku na saa kama hii ambacho kinazungumzia mapinduzi ya Kiislamu ya Iran katika nadharia za sayansi ya jamii. Endelea kuwa nami basi hadi mwisho wa mazungumzo yetu ili kuweza kufaidika na yale niliyokuandalia katika mfululizo huu wa 42 ambao utaendelea kuzungumzia fikra na mitazamo ya Mansur Muadel kuhusu mapinduzi ya Kiislamu. Mazungumzo yetu katika kipindi kilichopita yaliishia pale tuliponukuu maelezo ya Dr. Mansur Muadel alipoeleza kwamba maandamano ya mwaka 1978 yalijenga na kuimarisha zaidi mahusiano baina ya makundi ya kisekulari na ya kidini, na wakati huo huo Imam Khomeini na wafuasi wake wakawa na nafasi na sauti ya juu zaidi kuliko wapinzani wengine makundi ya kisekulari yakiwemo yenye mielekeo ya mrengo wa kushoto yaliokubali kikamilifu ukweli huu na aghalabu yao yakawa yanatumia mbinu za kidini kwa ajili ya kuhamasisha wananchi dhidi ya sha. Mwisho wa kunukuu mtazamo huu wa Mansur Moaddel, nao pia una ukweli na vilevile vile unaweza kufanyiwa uhakiki wa kiukosoaji ni sahihi kutokana na kutilia mkazo utambulisho wa kidini wa watu wa Iran na umuhimu ilionao dini kwao wao, kiasi kwamba hata wasekulari pia waliweza kulitambua hilo. Lakini pia unaweza kufanyiwa ukosoaji kwa maana kwamba si wasekulari walioungana na makundi ya Kiislamu, bali ni makundi ya kitaifa kidini, wakiwemo baadhi ya viongozi wa harakati ya uhuru ndiyo walioungana na makundi ya kiislamu na hata baada ya ushindi wa mapinduzi ya kiislamu ya Iran, pia viongozi hao walikuwa na nafasi za juu za uongozi ambao miongoni mwao tunaweza kumtaja hapa mhandisi Bazargan. Katika sehemu nyingine ya mitazamo yake kuhusu kutokea kwa mapinduzi ya kiislamu Mansur Muadel anaashiria nukta hii kwamba mgogoro wa kimapinduzi ulijiri wakati ambapo ideolojia ya kimapinduzi ya wapinzani wa Kiislamu ilitawala na kuwa na nafasi ya juu kuliko ideolojia ya kifalme, kwa sababu viwili hivyo vilikuwa vinapingana na kukinzana kikamilifu. Kwa kuzingatia kuwa manung'uniko ya wananchi yalibainishwa kupitia ideolojia ya Kiislamu, Vuguvugu la kimapinduzi lilivuka mipaka ya tofauti za kimatabaka na kijamii na kuchukua sura ya vuguvugu la umma. Kwa hivyo, Uislamu wa kimapinduzi uliweza kubadilisha matatizo ya kiuchumi na kuyafanya kuwa mgogoro wa kimapinduzi, na kwa kufanya hivyo likaweza peke yake kusaidia kufanikisha kutokea mapinduzi ya kiislamu. Katika kuchambua nafasi ya ideolojia katika mapinduzi ya Kiislamu, Mwaddel anaibua na kupendekeza fikra mpya kwa ajili ya ideolojia ambayo ameipa jina la mahubiri ya kimedani, kwa kimombo sin discourse. Au navyo Mansur Moaddel ni kwamba vigezo vyote vilivyopo vinaihakiki ideolojia ya kiwepesi na kijuujuu, kwa kitaalamu reductionism kwa kupuuza nafasi yake ya kujitegemea katika mchakato wa mapinduzi. Lakini kwa mtazamo wake yeye, ideolojia ina nafasi ya kujitegemea ya kuathiri moja kwa moja katika kutokea kwa mapinduzi. Ideolojia kutokana na kuwa ni mahubiri ya kimedani na kwa sababu ya kubeba misingi mikuu kama dhana, nembo, na hafla na mikusanyiko inaongoza matendo ya mtu katika mazingira maalumu ya kihistoria. Moaddel anasema umuhimu wa madhehebu ya Shia katika mapinduzi ya kiislamu umeiweka ideolojia kwenye nafasi kuu ya mjadala wa nadharia za mapinduzi, na kuonyesha kwamba ideolojia ina nafasi na mchango muhimu katika kutokea mapinduzi, na pia katika mchakato wake. Moaddel anaeleza kwamba tendo la kimapinduzi linafanyika kupitia ideolojia ya kimapinduzi na sababu za kiuchumi na kisiasa zinachukua nafasi na umuhimu wa pili. Lakini bila shaka kuwepo kwa vyanzo katika mapinduzi ni muhimu pia, kama mapinduzi ya Kiislamu yanavyoonyesha, ambapo makundi yanayofanikiwa ni yale ambayo hatua na harakati zao zinaendana na mantiki ya ideolojia. Kwa muktadha huo Muadil naye pia, kama walivyo aghalabu ya wana nadharia waliotoa rai zao kuhusu mapinduzi ya Kiislamu, kwa kuyatalii mapinduzi hayo, anaitakidi kuwa ideolojia ambayo ni nukta ya kiutamaduni ndiyo yenye nafasi kuu katika kuanza, kuendelea na kufikia natija na tija mapinduzi, na anaizungumzia kama sababu kuna ya msingi katika kubainisha nadharia ya yake kuhusu mapinduzi. Baadhi ya mitazamo ya Mansur Muadel kuhusu namna mapinduzi ya kiislamu yalivyotokea imekosolewa vikali. Yeye anasema: mapinduzi ya Iran yamesababisha mkanganyo kwa nadharia nyingi zilizopo za mapinduzi. Mapinduzi ya Iran yalitokea bila serikali kuporomoka, bila serikali kukabiliwa na migogoro mikubwa ya kiuchumi na kisiasa, na bila hata pia kuwepo kundi au matabaka mashirikishi yenye nyenzo zilizoratibiwa na za lazima kwa ajili ya kuzima nguvu za kutisha za dola. Dr. Muhammad Rahim Eivazi mhadhiri wa chuo kikuu ameukosoa mtazamo huo wa Muadili akisema mtazamo huu ni dhaifu na una kasoro kwa upande wa sosiolojia ya siasa, kwa sababu mapinduzi maana yake ni msambaratiko unaohusisha wananchi na serikali, yaani mfumo wa kijamii ambao unajumuisha pia mfumo wa kisiasa, unashuhudia mapinduzi pia kutokana na athari za kuporomoka na kuporomoka huko kwa utawala au serikali ni miongoni mwa ishara za mapinduzi kusonga mbele na kufanikiwa kwake. Mtazamo mwingine wa Mansur Moadel unaokosolewa ni pale aliposema inapasa isisitizwe kwamba mahubiri ya Kiislamu kimapinduzi si ideolojia iliyokuwepo tokea hapo kabla na iliyofungamana na nadharia ya kisiasa ya Ushia wa mwanzoni au iliyoendelezwa kwa kurasimishwa na maulama, mahubiri ambayo makundi ya matabaka yaliyokuwa hayaridhishwi na hali iliyokuwepo yaliyatumia dhidi ya Shah. Bali ilivyo hasa ni kwamba ideolojia hiyo ilibainishwa na wana nadharia tofauti, akiwemo Ayatullah Khomeini, na ilipata ilhamu na kutumia masuala kama ukandamizaji wa kisiasa, sera za serikali na ugawaji usio wa usawa wa usawa rasilimali. Mahubiri ya kimapinduzi Kiislamu yalijitokeza kwa ajili ya kukabiliana na ideolojia ya serikali mwisho wa kunukuu. Mtazamo huu kwa kweli unatokana na utambuzi dhaifu wa Dkt Moadel kuhusu Uislamu, kwa sababu nadharia ya kisiasa ya Ushia haikuwa matunda ya mazingira ya kimapinduzi ya Iran, bali ina chimbuko la kihistoria la tangu na tangu. Maulama na mafakihi wengine wa kabla mapinduzi ya kiislamu waliweka msingi wa nadharia ya kisiasa ya Ushia, na kilichofanywa na mapinduzi ya kiislamu ilikuwa ni kuipanua na kuiendeleza tu zaidi fikhi ya kisiasa ya Ushia. Baadhi ya wahakiki wanaeleza yafuatayo kuhusiana na nukta hiyo: mapinduzi ya kiislamu ya Iran yaliifungamanisha fikhi ya kisiasa na maisha ya kisiasa ya Wairani namna ya kuweza kufahamika na kuhisika uhakika wake kwa uwazi zaidi. Mpenzi msikilizaji, kutokana na kumalizika muda uliotengwa kwa ajili ya kipindi hiki, sina budi kuishia hapa kwa leo, na kushukuru kwa kunisikiliza na nakuaga hadi juma lijalo insha Allah tutakapokutana tena katika mfululizo wa 43 wa kipindi hiki. Naam, tunasonga mbele na matangazo yetu asubuhi ya leo. Karibuni sasa kutegea sikio udondozi wa baadhi tu ya matoleo leo magazeti ya Afrika Mashariki. Dira ya macho yetu magazetini asubuhi ya, ya leo tarehe 8 Desemba mwaka elfu mbili na ishirini inaanzia huko nchini Tanzania. Baadhi ya habari zilizopewa kipaumbele na gazeti Mwananchi zinasema waziri mkuu Kassim Majaliwa aagiza bei kikomo ya saruji nchini mstaafu alivyolipishwa shilingi milioni 59 kwa mkopo wa shilingi milioni 10. Papa panga ziara ya kihistoria ya Iraq. CHADEMA kupinga wabunge 19 kortini, na ACT Wazalendo kuingia rasmi serikalini Zanzibar leo. Nipashe limeandika maagizo manne ya serikali, bei ya saruji, mamia wakosa makazi kisa nyumba kuezuliwa, mwanafunzi kidato cha pili akutwa chumbani ameuawa, ukatili wa kutelekeza familia wa Shamiri, maoni mchanganyiko, Maalim Sef kujumuishwa serikalini na bunge, na Chadema wakinzana wa, wa bunge wa viti maalum. na tupia jicho ukurasa mkuu wa habari leo na kukutana na habari zisemazo Maalim Sef rasmi SMZ d Mwinyi amteua Mazurui na Omar Shahbani kuwa amfuta amfutakazi bosi viwanja vya ndege JPM kuongoza kumwaga jaji Sekela majali waagiza bei kikomo a saruji na maeneo bomba la mafuta Tanzania Uganda ni salama, baadhi ya habari zilizopamba ukurasa mkuu wa gazeti la jiji zinasema Daktar Mwinyi awasha moto wasiolipa kodi. Mawaziri wapya wa JPM wapewa ushauri. Tanzania yaunga mkono azimio la Umoja wa Afrika kutokomeza silaha na mali msefu. Na Mazurui waula serikali ya umoja wa kitaifa Zanzibar. Gazeti Majira, baadhi ya habari zake zinasema polisi wafunguka tukio la mja mzito kujifungua kuku, waeleza kilichojiri wodi ya wazazi, kuku aliyezaliwa kuchunguzwa kwenye maabara ya mkemia mkuu, taaruki ya tanda Kigoma na mkasa wa aina yake. Bila shaka na rais mwenye kumwapisha Maalim Seifu Ikulu leo. Nikitoka Tanzania naelekea nchini Kenya. Na habari kuu katika gazeti la Daily Nation inahusiana na mazungumzo ya siri yaliyofanywa baina ya kambi mbili za Rais Uhuru Kenyatta na Naibu Rais William Ruto. Habari nyingine katika gazeti hili inahusiana na matamshi ya kinara wa ODM Raila Odinga ambaye amemhutubu Naibu Rais William Ruto, akimwambia kura ya maoni sio mtihani. Mwalimu ashtakiwa kwa jaribio la kutaka kumuua seneta wa Machakos ni habari nyingine inayoonekana katika ukurasa wa pili wa gazeti hili. Habari nyingine katika gazeti hili inasema Somalia yasitisha kutoa viza uwanja wa ndege kwa wakenya wanaowasili nchini humo, ambapo sasa raia wa Kenya wanaotaka kuelekea Somalia watalazimika kwanza kutuma maombi ya viza katika ubalozi wa nchi hiyo jijini Nairobi limeandika pia kuwa Rais Uhuru Kenyatta Jumatano wiki hii yani kesho, atakuwa mwenyeji wa Abia Ahmed, waziri mkuu wa Ethiopia, atakayeitembelea nchi hiyo. na lishika Taifa Leo ambalo katika ukurasa wake wa mbele lina habari zisemazo, Uhuru aenjoi vijana awapa vijana sababu hafifu kuhusu kushindwa kwake kuwateua katika nyadhifa kuu serikalini Bwanyenyi aliyetoweka tangu Septemba adaye alikuwa mateka. Wapwani watabasamu, watalii wakianza kurejea fuoni. Karo juu, wanafunzi wafanya maandamano, na wahudumu waanza mgomo maeneo tofauti ya nchi. Standard limeakisi mgomo wa wafanyakazi wa sekta ya afya kwa kuandika, wagonjwa wa sota huku manesi hospitali za serikali wa kigoma Nahitimishia huko nchini Uganda ambapo ah, magazeti ya nchi hiyo yameendelea kuakisi matukio ya kampeni za uchaguzi mkuu wa nchi hiyo uliopangwa kufanyika hapo mwakani ambazo zimeendelea kugubikwa na vituko ghasia na ahadi kemkem zinazotolewa na wagombea urais. Daily Monitor limeandika viongozi wa NRM huko Ankole wametoa wito wa kusitishwa kampeni kutokana na kuenea virusi vya korona. Limeandika pia kuwa mgombea urais kwa tiketi ya chama cha upinzani cha NUP, Bobby Wine ameahidi kufutilia mbali ada za mitihani wanazotozwa watahiniwa wakati wa mitihani endapo atachaguliwa kuwa rais wa nchi hiyo. Hata hivyo habari kuu katika gazeti hili linasema wazazi washindwa kulipa ada. Chini ya kichwa hicho cha maneno, Daily Monitor linatupasha kuwa wakurugenzi wa shule mbalimbali mbali nchini Uganda wamesema kuwa wanataabika kuwalipa waalimu mishahara kutokana na wazazi kushindwa kulipa ada baada ya shule kufunguliwa mwezi Oktoba mwaka huu kwa baadhi ya madarasa. Habari nyingine katika gazeti hili linasema: msiruhusu vituo zaidi vya kuuza mafuta, serikali yaagiza. Bwana harusi aaga dunia siku moja baada ya harusi na Uingereza na Marekani zamuomba Museveni asaidie kadhia Sudani Kusini. New Vision kwa upande wake limeakisi kwa mapana na marefu habari ya agizo la serikali la kuzuia kuanzishwa vituo vipya vya uuzaji mafuta. Limeandika pia kuwa Museveni jana alianza kampeni zake huko Ankole, ambapo ameonya kwamba kasi ya maambukizi ya korona nchini imeongezeka. Ni Redio Teheran, mpenzi msikilizaji, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Ulimwengu wa Michezo. Hujambo mpenzi msikilizaji, na tumai ubuheri wa afya. Hii leo meza yetu haitatupia jicho baadhi ya matukio muhimu yaliyofanyika ndani ya siku saba zilizopita katika uga wa spoti, bali imekuandalia makala maalum itakayozungumzia japo kwa muhtasari umuhimu wa michezo na mazoezi kwa afya na siha zetu, na kusihi tuwe sote hadi tamati ya kipindi. Karibu. Si siri kuwa michezo na mazoezi ya viungo yana umuhimu mkubwa sana kwa afya na siha ya mwanadamu. Matabibu na wataalamu wa afya wametunga vitabu vingi na kuandika maelfu kwa maelfu ya makala kuhusiana na jambo hili. Katika makala yetu hii, tutagusia nukta kadhaa zinazoashiria umuhimu wa michezo na mazoezi kwa afya zetu. Nukta ya kwanza ni kuwa michezo na mazoezi huimarisha mfumo mzima wa utendaji kazi wa moyo wa mwanadamu. Wataalamu wa afya wanasema moyo umeumbwa kwa misuli, na bila shaka misuli ya mwanadamu inahitaji mazoezi ya mara kwa mara ili kuimarisha na kuipa nguvu. Moyo kama kiungo kinachosukuma damu katika sehemu mbalimbali mbali za mwili, huimarika na kupata nguvu ukiwa katika mwili unaofanya mazoezi. Kushiriki aina tofauti ya michezo kama mbio kwa mfano, hupunguza kiwango cha lehemu au kolestro kwenye moyo. Kiwango kikubwa cha mafuta kwenye moyo husababisha matatizo mbalimbali mbali katika mwili wa binadamu kiharusi, au stroke na kisukari kwa asilimia kubwa. Nukta nyingine ni kuwa michezo na mazoezi yanasaidia kupunguza uzito wa kupindukia. Mazoezi si tu yanachoma kalori mwilini, lakini pia yakifanywa kwa muda mrefu, yanaimarisha radiamali ya kemikali mwilini zinazotumika kuzipa uhai seli za mwili wa mwanadamu mchakato unaofahamika kwa Kiingereza kama metabolism, metabolism au umetaboli ni hali ya ujenzi na uvunjaji vunjaji wa kemikali mwilini. Mchakato huu hupa mwili nishati, nguvu na uchangamfu. Kwa msingi huo, mazoezi yanadhibiti uzito na unene wa kupindukia. Achana na mifumo ifupifupi kwa sababu utapungua, lakini utanenepa tena. Tafuta mfumo. Hivi wewe kweli unaweza ukawa na mfumo wa kushindia yai moja na chai kwa muda wa miaka yote ambayo umebakiza hapa duniani? Huwezi ukajinyima milele. Maana yake, kujinyima kama njia ya kupunguza uzito sio mfumo wa milele utakao kusaidia wewe kudhibiti uzito. Unatakiwa utafute mfumo. Hivi kweli wewe unataka kuniambia hizo dawa unazonunua ili uweze kupunguza uzito utazinunua milele ili uweze kudhibiti uzito wako? Hapana. Umuhimu mwingine wa michezo na mazoezi kwa mwili wa mwanadamu ni kupunguza shinikizo la damu. Mazoezi ya viungo vya mwili yanaupa moyo afya, si moyo tu, bali pia mishipa ya damu na hivyo kupunguza uwezekano wa kupatwa na shinikizo la damu. Kadhalika, michezo kama vile ya uendeshaji baisikeli, mbio na kuogelea huimarisha uwezo wa mwili kusambaza na kusukuma hewa ya oksijeni katika mapafu na damu. Hali hii huimarisha mzunguko wa oksijeni katika mwili wa mwanadamu na hivyo kumweka katika hali nzuri ya afya na siha. Aidha, mazoezi haswa ya mara kwa mara hupunguza nafasi ya mwanadamu kupata ugonjwa wa kisukari. Ukifanya mazoezi, inatengenezwa njia mbadala njia nyingine, njia tofauti na ile inayotegemea insulin, ambayo itasababisha milango kufunguliwa na hivyo glucose kuingia ndani ya mwili na kuchomwa kutengeneza nguvu. Kwa hiyo unaona hapa kwamba mazoezi yanatengeneza njia mbadala isiyotegemea insulin inayoweza kusababisha glucose au sukari iliyo kwenye damu kuondolewa kwenye damu na kuingia kwenye misuli na kutumika kama kawaida kutengeneza nguvu na joto, na tunakuwa tuko katika hali ya kawaida. Hali kadhalika mazoezi ya viungo huimarisha na kuipa nguvu misuli ya mwili wa mwanadamu. Mfumo dhaifu wa misuli humweka binadamu katika hatari ya kupatwa na magonjwa haraka kutokana na kudhoofika kinga ya mwili. Aidha, mazoezi huimarisha mifupa na maungio ya viungo kama kiuno, goti, kisukusuku, kisugudi au kiwiko cha mkono kuwa imara. Maungio ya viungo au joint hupa mwili wepesi wa kufanya shughuli za kila siku kama kuinuka, kuinama, kuketi na kukunja viungo kama mikono na miguu, na hata kufanya baadhi ya ibada. Mifupa thabiti humwepusha mwanadamu na kupatwa na ugonjwa wa kudhoofika mifupa unaofahamika kwa kimombo kama osteoporosis. Aidha, mazoezi huzuia misuli kufa ganzi na kukakamaa. Misuli, mishipa na mifupa thabiti ya mwanadamu pia husababisha jeraha kupona haraka na kurejea katika hali ya kawaida. Wanasaikolojia na wataalamu elimu ya kinafsi wanaitakidi kuwa kushiriki michezo au kufanya mazoezi kwa dakika kadhaa kwa siku, mathalan kutembea au kukimbia kwa dakika 30 hadi saa moja hivi, humwondolea mwanadamu sonona na msongo wa mawazo. Akili mwanadamu inahitaji kubadilishiwa mazingira na wala haifai kuizonga kwa jambo moja tu mchana kutwa au kwa masaa mengi. Ndio maana wataalamu wa afya wakamshauri mwanadamu asiketi mkao mmoja kwa masaa mengi haswa ofisini au darasani bila kunyanyuka na angalau kutembea kwa dakika kadhaa. Ni kwa sababu hii ndio maana katika mashule na taasisi za elimu, wanafunzi hupawa ruhusa ya kwenda kujipumbaza na kushiriki michezo na mazoezi japo kwa dakika ishirini baada ya kila masomo mawili au matatu. Yote haya yanakusudia kuimarisha mfumo wa akili na ubongo wa mwanadamu na kumwepusha na msongo wa mawazo. Swala la afya ya akili ni muhimu, kwa sababu hakuna afya pasipo afya ya akili. Muda mwingine inakuwa ni ngumu kwa watu kuzungumzia katika jamii au mtu kumshirikisha mtu mwingine, kwa sababu haya mambo tunasema kwamba yanakuwa ni ya ndani ya mtu mwenyewe, mgonjwa ya akili Tanz Tanzania na duniani kwa ujumla inaunyanyapaa na. Je, kuna umuhimu gani kwa mwanafunzi kupewa fursa ya kushiriki michezo mbalimbali mbali kama sehemu ya mtaala au silabasi? Michezo hii na mazoezi haya yana umuhimu wowote kwa masomo yake, au mwanafunzi anapaswa kuzama na kujikita katika masomo ya vitabuni pekee? Ni mchezo kwanza, mzuri sana na kimsingi inawasaidia watoto kuwa na afya nzuri na kumfanya mtoto kuwa na self defense, kumfanya mtoto kuwa strong na kuwa mkakamavu. Michezo inajenga umoja, michezo inajenga moyo wa kujiamini, michezo inajenga uwezo wa kufanya maamuzi sahihi kwa wakati sahihi na mahali sahihi. Katika michezo ya watoto inasaidia kuimarisha akili zao, lakini pia inapanua uelewa wao. Hii ni Redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Tukiendelea kuchambua umuhimu wa michezo na mazoezi kwa afya na siha ya mwanadamu, tunagundua kuwa uimara wa viwiliwili humwepusha mwanadamu na hatari ya magonjwa mbalimbali, mbali kama aina tofauti za kansa au saratani. Wataalamu wanasema watu wanaofanya mazoezi mara kwa mara wana uwezekano mdogo wa kupatwa na aina kadhaa za saratani, kama vile ya matiti, mapafu na kansa ya utumbo mpana au koloni. Kama hilo halitoshi, kuupa mwili mazoezi ya kutosha kunaimarisha mfumo wa kinga. Kwa maneno mengine ni kuwa kadri unavyofanya mazoezi na kushiriki michezo tofauti, ndivyo unavyopunguza uwezekano wa kushambuliwa na magonjwa mbalimbali. Katika kipindi hiki ambapo dunia inaendelea kukabiliana na janga la ugonjwa wa COVID-19, imebainika kuwa wenye mifumo thabiti ya kinga ya mwili hawalemewi sana wanaposhambuliwa na virusi vya Korona, na aghalabu yao hupata afueni katika kipindi kifupi. Yote hayo ni kutokana na kinga imara ya mwili. Wale ambao tayari tuna magonjwa, tunafahamu gharama ya matibabu ya magonjwa haya. Mimi ni mfano wao, natumia gharama kubwa sana kwenye matibabu. Tumeona katika tafiti zetu za ndani kiasi kikubwa cha watu ambao tunawapatia huduma, sehemu kubwa ya gharama inatokana na, na mfumo wa maisha usiozingatia mazoezi na kwa kutamatisha, mpenzi msikilizaji, usingizi au kulala ni sehemu muhimu ya maisha ya mwanadamu. Mwanadamu anapokosa usingizi wa kutosha, huwa anajiweka katika hatari ya kukumbwa na matatizo mbalimbali mbali ya kimwili na kisaikolojia. Matabibu wanasisitizia umuhimu wa mazoezi kama chachu ya kupata usingizi mwanana. Mwili uliokusanyana na usiofanyishwa mazoezi huweweseka kitandani. Mara nyingi mtu asiyelala vya kutosha, hususan usiku hukumbwa na tabia ya kusahau au mghafala na aina fulani ya kuchanganyikiwa. Hii inaweza kuathiri utendaji kazi wako na ikasababisha taathira hasi katika masomo ya mwanafunzi. Fauka ya hayo, mazoezi pia yananoa akili na busara ya mwanadamu. Aidha, michezo na mazoezi humfanya mwanadamu awe na mawazo chanya, na hivyo anakuwa mwepesi wa kupambana na msongo wa mawazo na sonona. Baadhi ya wataalamu wa afya wameenda mbali zaidi na kusema kuwa mazoezi mbali na kunyanyua hisia zako za ndani na kukufanya usijione au kujihisi mtu duni au asiyefaa katika jamii au katika familia, lakini pia yanaweza kupelekea maisha yako yawe marefu ya furaha na yaliyojaa matumaini kama wanavyoelezea wazee hawa ambao daima wanafanya mazoezi. Kama unavyojua michezo mu, ni muhimu sana kwa afya ya binadamu. Kwa hiyo tunapokuja hapa tunakimbia kimbia na vijana hapa, tunafanya mazoezi kama haya. Nafikiri ni muhimu sana kwa afya yetu. Kusema kweli imenifurahisha kwa kuna kipindi fulani, mimi nilikuwa ninahisi kwamba afya yangu si nzuri, shinikizo la damu linanyemelea, lakini baada ya kuanza mazoezi haya naona niko sawa sawa. Naona na, na, nafaidika sana, kwa sababu ya faida ya kucheza mazoezi ni katika kujitengenezea afya kama inavyotakiwa binadamu awe yuko vizuri siku zote, na nacheza mpaka wakati huu. Ni kwamba katika uchezaji wangu sikuwahi kuumia sehemu yote katika viungo vya mwilini. Kwa hiyo mmenipa fursa kuendelea kucheza mpaka sasa hivi. Hayo ni baadhi tu ya matunda ya kushiriki michezo na kufanya mazoezi mara kwa mara. Natumai mpenzi msikilizaji umestafidi na makala hii, na halahala hala, utajitosa michezoni au mazoezini. Hadi wakati mwingine. Jina langu ni Hussein Hassan, kwa heri. Leo katika historia. Leo ni jumaane tarehe 22 mfungo 7 Rabiu Thani 1442 Hijria, inayosadifiana na tarehe 8 Disemba 2020 Miladia. Siku kama ya leo, miaka 71 iliyopita, yaani tarehe 8 Disemba 1949 Chiang Kaishek, kiongozi wa wapigania uhuru wa China, alikimbilia Taiwan akiandamana na baadhi ya wa wafuasi wake baada ya kushindwa na wapiganaji wa chama cha kikomunisti wakiongozwa na Mao Zedong na kuunda serikali ya kitaifa ya Uchina. Uungaji mkono wa Marekani kwa kiongozi huyo wakati huo ulipelekea Taiwan kujitenga na Uchina na kiti cha nchi hiyo katika Umoja wa Mataifa na Baraza la Usalama ikapatiwa Taiwan. Siku kama ya leo miaka 180 iliyopita, yaani tarehe 22 mfungo 7 Rabiu Thani mwaka 1262 Hijria, alizaliwa katika mji wa Esfahani nchini Iran, Sheikh Muhammad Taqi Razi maarufu kama Agha Najafi, alimu mkubwa wa Kiislamu. Alijifunza elimu za msingi za dini kwa baba yake, kisha akaelekea chuo cha kidini cha Najafu nchini Iraq kwa ajili ya kukamilisha masomo yake. Alipokuwa huko, alichota lulu za elimu kwa maulamaa wakubwa wa, wa chuo hicho kama Mirza Muhammad Hasan Shirazi na Shekh Mahdi Kashiful Ghita. Baada ya kurudi Esfahan, Agha Najafi alifikia daraja ya juu kabisa ya elimu ya dini ya umarja taqlidi. Miongoni mwa athari za alim huyo mkubwa ni alijtihadi wa taqlid, asraru alayat na anwaru alarifin. Miaka 152 iliyopita katika siku kama ya leo Ulianguka utawala wa Washugani au kwa jina jingine watawala wa kijeshi nchini Japan. Kuanguka kwa utawala huo kulipelekea kuanza kwa marekebisho ya kijamii, kisiasa na kiutamaduni nchini humo. Washugani walikuwa mmoja kati ya makumi ya silsila zenye nguvu nchini Japan walioanzisha utawala wao wa kidikteta tangu karne ya 12 miladia. na siku kama ya leo miaka 106 iliyopita yalijiri mapigano ya baharini ya Falklands pambizoni mwa visiwa vya Falklands katika bahari ya Atlantiki na karibu na ardhi ya Argentina, kati ya Uingereza na Ujerumani. Vikosi vya wanamaji vya Ujerumani vilipigwa vibaya na vile vya Uingereza na kupelekea visiwa hivyo kwa mara nyingine tena kuwa chini ya himaya ya Waingereza inafaa kuashiria hapa kuwa visiwa vya Falklands viligunduliwa mwishoni mwa karne ya 16 miladi. ya nam wapenzi wasikilizaji, na kabla ya kufunga matangazo yetu na kukua geni kutoka humo studioni kwanza tigeni sikia muhtasari wa habari za ulimwengu. Spika wa bunge la Iran amesema mataifa ya kiislamu yawatangazia walimwengu kwamba kuanzisha uhusiano wa kawaida na Israel ni jambo baya na kitendo kisichofaa. Taasisi za masuala ya kibinadamu zinatahadharisha kuhusu maafa makubwa ya kibinadamu nchini Ethiopia. Taasisi ya kimataifa kulinda mazingira yakosoa ongezeko la mauzo ya silaha katika kipindi hiki cha maambukizo ya korona. Waziri wa ulinzi wa Libya asema watajitoa katika mapatano na usitishaji vita iwapo Khalifa Haftar atatekeleza shambulio la kijeshi. Na mkuu wa kamisheni wa usalama wa taifa na siasa za nje katika bunge la Iran amesema wakala wa kimataifa wa nishati ya atomiki unampatia adui taarifa za Iran. Mpenzi msikilizaji, jina langu ni salum bendera, na kutoka Tehran la ziada sina, ghairi ya kukuageni nikikutakieni kila la heri. Asanteni na kwaherini na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki na yale ya usiku yanaanza saa 2 na dakika 20 hadi tatu na dakika 20 kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni pars today com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni Swahili radio at IRIB ir. Mnaweza pia kuyasikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia Android na iPhone kwa kutumia application ya IRIB Word Service. Mbali na katika barua pepe ya Swahili radio at IRIB ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp, Telegram, vaiba na kadhalika, kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035065487. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, PO Box 19395 stroke 6767, Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuomba msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu.