Hii ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Ali Imran aya ya mia moja na tisini na tisa hadi mwisho Kwa jina la Allah mwingi wa rehma mwenye kurehemu. Hakika miongoni mwa watu wa kitabu wapo wanaomwamini Mwenyezi Mungu na yaliyoteremshwa kwenu na yaliyoteremshwa kwao wakimnyenyekea ya Mwenyezi Mungu, Hawabadili aya za Mwenyezi Mungu kwa thamani duni. Hao wana ujira wao kwa mola wao mlezi. Hakika Mwenyezi Mungu ni mwepesi wa kuhisabu. Enyi mlioamini, subirini na shindaneni kusubiri na kuweni macho na mcheni Mwenyezi Mungu ili mpate kufanikiwa. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji warahmatullahi wabarakatu. Ni Abdul Fattah Musaidi ninayekukaribisheni katika matangazo haya ya asubuhi ya Redio Tehran, Idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Yanahusikika kwa muda wa saa nzima kuanzia saa mbili kasoro dakika kumi kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa mbili na dakika 20 kwa saa za hapa nchini Iran. Tunasikika hewani moja kwa moja kupitia satelaiti masafa mafupi short waves, na vilevile tovuti yetu ya parstoday.com/sw. Nchini Tanzania tunasikika pia kupitia FM ni Redio Maarifa katika mikoa ya Tanga, Mwanza, Kigoma na Mtwara. Leo ni Alhamisi tarehe tatu Mfungo Saba, Rabiu Thani mwaka 1442 Hijria, inayosadifiana na tarehe 19 Novemba elfu mbili na ishirini Miladia. Tuliokuandalieni kwa asubuhi ya leo, mbali na taarifa habari na uchambuzi wa kisiasa, ni kipindi cha baraza la wasikilizaji, udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za Afrika Mashariki, makala ya haki za watoto katika Uislamu na makala ya kila siku ya leo katika historia. Tutahitimisha matangazo yetu haya kwa muhtasari wa habari za dunia. Imetimia saa mbili na nusu kwa saa za hapa nchini Iran, ni saa mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki. Ifuatayo sasa ni taarifa ya habari za ulimwengu, lakini kwanza ni vichwa vya habari muhimu. Waziri Zarifu asema Iran iko tayari kuzungumzia masharti ya kuirejesha Marekani kwenye makubaliano ya nyuklia. Maandamano ya kutaka kuachiliwa huru Shekh Ibrahim Zak Zaki yafanyika tena nchini Nigeria. Maswali yaibuka kuhusu hatima ya wafungwa waliotoroka jela nibeni Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na mfumo wa ulinzi wa anga wa Siria watibua chokochoko choko za Israel mjini Damascus. Na sasa ni habari kamili. Waziri wa mambo ya nje wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran amesema Tehran iko tayari kufanya mazungumzo ya kujadili masharti na namna ya kuirejesha Marekani kwenye mazungumzo ya nyuklia ya mpango kamili wa pamoja wa utekelezaji JCPOA. Katika ujumbe aliyoandika kwenye ukurasa wake wa Twitter, Muhammad Javad Zarif ameeleza kwamba Marekani ingali ni mwanachama wa Umoja wa Mataifa, kwa hivyo kama itatekeleza ahadi na wajibu wake kama ulivyoainishwa katika azimio nambari 2231 la Baraza la Usalama, Iran nayo itatekeleza ahadi na majukumu iliyonayo katika JCPOA. Dr. Zarif ameongeza kuwa ikiwa Marekani itataka kujiunga tena na makubaliano ya nyuklia ya JCPOA, Iran iko tayari kufanya mazungumzo kuhusu masharti na mazingira ya kufufua kile alichokieleza kama namna ya kuishirikisha Marekani katika JCPOA. Itakumbukwa kuwa mnamo tarehe 8 Mei 2018 rais wa sasa wa Marekani Donald Trump alichukua hatua ya upande mmoja ya kujitoa katika makubaliano ya kimataifa ya nyuklia ya JCPOA na hivyo kukiuka ahadi na majukumu ya Washington katika makubaliano hayo. Joe Biden, mgombea urais wa Marekani kwa tiketi ya chama cha Democratic ambaye vyombo vya habari vya nchi hiyo vimemtangaza mshindi wa uchaguzi wa rais uliofanyika Novemba 3 aliwahi kueleza hapo kabla kwamba kama atakuwa rais wa Marekani na baada ya kuingia ikulu ya White House atairejesha nchi hiyo kwenye makubaliano ya nyuklia ya JCPOA. Mji mkuu wa Nigeria, Abuja umeshuhudia maandamano mengine ya kutaka kuachiliwa huru Sheikh Ibrahim Zakzaki, kiongozi wa harakati ya Kiislamu ya Nigeria pamoja na mkewe wanaoshikiliwa gerezani. Waandamanaji hao wakiwa wamebeba mabango na maberamu waliandamana tena jana mjini Abuja na kuitaka serikali ya Rais Muhammadu Buhari imwachilie huru Sheikh Zakzaki pamoja na mkewe ambao kwa mujibu wa waandamanaji hao wanashikiliwa kinyume cha sheria. Wanachama wa harakati ya Kiislamu ya Nigeria wanasisitiza kuwa licha ya utawala wa Rais Muhammadu Buhari kufahamu kikamilifu namna hali ya kiafya ya Sheikh Ibrahim Zakizaki inavyozidi Zaki kuwa mbaya siku baada ya siku, lakini haujachukua hatua yoyote ya kutatua hali ya kiafya ya mwanazuoni huyo. Shekh Ibrahim Zakzaki na mkewe Malama Zinat walitiwa nguvuni tarehe 13 Disemba 2015 wakati wanajeshi wa Nigeria walipovamia husainia ya Bakiyatullah na nyumba ya mwanazuoni huyo katika mji wa Zaria. Waislamu wasiopungua elfu moja wakiwemo watoto watatu wa kiume wa Shekh Zakzaki waliuawa shahidi katika shambulio hilo. Machafuko mapya yametokea katika mji wa Beni katika mkoa wa Kivu Kaskazini, huko mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Watu wanane waliuawa siku ya jumane Novemba 17 katika maeneo ya Oicha na Eringeti. Taarifa zaidi zinasema miili mingine 29 ilipatikana mwanzoni mwa wiki hii, baadhi ya duru zinasema, wengi wanajiuliza iwapo miili hiyo ni ya wafungwa waliotoroka jela hivi karibuni katika eneo la Beni Kangbayi au la. Mwezi uliopita wa Oktoba, wanamgambo waliokuwa na silaha walivamia gereza kuu la Kangbayi katika mji wa Beni, huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kuachilia huru wafungwa 900. Wanamgambo hao wanaosadikiwa kuwa waasi wa ADF walivunja milango ya gereza kwa mashine za umeme. Idadi kubwa ya wanamgambo walikuwa wakishikiliwa katika gereza kuu la Kangbai wakiwemo wafuasi wa ADF. Mashirika ya kutetea haki za binadamu yameonya kuhusiana na machafuko mapya yaliyoibuka mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Serikali ya Rwanda imeanza zoezi la kuzihamishia familia 1800 ambazo kwa takriban mwaka mzima ziliishi kwenye kambi ya muda magharibi mwa nchi baada ya kurejea kutoka misitu ya mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Kutoka Kigali, mwandishi wetu Silvanus Karmera ana anaripoti zaidi. Familia hizi ni miongoni mwa idadi kubwa ya Wanyarwanda ambao kwa miaka 26 iliyopita wamekuwa wakirejea nyumbani, baadhi kwa hiari na wengine kwa kukamatwa au kutimuliwa na majeshi ya DRC. Hawa ni mchanganyiko MDRC, tisa, tisnane, wa wale waliokimbilia mashariki mwa DRC mwaka 1994 wakati wa mauaji dhidi ya jamii ya Watutsi, huku wengine wakiwa na mafungamano na wanamgambo wa Kihutu wa FDLR wanaoendesha harakati zao mashariki mwa DRC na ambao wanaendelea kushukiwa kufanya mauaji ya kimbali dhidi ya Watutsi mwaka 94. Wengi wao wameonyesha furaha kupindukia kuona wakirejea kwenye maeneo yao ya asili miaka 26 iliyopita. Jiramata Clemence amekaa msituni mashariki mwa DRC kwa miaka hiyo 26 iliyopita, lakini sasa anarejea uraiani. Huko uraiani tunakoelekea kuna ndugu zetu, shangazi, baba wadogo na hata wajomba zetu, yaani kwa ujumla kuna ndugu zetu wengi ambao tunatamani kuwaona. Ndani ya kipindi cha takribani mwaka mzima sasa wakiwa kambini hapo, walijifunza mambo mengi zikiwemo kazi za mikono na ufundi stadi. Walitufundisha kazi za ujasiria mali ili tuweze kujikimu, lakini kubwa zaidi, walitufundisha jinsi ya kuweza kuishi vema na wananchi wengine tunaokwenda kuishi nao huko uraiani. Watu hao walipewa mafunzo kwa makundi mawili tofauti, hili likiwa ni kundi la watoto na wanawake na lile la waume zao, likiendana na mafunzo mengine mkuwa wa kasikazini mwa nchi huku nawe likisubiri kulejeshwa uraiani uraiyani. Bivaleli Habineza ni mkuwa wa tume ya taifa yakuwelejesha kwenye maisha ya kawaida wapiganaji wa zamanisisi, tunafurahi kwa sababu walipewa mafunzo ya kulijenga taifa, lakini kubwa zaidi mpango wa umoja na maridhiano, huku wakijihisi ni Wanyarwanda kama wengine. Wizara ya Serikali za Mitaa na Uongozi Bora inasema zoezi hili litakwenda kama ilivyopangwa. Wanaokwenda na bafite, ni, ni, wana ni wale ambao tayari wana familia zao zitakazowapokea, lakini miongoni mwao kuna wale ambao hata makazi yao na nyumba zao zipo na kwa hiyo hakuna wasiwasi. Harina wafita mazu aiajii akihagaze. Zoezi la kuendelea kuwarejesha nyumbani wakimbizi waliokuwa mashariki mwa DRC si, limekuwa likiendelea na huenda lisishe hadi wale wote walioko bado kule wakirejea. Hata hivyo idadi yao haijulikani vizuri. Silvanos Karemera, Radio Tehran, Kigali. Asante sana Silvanos Karemera. Waziri wa mambo ya nje wa Bahrain ameongoza ujumbe wa ngazi za juu wa serikali ya Manama kuzitembelea ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu na utawala haramu wa Israel. Abdullatif bin Rashid al Zayani, waziri wa mambo ya nje wa Bahrain, pamoja na maafisa wengine wa utawala huo wa kifalme wameenda Tel Aviv kwa mara ya kwanza kwa kutumia ndege ya abiria ya Gulf Air na wanatazamiwa kukutana na kufanya mazungumzo na waziri mkuu wa utawala wa kizayuni Benjamin Netanyahu. Kadhalika, waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo anatazamiwa kuwasili Tel Aviv leo juma... alitazamiwa kuwasili Tel Aviv jana Jumatano kwa ajili ya kushiriki mkutano huo wa pande tatu uliopangwa kufanyika katika mji mtukufu wa Quds unaokaliwa kwa mabavu. Mwezi uliopita wananchi wenye hasira nchini Bahrain waliandamana kupinga safari ya ujumbe wa Marekani na wa kizayuni katika nchi yao kwa lengo la kutangaza rasmi mapatano ya kuanzishwa uhusiano wa kawaida kati ya Bahrain na utawala wa kizayuni wa Israel. Na mfumo wa ngao ya ulinzi wa makombora ya jeshi la Siria umefanikiwa kuzima uvamizi mpya wa utawala haramu wa Israel dhidi ya mji mkuu wa nchi hiyo ya kiarabu Damascus. Shirika rasmi la habari la Siria SANA limeripoti kuwa mfumo huo wa makombora umezima chokochoko choko hizo baada ya ndege za kijeshi za Israel kujaribu kuhujumu anga ya Damascus kutokea miinuko ya Golani ya, ya Siria inayokaliwa kwa mabavu. Inaarifiwa kuwa mfumo huo wa ngao ya makombora umefanikiwa kutungua aghalabu ya makombora yaliyovurumishwa na jeshi katili la Israel dhidi ya makazi ya raia viungani mwa Damascus usiku wa kuamkia jana. Hakuna ripoti rasmi iliyotolewa na serikali ya Siria kuhusu wahanga wa uvamizi huo wa wazayuni maghasibu, lakini duru za habari na za kiusalama zimedokeza kuwa wanajeshi watatu wa Siria wameuawa shahidi katika uchokozi huo. Na huu ndio mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu iliyokujeni kutoka hapa Radio Tehran. na ufuato sasa ni uchambuzi wa kisiasa ambao kwa asubuhi ya leo na kichwa cha maneno safari ya Pompeo mjini Istanbul, dalili ya kuharibika uhusiano wa Washington na Ankara. Uhusiano wa Marekani na Uturuki umekuwa na misukosuko mingi katika miaka ya hivi karibuni. Ankara ilikuwa na matumaini makubwa ya kuimarika uhusiano huo katika kipindi cha utawala wa Rais Donald Trump wa Marekani, lakini hitilafu za pande mbili zikiwemo za Uturuki kununua mfumo wa makombora wa S-400 kutoka Rusia na Washington kukataa kuiuzia Ankara ndege za kivita aina ya F-35 pamoja na kutishia kuiwekea nchi hiyo vikwazo ni mambo ambayo yameibua mvutano mkubwa katika uhusiano wa pande mbili. Safari ya Mike Pompeo, waziri wa mambo ya nje wa Marekani, mjini Istanbul, ambapo amepata mapokezi baridi kutoka kwa viongozi wa Uturuki ni alama inayothibitisha wazi kuharibika uhusiano wa pande mbili. Pompeo aliwasili mjini humo siku ya Jumatatu kwa lengo la kushiriki kikao cha viongozi wa dini za walio wachache. Amekutana na kuzungumza na askofu mkuu wa kanisa la Orthodox na pia kutembelea msikiti wa kihistoria wa Rostam Pasha katika mji huo. Waziri huyo hakupangiwa kukutana na kiongozi yeyote wa ngazi ya juu wa Uturuki. Hii ni katika hali ambayo Washington imedai kuwa waziri huyo ameelekea mjini Istanbul kushiriki kikao hicho kilichotajwa kuwa ni cha kushajiisha uhuru wa kujieleza nchini Uturuki. Akizungumza hivi karibuni na gazeti la Ufaransa la Le Figaro, Pompeo alikosoa hatua za Uturuki katika eneo la Mediterranea Mashariki, Libya na Jamhuri ya Azerbaijan na kuzitaja hatua hizo kuwa ni za kichokozi. Amesema kuwa Marekani na Ulaya zinapaswa kumkinaisha rais Recep Tayyip Erdogan wa Uturuki kuwa hatua hizo haziko kwa masilahi ya nchi hiyo. Amesema kuimarishwa hatua za kijeshi za Uturuki katika eneo ni jambo la kutia wasiwasi wasi. Msimamo wa Marekani kuhusu Uturuki unabainisha wazi kwamba nchi hiyo ya magharibi hairidhishwi hata kidogo na hali ya ndani ya nchi hiyo na vilevile vile hatua zake za kieneo Ukosoaji wa Marekani dhidi ya Uturuki katika uwanja huo unabainisha wazi kuwepo mvutano mkubwa na wawazi kati ya Washington na Ankara. Viongozi wa Ankara wamejibu haraka madai ya Pompeo kuwa hakuna uhuru wa kujieleza nchini kwao na kumwambia kwamba kabla ya kuzungumzia uhuru wa kusema nchini Uturuki anapaswa kwanza kuzungumzia ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu unaofanyika nchini kwake, Marekani. Kwa mtazamo wa Erdogan na viongozi wengine wa ngazi za juu wa Uturuki, ubaguzi wa rangi chuki dhidi ya Uislamu na vitendo vingine vinavyochochewa na chuki huko Marekani ni mambo yanayopaswa kutatuliwa na viongozi wa Washington kabla ya kuzungumzia suala la uhuru na haki za binadamu katika nchi nyingine. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya asubuhi ya redio Tehran, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. baraza Wasikilizaji. Bismillahir Rahmani Rahim, assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatuh, wapenzi wasikilizaji leo maoni mbalimbali mbali, Ahmed hasa kuhusu kualalamikia kuvunjiwa heshima mtume mtukufu wa Uislamu, rehma na amani ya Allah iwe juu yake na kizazi chake, na pia uchaguzi wa Marekani ni miongoni mwa maoni ambayo yatachukua nafasi kubwa zaidi ya kipindi chetu cha leo. Ni matumaini yetu kwamba mtakuwa nasi hadi mwisho wa kipindi. Anayetufungulia kipindi chetu leo ni Shekh Salim Maulid wa Hausat Qaim, Tanga, Tanzania, ambaye baada ya kutusalimu ameandika wa Waislamu sote tuungane bila ya kujali madhhab zetu kumtetea Bwana Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam, kwa sababu kumvunjia heshima Bwana Mtume ni sawa na kuvunjia heshima Uislamu pamoja na matukufu yake yote. Kuhusu maudhui hii hii, Shekh Ali Hafadhili wa Dar es Salaam, Tanzania, ameandika Tunamuuliza rais wa Ufaransa, hivi mauaji yaliyofanyika katika msikiti mmoja huko Kanada ambayo yamefanywa na Mkristo, tena msikitini, yani si kwamba waislamu wamekwenda kuchokoza watu, bali walikuwa msikitini. Sasa tunamuuliza Macron, mauaji hayo yaliyofanywa na Mkristo, ndio tuseme wakristo wote ni magaidi? Tumeanza kuzifanyia utani na stda samani za Ukristo? E, sisi waislamu hatuwezi kufanya kitu kama hicho, kwani huo utakuwa ni upumbavu wa hali ya juu. Ugaidi umeundwa na wahuni kama rais wa Ufaransa na Trump na kutupandikizia Waislamu magaidi na viongozi vibaraka ambao wanatumika katika kuichafua dini. Vile vile anasema Islamofobia na kusambaza chuki dhidi ya Uislamu ni kuvunja haki za binadamu za uhuru wa kuabudu. Na ni ugaidi wa kimataifa anasema: enyi wanadamu, tuheshimiane, kwani kuheshimiana na kuelimishana mambo ambayo kila mmoja wetu anahisi ni sawa, ndiyo njia ya kuweza kupatikana amani na uhakika kote duniani. Ni Sherali Fazel huyo, Asma wa Dar es Salaam, Tanzania. Tunamshukuru sana. Mimi hapa nasoma maoni yake bwana Yahya Ali kutoka Tanga, barabara ya 13 Tanzania. Yeye ameandika Ufaransa isiwadhalilishe Waislamu na kumchorea vibonzo kiongozi mtukufu Bwana Mtume Muhammad, rehema za Allah ziwe juu yake na ali zake, anasema kwani kufanya hivyo ni sawa na kuwachokoza bila ya sababu Waislamu. Macron na wenzake wanapaswa kutambua kuwa hata ndani ya Ufaransa kuna Waislamu wengi, halafu Wafaransa wanakuza uchumi wao kwa kutegemea Waarabu au kuzitegemea nchi za Kiislamu kuuza bidhaa zake, na ni kweli bidhaa nyingi sana za Ufaransa zina zimejaa katika ulimwengu wa Kiislamu kila kona. Ufaransa isijitie kitanza yenyewe, maana haiwezi kuhimili kususiwa bidhaa zake na nchi za Kiislamu sawa, sawa. Ama mimi hapa rasma sasa narejea tena kwa bwana Sherali Fazlu wa Dar es Salaam, Tanzania ambaye ameandika: enyi ndugu zangu waislamu ulimwenguni tujielewe na tutambue kuwa ugaidi uliopandikizwa katika umma wetu wa Mtume sallallahu alayhi wa alihi wasallam na baadhi ya watawala wa, wa nchi ni kutuparaganya na kutusambaratisha. Hao ndio hao hao waliotupandikizia maradhi ya kuchukiana waislamu na kubaguana. Anasema, enyi umma wa Mtume Muhammad sallallahu alayhi wa alihi wasallam, tujielewe, kwani kujielewa tu ndiko kutakakoleta na kudumisha umoja wetu. Anasema licha ya kucherewa kwetu kujielewa, lakini sasa muda umefika tujirekebishe na kupigania umoja wetu ili wahuni wasitusambaratishe na kesho, siku ya Kiama, hesabu yetu ionekane kwamba tumejirudi na kujirekebisha. Maneno mazima kabisa ya Shara. Ni kweli, Ahmed, tukiacha hitilafu na tofauti zetu tuwe kitu kimoja. Na maoni kuhusiana na Bwana Mtume Muhammad rehema na amani ya Allah iwe juu yake na hali zake ni mengi, lakini kwa vile tunahitaji kutoa fursa ya kurushwa hewani maoni mengine, naona ni vyema tukaishia. Naam, kilichoko hewani wasikilizaji wapenzi ni kipindi cha baraza la wasikilizaji kutoka katika studio zetu za Jamjamu hapa jijini Teheran. WhatsApp yetu ni +989035065487. Barua pepe yetu yani email radio ni swahili radio at irib.ir. Mtandao wetu wa intaneti ni parstoday.com/sw. Tunakiendeleza kipindi hiki kwa maoni yafuatayo tuliotumiwa tuliyotumiwa na mwanabaraza huyu kwa njia ya sauti kupitia WhatsApp. Assalamu alaikum wa rahmatullahi taala wa barakatuh. Ni wengi walisema kwamba nimepotea, labda kwa nini nimekuwa sio mtu wa kutoa yangu maoni. Hamna bwana, bali nimetulia tu. Kiukweli, rais wa zamani wa Fransa, hongera iwe kwako, umeongea kitu makini ambacho ni faraja kwa ndugu za nyinyi wa Fransa. Nyote ni ndugu, baguane, msipigane. Magaidi yao wana mwisho wao Shukran, radio Tehran. Ni yangu maoni toka kwangu kaka Juma, ama bwana Juma bin Hamid, ama ukipenda waweza kunita Juma bin Karim wa Panga. Sasa tuanze kutupia jicho maoni mengine miongoni mwa habari zilizorushwa hewani na idhaa ya Kiswahili radio Tehran. Ni ziara ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani katika ardhi zinazokaliwa kwa mabavu za Palestina zilizopachikwa jina bandia la Israel, ambapo kila leo wazayuni wanazidi kupora ardhi za Wapalestina na kujenga vitongoji vya walowezi wa Kizayuni. Bidhaa za vitongoji hivyo wa ghasibu zimesusiwa kote duniani, lakini Marekani haijali jambo hilo hata kidogo. Bwana Juma Jafar Sagai wa Msoma, Mara, Tanzania, ameandika, anachofanya Pompeo cha kutembelea vitongoji vya walowezi wa kizayuni ingawa kinawafurahisha viongozi wa Saudia na washirika wao ambao wako mstari wa mbele kuarubuni Waislamu wasiguswe na jinai za wazayuni dhidi ya Waislamu wenzao wa Palestina, lakini kitendo hicho cha Pompeo ni matusi kwa umma wa Kiislamu, anasema Lakini pia ni funzo kwetu sote Waislamu, kwani tunazidi kumjua nani adui na nani rafiki. Allah atujalie tuwashinde maadui zetu, amin. Ni mimi Juma Jafar Sagai, Msoma, Mara, Tanzania. Ama kuhusu kuangushwa Donald Trump katika uchaguzi wa Marekani, bwana Yahya Ali kutoka Tanga Tanzania, barabara ya kumi na tatu, ameandika kuangushwa kwa Trump si kwamba Marekani imepata kiongozi mpya, la hasha, kwani hata Joe Biden ni kiongozi ambaye ni hatari kutokana na kushiriki kwake katika vita mbalimbali mbali. huku vita vyake vya mwisho ni vya Libya na kuisambaratisha nchi hiyo ya Waislamu. Hivyo Waislamu na nchi zote za Kiislamu ziwe makini na kiongozi huyo mpya wa Marekani. Naona hapo Asma, una na maoni mengine kutoka kwa bwana Juma Jafar Sagai kama nilivyosoma mimi lakini naona amerejea tena. Anasemaje? Eh, ameongeza, anasema ama kweli dunia haishi visa. Yaliyokuja huko Marekani yanachekesha kweli. Kila uchao wanajinadi na kujidai kwamba wao ni mabingwa wa demokrasia na kulazimisha nchi zote wafuate mambo yao. Sasa hawana la kudanganya tena walimwengu, tumeona uozo wao katika uchaguzi. Mimi nahisi ni vizuri kila nchi ikafuata demokrasia yake, huenda ikafanya vizuri sana kuliko hii ya kuiga. Juma Jafar Sagai, Musoma, Mara. Unajua Asma, maoni tunayoyapokea ni mengi sana kiasi kwamba hata haya niliyonayo mimi sasa hivi nimesahau kuandika yanatoka kwa nani, lakini ni mazuri. Ni kuhusiana na matamshi ya viongozi wa serikali ya Donald Trump huko Marekani waliodai kwamba wataendelea kuiwekea Iran vikwazo na mashinikizo ya hali ya juu kabisa. Sasa maoni yenyewe yanasema, maana yake ni kwamba viongozi hao wa Marekani wanataka Iran ifungue milango zaidi, ili wapate njia ya kuingia na kuivamia Iran, na wanataka watege mitego mingi kwenye masharti ya majadiliano ili ukiaruka tu wapate mlango wa kuivamia Iran kisheria. Anasema njia pekee ya kushinda njama hizi ni kugoma mazungumzo na viongozi hao wa Marekani na kujiimarisha zaidi na zaidi Iran kiulinzi na kiuchumi, mpaka US wenyewe na washirika wao waogope na watambue kwamba ukimgusa Iran, basi unajitakia kifo. Naendelea mbele na baraza la wasikilizaji, na sasa ni maoni yake bwana Musa Saidi kutoka Makombeni Kiswani, Pemba, ambaye ameandika: maoni yangu mimi leo ni kuhusu Abiy Ahmed, waziri mkuu wa Ethiopia. Anasema napenda kumweleza kwamba anapaswa aelewe kuwa anachukua jukumu na dhima la roho za watu wasio na hatia wanaouliwa na wanajeshi wake huko Tigray na mwanabaraza mwingine naye anaitwa Musa ni wa sehemu za Kigoma magharibi kabisa mwa Tanzania. Yeye yeah, anasema shukran sana Radio Tehran tunakupateni asilimia mia moja tukiwa hapa Kigoma kupitia 99.7 Maarifa FM. Bwana Hamisi Hashim Bilali wa Mtwara, Tanzania, yeye yeah, yeah. anasema tupo pamoja dada Asma na kutakia kazi njema shukrani na heri kwa wote wanaosikiliza idhaa hii. Kwa usiku huo naona ulikuwa una, uliku una papo vizuri hapo wakati huo usiku, Asma. Ndio maana mpaka wanabaraza nao wanakupongeza hapa, mm, kwa maoni yao nadhani mm. Ni hivyo Ahmed. Uh, hapa tuna maoni mengine kwa njia ya sauti, karibuni kuyasikiliza. ama kwa taarifa hii ya Marekani kuweka vikwazo vipya kwa Iran, mimi nashangaa kabisa vikwazo vipya ambavyo wataviweka Trump kitu alichokisaidia Irani kwa nchi za magharibi ni kitu kimoja chepesi sana. Alichokifanya na ukatili wake wote, mimi namshukuru kusaidia Irani kuiangusha Marekani. Na ndilo swala ambalo anaendelea kuifanya mpaka kipindi chake kiishe, Marekani isambaratike kabisa. Hilo, hilo Trump mimi namshukuru nalo na aendelee ku, kulifanya taifa lile kubwa la kifidhuli ambalo ni taifa la mambo ya kishetani, na serikali iliyo na iliyo madarakani, itakaokuja na zilizopita pengine, ibadilishwe ipate viongozi wengine, lakini kwa hawa waliopo ni taifa la kifidhuli, wauaji makatili, ni roho mbaya. Dunia nzima, huu ugonjwa wa korona si mkubwa kama ugonjwa wa demokrasia. Demokrasia ni ugonjwa mkubwa sana, ambao ni ugonjwa wa wapelekea watu kuongoza watu kulingana na pesa walizonazo, utajiri walio nao, sio kwa sababu Mwenyezi Mungu anateua kiongozi, vile wanavyotadanganya watu. Kiongozi chaguliwa na Mungu, huwezi ukachaguliwa na Mungu na ukawa wewe ni fedhuli, ni mwizi, ni muuaji. Sio kiongozi wa Mwenyezi Mungu na wewe hautakiwi kwa watu wakutii. Sasa mbinu zilizo na Wamarekani wamesambaza duniani, na ni mbinu ambazo kwa kipindi tulicho nacho ni mbinu ambazo Irani yatakiwa ipambane na ukatili huu ulio duniani. Nchi zote ziko katika mlengo huo huo wa Marekani. Trump ameangusha Marekani, na mpaka kipindi chake kiishe, atahakikisha Marekani imesambaratika. Bideni atapata shida sana kuisimamisha Marekani. Asalamu alaykum wa rahmatullahi wa barakatuh. Mimi naitwa Sheikh Maulid nikiwa Mombasa inshallah. Naam, asante sana Sheikh Maulid na wasikilizaji wetu wengine wote akiwemo Baba Akram wa Upanga huko Zanzibar. Ama mimi bado niko huko huko kusini mwa Tanzania, kama ulivyotangulia kusoma Asma. Lakini ni kwake Bwana Mtune Salum wa Liwale, Lindi, yeye ameandika, tunakupateni kwa uzuri sana huku Lindi. Ni mimi Mtune Salum toka Liwale, Tanzania. Nasi tunakushukuru sana ama. Bwana Ramadhani Mtunguja wa Bumbuli, Tanga, Tanzania, yeye ameandika, tuombe kheri kwa Allah ili rais anayekuja wa Marekani Joe Biden asiende kinyume na alivyoahidi, maana Trump alikuwa mfuasi wa ibilisi, kama yeye mwenyewe hamshindi ibilisi, kutokana na kuwachukia Waislamu na dini ya haki. Bwana Yahya Hassan Muhammad Shebe wa Mombasa, Kenya, yeye ameandika, bila shaka kushinda Biden hakuna tofauti na kushinda Trump, hao wote ni mabinamu, asiyokuwa nayo huyu basi atakuwa nayo mwengine Tusichachawe kuona Biden ameshinda, msitu ni mwingine lakini nyani ni wale wale, ameandika. Ni maoni mazuri kabisa. Juma Idisa wa Masawi, Kondoa, Tanzania, yeye hapa baada ya kutusalimu ameandika hongera Somalia kwa kuangamiza magaidi wa Al-Shabab, japo dini airuhusu kufurahia vita, lakini watu hawa wanaleta madhara makubwa kwa umma. na muda wetu umeisha kabisa kabisa. Jina langu mimi ni Ahmed Rashid, mwenzangu alikuwa ni Asmani Ghanima Muhammed ishini. Salamu wapenzi wasikilizaji, bado mko nasi katika matangazo yetu ya leo asubuhi ya hapa mjini Teheran. Karibuni sasa kutegea sikio udondozi wa magazeti yaliyochapishwa leo katika nchi za Afrika Mashariki. Jamvi la udondozi wa magazeti Afrika Mashariki Alhamisi ya, ya leo ya tarehe 19 Novemba linakunjuliwa na magazeti ya Tanzania, nikianza na la Mwananchi ambalo katika ukurasa wake wa mbele limetoa kipaumbele cha kwanza kwa habari yenye anwani, ukuta wa ua watoto chekechea darasani. Ukurasa wa mbele wa gazeti hilo una habari nyingine ya maafa pia kwenye kichwa cha maneno, mto mirongo wafurika wazoa bidhaa za wafanyabiashara. Lakini kinyume na Mwananchi, magazeti ya Majira, Uhuru, Nipashe na Mtanzania kati ya mwingine yamezipamba kurasa zao za mbele kwa picha inayomwonyesha Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akikagua ujenzi wa bwawa la kuzalisha umeme la Julius Nyerere katika mkoa wa Pwani. Mtanzania alimeandika kuhusiana na habari hiyo, maji yachepushwa mradi wa umeme Nyerere, sasa kazi ya ujenzi wa ukuta wa bwawa kuanza. Majira kwa upande wake limeandika, ujenzi mradi wa bwawa la umeme wa shikakasi ni katika mto Rufiji. Majaliwa azindua uchepushaji maji. Misri ahidi kufundisha Watanzania 25 kwa miaka mitatu mfululizo. Habari nyingine iliyochangamkiwa zaidi na magazeti ya leo ya Tanzania ni ya uteuzi wa baraza la mawaziri Zanzibar unaotazamiwa kutangazwa leo. Tanzania limekolezea wino mweusi kichwa cha habari hiyo kisemacho Mwinyi kuanika sura mpya mawaziri leo, vijana wapewa nafasi kubwa kung'ara. Habari nyingine iliyopewa kipaumbele maalum na gazeti hilo pamoja na mengine kadhani ya kuzinduliwa ATM ya kwanza na benki ya NMB yenye uwezo wa kubadili fedha za kigeni. Kichwa kikuu cha habari katika gazeti la Nipashe kinasema Mtoto aliyeelelewa na nyani atamka maneno. Vichwa vingine vya habari vilivyopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo ni pamoja na safari treni mwendo kasi sasa kuanza rasmi Aprili, Chadema ACT wazalendo zajitoa uchaguzi madiwani, na RC ataka mkutano mwafaka wa saruji. Na habari ya mwisho inayodondoa katika magazeti ya Tanzania inahusu tiba na afya iliyoakisiwa na gazeti la Uhuru kwa sura ya tahadhari semayo utumiaji holela ARV dawa za uti TB unavyokatisha uhai. Tunaelekea sasa nchini Kenya na kutupia jicho kurasa wa mbele wa gazeti la Standard ambao umepambwa na kichwa cha habari Uhuru akutana na Ruto huku kampeni ya ukusanyaji sahihi ukighairishwa. Standard linahoji je, huo ni mwafaka baada ya rais huyo kumpokea naibu wake Ikulu, sambamba na kughairishwa kampeni ya kukusanya sahihi za waungaji mkono wa mpango wa maridhiano wa BBI. Katika habari nyingine inayohusiana na athari hasi za maradhi ya korona nchini Kenya, Standard limeandika walimu laki moja kubaki majumbani huku kirusi cha korona kikiumiza toleo so la mtandaoni la gazeti hilo lina habari yenye kutoa mguso wa aina yake ya mwanamke aliyezaa kile kinachotajwa kama mtoto wa jiwe wa miaka kumi na mitatu ni hawa adan raia wa ethiopia aliyeishi na uvimbe wa tumbo kwa miaka kumi na tatu wa hali inayoelezewa kitaalamu kama lithopedion mpaka alipofanyiwa upasuaji siku ya jumane katika hospitali ya rufaa ya kaunti ya mandera imeelezwa kwamba kesi za aina hiyo ni mia tatu tu duniani kote, lakini hadi sasa ilikuwa haijawahi kuripotiwa hata moja mashariki na kati mwa Afrika. Standard, Nation na Taifa Leo yametoa kipaumbele maalumu kwa habari ya kutangazwa rasmi mchakato wa kuhitimishwa matumizi ya vitambulisho vya taifa na badala yake kuanza rasmi matumizi ya huduma namba Mwisho wa kadi ya kitambulisho, ndivyo linavyoripoti Nation kwa maandishi makubwa meusi ambayo ni Desemba 2021, huku Taifa Leo likiandika kifo cha kitambulisho chaja huduma namba ikinukia. Katika tahariri yake ya leo, gazeti hilo limeandika utata wa huduma namba utatuliwe. Kisha tahariri hiyo imeanza hivi, sasa ni rasmi kuwa Kenya imeanza safari mpya kuhusu vitambulisho vya raia. Hatua ya serikali kutangaza jana kuwa vitambulisho vinavyotumika sasa vitakoma kuwa halali mwishoni mwa mwaka ujao ni tangazo kubwa ambalo bila shaka limeibua msisimko miongoni mwa wananchi wengi. Kisha tahariri hiyo inaendelea na mengine. Hata hivyo, kichwa kikuu cha habari katika ukurasa wa mbele wa gazeti hilo la Taifa Leo kinasema, serikali yapewa red card, jubilii yabainika kukosa uwezo wa kutimiza nyingi ya ahadi ilizotoa uchaguzini na kwa kumalizia nchini uganda ukurasa wa mbele wa gazeti la monitor umepambwa na kichwa cha habari kisemacho watatu wauawa katika machafuko yaliyozuka mijini polisi ya uganda imesema watu watatu wamefariki na 34 wamejeruhiwa katika maandamano yaliyozuka jijini kampala na sehemu zingine za nchi kupinga kukamatwa robert kaguelanyi almaarufu bobi wine mgombea urais kwa tiketi ya chama cha NUP. -E Museveni afanya mazungumzo na Mbabazi ni kichwa kingine cha habari katika toleo la mtandaoni la gazeti hilo. Huko gazeti la New Vision nalo likiandika Kiagulanyi atiwa nguvuni. Toleo la mtandaoni la gazeti hili lina habari njema ya kufanyika kwa mafanikio katika hospitali ya Mugalo operesheni ya kwanza kabisa iliyofanywa na madaktari wa Uganda ya kutenganisha mapacha wawili walioungana. Wapenzi wasikilizaji, hapa ni mjini Teheran na iliyoko hewani ni idhaa ya Kiswahili ya sauti jamhur ya jamhuri ya kiislamu ya Iran. Haki za watoto katika Uislamu. Bismillahi rahmani rahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Wasikilizaji wapenzi, karibuni katika sehemu ya tisini na saba ya mfululizo wa makala ya haki za watoto katika Uislamu. Maudhui tunayoendelea nayo sasa hivi ni ya haki ya mtoto ya kupewa malezi yanayotakiwa na wazazi wake wawili. Nukta tuliyofikia katika mjadala huu ni nafasi na mchango wa serikali za nchi mbalimbali duniani katika kuwarahisishia wazazi wawili kutekeleza kwa njia bora haki hiyo ya mtoto. Tafadhalini kweni nasi hadi mwisho wa kipindi, wapenzi wasikilizaji. Ijapokuwa mama wa mtoto ndiye anayepewa kipaumbele zaidi, hasa wakati mtoto anapokuwa mchanga, lakini kwa mujibu wa sheria za baadhi ya nchi Jukumu la malezi halipaswi kubebeshwa mama tu, hata wakati mtoto anapokuwa mkubwa na hususan mtoto anapokuwa mchanga, bali baba wa mtoto naye ana wajibu wa kushiriki kikamilifu katika malezi ya mtoto. Suala hilo limetajwa katika kifungu cha 18 cha mkataba wa kimataifa wa haki za kisiasa za kiraia, kama tulivyosema katika kipindi kilichopita. Kifungu hicho kinasema nchi zote wanachama zina jukumu la kutambua rasmi wajibu wa malezi ya mtoto kwa wazazi wote wawili katika kipindi chote cha makuzi na malezi ya mtoto. Baadhi ya nchi zimepasisha sheria za kuwapa likizo wazazi wote wawili wakati mtoto anapokuwa mchanga, na hazitoi likizo hizo kwa mama tu. Kwa mfano Ripoti ya utangulizi ya Italia kwa kamati ya haki za watoto inasema mahakama ya katiba ya Italia inasisitiza kwamba ukuaji mzuri wa shakhsia ya mtoto, hususan katika upande wa hisia na uhusiano wake na wengine, unalazimisha kuwekwa ushirikiano mzuri wa wazazi wote wawili. Hivyo mahakama ya katiba ya Italia inatambua haki ifuatayo kwa wazazi wote wawili, baba na mama ambayo ni haki ya kufaidika na likizo ya miezi sita ya wazazi wawili wa mtoto, kulindwa vyeo na nafasi zao kazini na kupata nyongeza sawa sawa ya mishahara yao kwa asilimia 30 hadi mtoto anapotimia umri wa mwaka mmoja. Vile vile, wazazi wawili wanapewa haki ya kuchukua likizo kazini wakati mtoto anapokuwa mgonjwa hadi mtoto huyo anapotimia miaka mitatu. Aidha, wazazi wawili wana haki ya kupunguza masaa ya kazi kila siku hadi mtoto atakapotimia umri wa mwaka mmoja. Vile vile, ripoti ya utangulizi ya Norway inasema katika miaka ya hivi karibuni, muda wa likizo ya wazazi wawili zinazotolewa kwa ajili ya kuzaliwa watoto umeongezeka sana. Mwaka 1986, kipindi cha likizo kilikuwa ni wiki 18 na wazazi hao wawili walikuwa wakilipwa mishahara yao kama kawaida. Mwaka 1992 muda wa likizo uliongezwa hadi wiki 35 na kulipwa mshahara kamili au wiki 42 na siku mbili na kulipwa asilimia 80 ya mshahara wa wazazi hao wawili. Tarehe mosi Aprili 1993, muda wa likizo ya wazazi wawili baada ya kuzaliwa mtoto uliongezwa hadi wiki 42 huko Norway sambamba na kulipwa kikamilifu mshahara wote au wiki 52 na kulipwa asilimia 80 ya mshahara. Wiki tatu za likizo ni za mama kabla ya kufika tarehe ya kujifungua, na kama hakutumia wiki hizo tatu za likizo za kabla ya kujifungua, haruhusiwi kuzitumia baada ya kujifungua. Aidha, akina mama ambao hawana haki ya kuchukua likizo kazini, sheria inasema lazima walipwe fedha wakati mtoto anapokuwa mgonjwa. Pia wazazi wawili wana haki ya likizo na kulipwa fedha hizo huko Norway. Aidha, wakati mtoto wa chini ya miaka kumi na mbili anapokuwa mgonjwa, wazazi wake wawili wana ruhusa ya kuchukua likizo hadi siku kumi na kulipwa nyongeza ya mshahara. Wassalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Katika historia. Leo ni Alhamisi tarehe tatu mfungo saba Rabi Uthani 1442 hijria inayosadifiana na tarehe 19 Novemba mwaka 2020 miladia. Siku kama ya leo miaka 192 mia iliyopita, alifariki dunia Franz Schubert mtunzi wa nyimbo maarufu wa nchini Austria. Schubert alizaliwa mwaka elfu moja mia saba tisini na saba katika familia maskini. Tangu akiwa kijana mdogo, alipendelea sana nyimbo, huku akiwa na kipawa kikubwa katika uwanja huo na hivyo kuamua kusomea taaluma hiyo. Alianza kubuni nyimbo akiwa kijana, na katika umri wake wote aliimba zaidi ya nyimbo mia sita. Hata hivyo, licha ya kuimba nyimbo nyingi, hususan mziki wa asili, bado hakuweza kujinasua kutoka kwenye umaskini. Hii ni kwa kuwa nyimbo zake hazikupokelewa kwa wingi na jamii ya wakati wake. Ni baada ya kufariki dunia ndipo nyimbo zake zikapewa umuhimu mkubwa katika jamii. Miaka 150 iliyopita katika siku kama ya leo, mwafaka na tarehe pili mfungo saba Rabiu Thani 1292 hijria alifariki dunia Ayatullah Mirza Abul Qasim Kalantari. Alikuwa miongoni mwa wasomi wakubwa wa Kiislamu wa, wa Tehran. Ayatullah Kalantari alibobea sana katika elimu za hadithi, falsafa na mantiki. Msomi huyo alipata elimu kwa wasomi mashuhuri wa mji mtakatifu wa Najaf nchini Iraq, akiwemo Shekh Murtadha Ansari na kufikia daraja ya ijtihad. Ameandika vitabu vingi, haswa katika uwanja wa fiqhi na sheria za Kiislamu. na miaka arobaini na mitatu iliyopita katika siku kama ya leo, Anwar Sadat, rais wa wakati huo wa Misri, alifanya safari katika Beitul Muqaddas huko Palestina inayokaliwa kwa mabavu. Hiyo ilikuwa safari ya kwanza kufanywa na rais wa nchi ya Kiarabu katika ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu. Safari hiyo ilifanyika katika fremu ya kujikurubisha Misri na utawala haramu wa Israel. Safari ya Anwar Sadat iliwakasirisha mno Waislamu haswa wananchi wa Palestina. Licha ya hali hiyo, mwaka 1978 Anwar Sadat alitilia na saini mkataba wa Camp David na utawala huo ghasibu kwa usimamizi wa Marekani. Nchi nyingi za Kiarabu na baadhi ya nchi za Kiislamu zilikata uhusiano na serikali ya Misri zikionyesha kuchukizwa na hatua hiyo ya Sadat ambayo pia ilizusha machafuko na ghasia nchini Misri kwenyewe. Hatimaye mwaka elfu moja mia kenda themanini na moja Khalid Islambuli aliyekuwa afisa katika jeshi la Misri alimpiga risasi na kumua Sadat akipinga hatua yake ya kutia saini mkataba mwovu wa Camp David. Wapenzi wasikilizaji, hapa ni mjini Tehran na kabla ya kufunga matangazo yetu tegeni sikio kwanza, habari za dunia kwa ufupi. Waziri wa mambo ya nje wa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran Muhammad Javad Zarif amesema Tehran iko tayari kufanya mazungumzo ya kujadili masharti na namna ya kuirejesha Marekani kwenye mazungumzo ya nyuklia ya mpango kamili wa pamoja wa utekelezaji JCPOA. Mji mkuu wa Nigeria, Abuja, umeshuhudia maandamano mengine ya kutaka kuachiliwa huru Shekh Ibrahim Zak Zaki, kiongozi wa harakati ya kiislamu ya Nigeria, pamoja na mkewe wanaoshikiliwa gerezani. Waziri wa mambo ya nje wa Bahrein, Abdulatif bin Rashid al Zayani, ameongoza ujumbe wa ngazi ya juu wa serikali ya Manama kuzitembelea ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu na utawala haramu wa Israel. Mfumo wa anga ya ulinzi wa makombora ya jeshi la Siria umefanikiwa kuzima uvamizi mpya wa utawala haramu wa Israel dhidi ya mji mkuu wa nchi hiyo ya kiarabu Damascus. Na machafuko mapya yametokea katika mji wa Beni katika mkoa wa Kivu Kaskazini, huko mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na kwa muhtasari huu habari za dunia. Ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa asubuhi ya leo. Ninakushukuruni sana wapenzi wa wasikilizaji kwa kuwa nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Jina langu mimi ni Abdul Fatah Musa Idi. La ziada sina ghairi ya kukushukuruni na kukuageni nikisema ahsanteni na kwaherini. Na hadi hapa ndio tumefikia mwisho wa matangazo yetu kwa wakati huu. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran yanasikika mara tatu kwa siku: asubuhi, mchana na usiku. Matangazo yetu ya asubuhi yanaanza saa moja na dakika hamsini hadi mbili na dakika hamsini kwa saa za Afrika Mashariki. Yale ya mchana yanaanza saa tano na dakika ishirini hadi sita na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki, na yale ya usiku yanaanza saa mbili na dakika ishirini hadi tatu na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo ya idhaa ya Kiswahili sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran yanasikika pia kwa njia ya satelaiti na intaneti. Anwani yetu ya intaneti ni parstoday com sw, kama ambavyo tunasikika pia kwa njia ya masafa mafupi na FM. Barua pepe yetu ni swahili radio at irib ir. Mnaweza pia kuyasikiliza matangazo yetu kwa njia ya moja kwa moja na hifadhi ya matangazo hayo kupitia Android na iPhone kwa kutumia application ya IRIB word service. Mbali na katika barua pepe ya swahili radio at irib ir, mnaweza pia kuwasiliana nasi kupitia mitandao ya kijamii kama vile WhatsApp, Telegram, Viber na kadhalika kwa kutumia nambari ya simu ya mkononi ya jumlisha 989035 sifuri sita tano nne nane saba. Anwani yetu ya moja kwa moja ya posta ni Idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran, PO Box 19395 stroke 6767 Tehran, Islamic Republic of Iran. Tunakushukuruni kwa kutusikiliza na tunakuomba msiache kuyategea sikio matangazo yetu yajayo.