Hii ni idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran ikiwatangazia kutoka hapa mjini Tehran. Sadaqallahul Aliyul Azim. Kwa jina la Allah mwingi wa rehema, mwenye kurehemu. Sema, safirini katika nchi kisha mtazame ulikuwaje mwisho wa wakadhibishaji. Sema, ni vya nani vilivyomo mbinguni na ardhini? Useme, ni vya Mwenyezi Mungu. Yeye amejilazimisha kuwafanyia rehema Hakika atakukusanyeni siku ya Kiama, siku isiyo na shaka. Wale waliojitia hasarani hawaiamini siku hiyo. Bismillahi rahmanirahim. Assalamu alaikum warahmatullahi wa barakatuh. Sabah al kher, mpenzi msikilizaji, na tumai umeamka vyema. Karibu katika matangazo haya ya Jumapili asubuhi ya subuhi ya redio Teherani, idha ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran, ikiwa leo ni Novemba 8 mwafaka na tarehe ishirini na mbili rabiul awal 1442 hijria Nahodha wako kuliendesha jahazi hili kwa asubuhi yaliyo, mpenzi msikilizaji, ni mimi Hussein Hassan. Nina wingi wa matumaini kwamba tutaandamana sako kwa bako hadi tamati ya matangazo. Asubuhi yaliyo, tumekuandalia taarifa za habari za dunia, uchambuzi wa kisiasa, udondozi wa magazeti ya Afrika Mashariki, na katika safu ya vipindi mwanzo tumekuandalia kipindi kinachoarifisha wanazuoni wakubwa wa, wa ulimwengu wakishia, bila kusahau makala ya Afrika wiki hii na makala fupi ya kila siku yaliwe katika historia. Tutafunga matangazo haya y mpenzi msikilizaji, kwa muhtasari wa habari za dunia. Kumbuka mpenzi msikilizaji, mbali na kwenye masafa mafupi au shortwave, unaweza kutusikiliza kupitia Maarifa FM ya Tanga, Tanzania. Hali kadhalika unaweza kutufuatilia kupitia tovuti yetu ya parstoday.com mkwaju sw Kumbuka mpenzi msikilizaji, una fursa ya kushiriki matangazo haya kwa kututumia maoni yako hapa studioni, kupitia ukumbi wetu wa WhatsApp kupitia nambari zanaelewa kujumlisha, plus 98 9035065487. Navuta pumzi, kisha baada ya mdisoko mrefu narejea na taarifa ya habari za dunia. Imetimia saa mbili na nusu asubuhi hapa jijini Teheran, sawa na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki na moja kamili kwa saa za Afrika ya Kati. Ifuatayo ni taarifa habari za dunia, lakini kwanza ni mukhtasari wake. Taharuki ya tanda Marekani, huku wafuasi wa Trump waliojizatiti kwa silaha za moto wakiingia mabarabarani. Spika wa bunge la Iran asisitiza nchi za eneo kushirikiana ili kutokomeza ugaidi. Na sheria za kiislamu zawekwa kando UAE baada ya kuanzisha uhusiano na Israel, pamoja na habari nyinginezo. Habari kamili. Wafuasi wa rais anayeondoka wa Marekani Donald Trump, huku akiwa wamejizatiti kwa silaha za moto, wamemiminika katika barabara na mitaa ya majimbo ya Arizona na Georgia kulalamikia ushindi wa Joe Biden katika uchaguzi wa rais wa nchi hiyo. Wafuasi hao sugu wa Trump wameghadhabishwa na hatua ya vyombo vya habari vya Marekani kutangaza kuwa Joe Biden, mgombea urais wa Marekani kwa tiketi ya chama cha Democratic ameibuka mshindi wa uchaguzi huo uliofanyika Jumanne iliyopita. Biden amejipatia wingi wa kura na kumshinda Donald Trump na hivyo kuwa rais wa 46 wa Marekani. Hata hivyo, Trump amedai kwa mara nyingine kuwa ameshinda uchaguzi huo kwa kura nyingi, huku timu yake ya kampeni ikisisitiza kuwa itayapinga mahakamani matokeo ya uchaguzi huo yaliyompa ushindi Biden. Wafuasi hawa wa Trump waliojizatiti titu kwa silaha wanaunga mkono madai ya mwanasiasa huyo kidhabi wa Marekani kuwa kulikuweko na wizi wa kura katika uchaguzi wa rais uliofanyika Novemba 3. Kanali ya habari ya Bloomberg imeripoti kuwa idadi ya kura za uwakilishi wa majimbo au electoral college za Joe Biden zimefika 290 dhidi ya 214 za Donald Trump. Kwa uchache mshindi wa uchaguzi anatakiwa apate idadi ya kura zisizopungua 270 ili yatangazwe mshindi. Matokeo hayo yametangazwa kulingana na kukamilika zoezi la kuhesabu kura katika majimbo muhimu sana likiwemo la Pennsylvania. Biden tayari amelihutubia taifa, ambapo mbali na kutoa mwito wa umoja na ushirikiano, amesema kuwa serikali yake itawatumikia wa wamarekani Marekani wote pasina kujali tofauti zao za kisiasa. Spika wa majilisi ya ushauri wa, wa Kiislamu ya Iran amelaani shambulio la kigaidi lililolenga wanafunzi wa chuo kikuu cha Kabul nchini Afghanistan na kusisitizia ulazima wa nchi za eneo kushirikiana pamoja ili kuutokomeza ugaidi. Katika ujumbe kwa Mir Rahman Rahmani, spika wa bunge la Afghanistan, spika wa bunge la jamhuri ya Kiislamu ya Iran Muhammad Bakir Kalibaf ametoa mkono wa pole kwa wananchi, serikali na waathirika wa tukio hilo la kigaidi na kusisitiza kwamba vitendo hivyo havitateteresha irada ya taifa imara la Afghanistan kuelekea kwenye amani, ustawi na kuimarisha usalama na uthabiti. Katika ujumbe wake huo, Kalibaf amesisitiza kuwa umoja, mtazamo wa pamoja na ushirikiano wa nchi za eneo unaweza kung'oa mizizi ugaidi, ya ugaidi na misimamo ya kufurutu mpaka, na akaongeza kwamba mtazamo huo wa pamoja na ushirikiano unaweza kuzuia kutokea tena jinai kama hizo zinazovuruga amani na usalama. Siku ya Jumatatu iliyopita, watu watatu wenye silaha walivamia chuo kikuu cha Kabul, ambapo baada ya kuripua bomu walianza kuwafyatulia risasi wanachuo wa chuo hicho. Wanachuo ishirini na wawili waliuawa na wengine zaidi ya arobaini walijeruhiwa katika shambulio hilo la kinyama. Kwengineko, licha ya hatua na matamshi ya kiuadui na ya chuki yaliyotolewa na viongozi wa Ufaransa dhidi ya Uislamu, kundi moja la vijana Waislamu wa Faransa wamejitolea kulinda usalama wa makanisa ya nchi hiyo. Televisheni ya ABC News imeripoti kuwa kundi moja kutoka jamii ya Waislamu wa Ufaransa, hususan vijana, wamejitolea kulinda makanisa na hujuma na mashambulio ya kigaidi kwa mujibu wa ripoti hiyo, baada ya shambulio la kigaidi lililotokea Alhamisi ya tarehe 29 Oktoba ndani ya kanisa la Notre Dame katika mji wa nis nice, mashariki mwa Ufaransa na kusababisha vifo vya watu wasiopungua watatu. Katika hatua ya kuonyesha mshikamano na Wakristo wa Kristo nchi hiyo, kundi moja la vijana Waislamu wamekuwa wakijumuika pamoja katika siku za mwisho wa wiki kulinda kanisa kuu la mji wa Lodive kusini mwa nchi hiyo. Hatua hiyo ya vijana hao wa Kiislamu imewaathiri mno viongozi wa kanisa hilo ambao wameielezea kuwa ni hatua yenye kutia matumaini makubwa. Ripoti ya ABC News imeongeza kuwa kwa mtazamo wa jamii ya Waislamu wa Ufaransa, shambulio la karibuni lililofanywa na mtu mmoja kwa kutumia silaha baridi ndani ya kanisa la Notre Dame huko mjini Nis Nice, halina uhusiano wowote na Uislamu itakumbukwa kuwa baada ya kuuawa mwalimu mmoja wa Kifaransa alionyesha darasani picha za vikatuni vya kumvunjia heshima Bwana Mtume Muhammad sallallahu alaihi wa sallam. Rais wa nchi hiyo Emmanuel Macron aliunga mkono kuendelea kuchapishwa vikatuni hivyo kwa kisingizio cha uhuru wa kutoa maoni. Matamshi hayo machafu ya Macron yalichochea mashambulio kadhaa ya kigaidi ndani ya Ufaransa, lakini mbali na nchini humo msimamo huo wa kiongozi huyo umelaaniwa vikali na Waislamu katika pembe mbalimbali mbali za dunia. Mbali na maandamano makubwa yaliyofanyika katika nchi mbalimbali kulaani msimamo wa Macron dhidi ya Uislamu, zinaendeshwa kampeni pia za kususia bidhaa za Ufaransa. Taarifa hii ya habari za dunia, mpenzi msikilizaji, inaendelea kujia mubashara kutoka Redio Teheran idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Aidha, ukiwa Mtwara, Tanzania, tunasikika kupitia masafa FM miamoj Maarifa FM. Kwingineko, Umoja wa Falme za Kiarabu umetangaza mabadiliko makubwa ya sheria za Kiislamu zinazohusu mtu binafsi, ikiwemo kuruhusu watu ambao hawajaana kuishi pamoja kiu nyumba, kulegeza mipaka ya utumiaji pombe na kuyatambua mauaji ya kulinda heshima kuwa ni kosa la jinai . Serikali Imarati mesema, ya Imarati imesema mabadiliko hayo ya sheria ni sehemu ya juhudi za kuboresha mfumo wa sheria wa nchi hiyo na kustawisha mazingira ya uwekezaji na vilevile vile kuimarisha zaidi kile kinachotajwa kama misingi ya kuvumiliana. Tangazo la serikali ya Imarati la kulegeza utekelezaji wa sheria za Kiislamu zinazohusiana na masuala ya mtu binafsi limetolewa kufuatia hatua ya nchi hiyo kuanzisha uhusiano wa kawaida na utawala haramu wa kizaini wa Israel, ambapo imeelezwa kwamba hatua ya kulegeza utekelezaji wa sheria hizo utapelekea nchi hiyo kutembelewa na watalii wengi na wawekezaji kutoka Israel. Miongoni mwa mabadiliko yaliyofanywa katika sheria ya vileo ni kufutwa adhabu iliyokuwa imewekwa kwa unywaji, uuzaji na umiliki wa pombe. Awali watu binafsi walilazimika kuwa na kibali cha kuuza kusafirisha na kuweka pombe majumbani mwao. Mabadiliko ya sheria hiyo yatawaruhusu hata Waislamu ambao walikuwa hawapatiwi vibali hivyo kuweza sasa kunywa pombe bila kizuizi chochote katika nchi hiyo ya Kiislamu. Hatua ya Imarati pamoja na Bahrain na Sudan ya kuanzisha uhusiano wa kawaida na utawala wa kizoini wa Israel imelaaniwa na kukosolewa vikali katika ulimwengu wa Kiislamu na kutajwa kuwa ni uhaini na usaliti kwa malengo matukufu ya Wapalestina na rais wa zamani wa Tunisia Muhammad Monsef Al Marzuki amekosoa vikali kimya cha jumuia, ki, jumuia nchi za Kiarabu au Arab League na kutoa laani kwake mwenendo wa baadhi ya nchi za jumuia hiyo wa kuanzisha uhusiano wa kawaida na utawala haramu wa Israel. Rais huyo wa zamani wa Tunisia amesema kuwa jumuia ya nchi za Kiarabu imefikia mwisho wake kutokana na hatua yake ya kutopinga mwenendo wa baadhi ya nchi za Kiarabu wa kuanzisha uhusiano wa kawaida na utawala ghasibu wa Israel. Al-Marzuki ameashiria hali ya sasa ya nchi za Kiarabu na kueleza kwamba baadhi ya nchi za Kiarabu zimo katika kusambaratika na baadhi ya nchi nyingine zimeingia katika mkumbo wa kufuata moja kwa moja utawala vamizi wa Israel na Marekani. Kiongozi huyo wa zamani wa Tunisia ameashiria pia msimamo wa sasa wa jumuiya ya nchi za Kiarabu na kutangaza kuwa kiwiliwili kinachojulikana kwa jina la jumuiya ya nchi za Kiarabu hivi sasa kinatoa harufu mbaya baada ya kufa. Mwisho wa taarifa ya habari za dunia kutoka Redio Teheran. Karibu sasa mpenzi msikilizaji, ni kuletea uchambuzi wa kisiasa ambao utatupia jicho kutangazwa mshindi wa uchaguzi uliogubikwa na mizozo ya Marekani, Joe Biden. Hatimaye, na baada ya siku nne za vuta ni kuvute, vyombo vya habari vya Marekani vimetangaza kuwa mgombea urais kwa tiketi ya chama cha Democratic Joe Biden ndiye aliyechaguliwa na Marekani kuwa rais wa 46 wa nchi hiyo. Ripoti zinasema kuwa, uh, ripoti zinasema kuwa Biden ameshinda kura 290 za wajumbe wa Electoral College baada ya kumpi, kumpinzani, mpinzani wake Donald Trump katika majimbo ya Pennsylvania na Nevada. Biden alihitaji kura 270 tu kati ya 538 za wajumbe wa Electoral College ili atangazwe mshindi. Timu ya kampeni za uchaguzi ya Donald Trump imesema bado ni mapema kumtangaza Joe Biden kuwa mshindi wa uchaguzi wa rais wa tarehe 3 Novemba na kusisitiza kuwa itawasilisha mashtaka mahakamani dhidi ya jinsi zoezi la uchaguzi wa rais wa Marekani lilivyofanyika. Hata hivyo kwa kutilia maanani ufa na tofauti kubwa iliyopo baina ya kura za wananchi na zile za wajumbe wa Electro College za washindani hao wawili, ni vigumu sana kuona matokeo yaliyotangazwa na vyombo vikuu vya habari vya Marekani yakibadilika kwa masilahi ya Donald Trump. Hivyo tunaweza kusema kuwa Biden ndiye atakayeshika hatamu za uongozi wa Marekani tarehe ishirini Januari mwakani, baada ya kipindi cha Donald Trump kumalizika rasmi. Joe Biden atashika hatamu za uongozi wa nchi inayosumbuliwa na matatizo mengi likiwemo janga la maambukizi ya korona, machafuko ya ubaguzi wa rangi na mpasuko mkubwa wa wa kisiasa na kijamii. Wataalamu wa mambo wanasema kuwa sababu kuu ya kushindwa Trump katika uchaguzi wa rais wa Marekani ni kushindwa kukabiliana ipasavo na maambukizi ya korona. katika siku kadhaa zilizopita wakati wanasiasa wa Marekani walipokuwa wakitunishana misuli kwa ajili ya kupata kura nyingi zaidi za wajumbe wa Electro College maambukizi ya virusi vya korona nchini humo yalipanda na kufikia watu laki moja na elfu ishirini kwa siku moja, na idadi ya wa Wamarekani walioaga dunia kwa maradhi hayo imepindukia watu laki mbili na arobaini elfu kwa sasa. Mamilioni ya Wamarekani wamepoteza ajira zao kutokana na maambukizi ya ugonjwa wa COVID 19 na kazi nyingi zimefungwa, na kisi ya bajeti ya serikali ya federali imefikiwa kiwango cha kutisha cha dola trilioni tatu, na deni la serikali ya federali limepindukia dola trilioni ishirini na saba. Sambamba na hayo, kwa miezi kadhaa sasa, Marekani imekuwa katika lindi la ghasia na machafuko makubwa ya mgogoro wa ubaguzi wa rangi uliosababishwa na mauaji yaliyofanywa na polisi wazungu dhidi ya wa marekani kadhaa weusi. Vilevile, migawanyiko ya kisiasa na kijamii katika nchi hiyo imefika kileleni kiasi cha baadhi ya wachambuzi wa mambo kutabiri uwezekano wa kutokea vita na mapambano ya wenyewe kwa wenyewe. Hii ni pamoja na kuwa kuendelea mzozo na mivutano ya wa Republican na wa Democrat juu ya matokeo ya uchaguzi wa rais uliomalizika siku chache zilizopita kunaifanya hali ya Marekani kuwa tete zaidi. Hali imekuwa mbaya sana kiasi kwamba watu kama John Bolton aliyewahi kuwa mshauri wa usalama wa taifa Donald Trump, wanasema usalama wa Marekani umedhoofika zaidi katika kipindi cha miaka minne ya utawala wa Trump kuliko ilivyokuwa kabla yake. Hii ni Redio Teheran, idhaa Kiswahili ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Wa, wa, assalamu alaikum, wapenzi wasikilizaji, popote pale mlipo, hususan huko nyumbani Afrika Mashariki, karibuni katika sehemu nyingine ya kipindi hiki cha mchango wa maulamaa wa kishia katika Uislamu, ambacho huwatambulisha na kuwazungumzia wanazuoni wakubwa wa kishia mchango wao katika Uislamu pamoja na vitabu na athari zao. Kipindi chetu kilichopita kilimzungumzia Abul Hasan Muhammad bin Musa Musawi Baghdadi, mashuhuri kwa jina la Sayid Radhi, mashuhuri zaidi kwa jina la Sharifu Radhi, aliyekuwa alimu mkubwa na asiye na mithili katika zama zake ambaye alitambulika kama mwanazuoni na msomi aliyekuwa amebobea na kutabahari katika elimu za fiqhi, teolojia na fasihi, kama ambavyo pia alikuwa mfasiri stadi na mahiri wa Qurani tukufu tulieleza kwamba mwanazuoni huyo ndiye aliyekusanya semi, barua na hutuba za Imamu Ali bin Abitalib alaihi ssalam na, na kuziweka katika sura ya kitabu kinachojulikana kwa jina la Nahjulbalagha, yani njia ya balagha. Sehemu ya kumi na mbili ya kipindi chetu juma hili itamzungumzia Seyid Murtadha ambaye naye ni mmoja wa wanazuoni wakubwa wa kishia. Kuweni nami ahadi mwisho wa kipindi hiki. Ali bin Husein bin Musa maarufu kwa jina la Sayid Murtadha au Sharifu Murtadha kama ambavyo anajulikana pia kama Alamul Huda, ni mmoja wanazuoni wakubwa wa kishia aliyekuwa amebobea mno katika elimu za fikhi na teolojia na aliyehesabiwa kuwa miongoni mwa shakhsia wa kishia waliokuwa na ushawishi mkubwa wa kijamii. Aliishi katika karne ya nne na ya tano hijiria na kielimu alikuwa na daraja kubwa, ambapo ilikuwa vigumu kumpata msomi mfano wake katika zama hizo. Sayid Murtadha alikuwa na umahiri mkubwa katika elimu nyingi za zama zile, kama teolojia, fikhi, usul, tafsir, falsafa, nujumu na isimu. Kimsingi, Sayid Murtadha ambaye ni ndugu yake Sharifu Radhi aliyehesabiwa kuwa mwanafunzi mahiri zaidi wa Sheikh Mufid baada ya baba yake na kaka yake. Sayyid Murtadha alikuwa kiongozi wa masharifu kwa muda wa miaka 30 na msimamizi wa mahujaji. Aidha, alikuwa kiongozi wa mahakama ya waliodhulumiwa. Mahakama hiyo ilikuwa na jukumu la kushughulikia mashtaka ya raia dhidi ya watawala na viongozi. Kwa mtazamo wa Sayyid Murtadha ambaye anajulikana pia kama Alamul Huda, ni kuwa ni sahihi na inafaa kufanya kazi na kushirikiana na mtawala dhalimu endapo kufanya hivyo kutakupa fursa ya kuondoa dhulma dhidi ya Waislamu na kusimama uadilifu. Mwanazuoni huyo alikuwa mwanafikira aliyekuwa akitumia mno akili na akiamini nafasi ya akili katika mambo. Alikuwa akiamini kuwa ili kuthibitisha uwepo wa Mwenyezi Mungu ni wajibu kutumia akili na hoja, na haiwezekani kuthibitisha uwezo wa muumba kwa kutosheka tu na maandiko ya kidini. Uh, hii ni kutokana na kuwa maandiko ya dini nayo yanakuwa na itibari baada ya kuwa, kabla ya hapo, uwepo wa Mola Muumba umethibitishwa kwa kutumia akili na baadhi ya sifa zake kufahamika. Itikadi hii ya Sayyid Murtadha ina chimbuko la mafundisho ya Qurani tukufu, ambapo usulu din, yani misingi ya dini, ambayo ni tauhid, uadilifu, utume uimamu na ufufuo ni misingi ya Kiislamu ambayo mtu hapaswi kuikubali kwa kufuata tu au kwa kusikia tu kutoka kwa watu wengine, bali inapaswa kumthibitikia mtu kupitia akili. Alamulhuda alikuwa akitilia mkazo mno suala la akili kuwa ni hoja katika itikadi na masuala yanayohusiana na teolojia, na kitu chochote kinachopingana na akili alikuwa akikihesabu kuwa ni batili. Ndiyo maana alipokuwa akikuta kuna mgongano wa baadhi ya riwaya na akili, alikuwa akisimama upande wa akili, na alikuwa akiamini kwamba hadithi zote zilizotufikia hakuna ulazima kuwa ziwe sahihi, kwa kuwa katika zama za Sayyid Murtadha kulikuweko na ufuasi wa kundi la Almutazila waliokuwa na harakati mjini Baghdad ambao nao kwa namna fulani waliokuwa wakihesabiwa kuwa watu wa mrengo wa akili. Baadhi ya watu wakamhesabu Sayyid Murtadha kuwa ni Mutazila, ili hali si kweli hata kidogo. Sayyid Murtadha alikuwa mstari wa mbele pia katika kualifu na kutunga vitabu, kwani amevirithisha vizazi vilivyokuja baada yake katika ulimwengu wa kishia vitabu na athari zenye thamani kubwa. Marhum Alama Amini ametaja katika kitabu chake cha Alghadir majina 86 ya vitabu vya Sayyid Murtadha ambapo moja ya vitabu vyake hivyo ni diwani ya mashairi yenye beti 1020. Kitabu chake kingine kinaitwa Al-Intisar. Kitabu hiki ni miongoni mwa vitabu vya awali vya fikhi ambacho kinazungumzia masuala ambayo mashia na masuni wanatofautiana na kinajumuisha pia hukumu ambazo ni maalumu tu kwa Waislamu wa madhehebu ya Shia. Athari nyingine muhimu ya fiqhi ni kitabu cha Nasiriyat. Aidha, kitabu cha dharia ila usuli sharia ni athari nyingine muhimu ya Sayyid Murtadha, kitabu ambacho kinabainisha kwa mapana na marefu elimu ya usulu lfiqhi na kinatoa hukumu kuhusiana na mitazamo ya Ahlusunna. Kitabu hicho kinahesabiwa kuwa ufunguo wa kuundika elimu ya usuli ya shia na kujitenga na elimu ya usuli ya ahlusunna. Aidha na vitabu vingine viwili muhimu, ambapo cha kwanza ni Amal chenye maudhui ya fikhi, tafsiri, hadithi, mashairi na taaluma ya isimu, na kitabu cha pili ni Shafi kinachozungumzia uimamu. Katika zama zake alimu huyo alikuwa mashuhuri mno na vikao vyake vya elimu vilikuwa vikijaa watu, wakiwemo shaksia mashuhuri wa zama hizo. Wakati mwingine, hata mwalimu wake mkubwa, yaani Shekh Mufid, alikuwa akishiriki katika vikao vya elimu vya mwanafunzi wake huyo. Alikuwa na nyumba kubwa ambayo aliigeuza kuwa chuo na kufundisha elimu mbalimbali kama fikihi Teolojia, tafsiri, lugha, mashairi, nujumu na isabati. Watu wenye kiu cha elimu walikuwa wakimwendea kutoka maeneo mbalimbali ya dunia. Hata hivyo ah, ghalabu ya wanafunzi hao hawakuwa na uwezo wa kudhamini mahitaji yao ya masomo na maisha. Sayyid Murtadha akatenga ah, sehemu maalum ya nyumba yake kwa ajili ya wanafunzi. Aidha ah, aliwaandalia ah, maktaba kubwa pia. Katika zama ambazo vitabu vilikuwa kwa sura ya hati ya mkono na hakukuweko na teknolojia ya uchapishaji. Katika maktaba hiyo, Sheikh Murtadha alikuwa na takriban mijalada 80,000 ya vitabu. Hatimaye Sayyid Murtadha aliaga dunia tarehe ya 25 Rabiul Awal mwaka 436 Hijria huko Baghdad, akiwa na umri wa miaka 80 na kuzikwa huko. Baadaye mwili wake ulihamishiwa katika mji wa Karbala na kuzikwa jirani na haram tukufu ya Imam Husein alaihi salam. Wapenzi wasikilizaji, kwa leo tunakomea hapa, tukutane tena wiki ijayo. Wassalamu alaikum warahmatullahi wa barakatuh. Hii ni Redio Teheran, ni idhaa ya Kiswahili, sauti ya Jamhuri ya Kiislamu ya Iran. Juma Hidi Isa akiwa Kondoa Masawi, Tanzania, natuandikia hapa nasema salamu alaikum warahmatullahi wabarakatu, nami namjibu waalaikum salam warahmatullahi wabarakatu. Asante sana Juma anatujulia tu hali, huyo akiwa Masawi, Kondoa, Tanzania. Asante sana pia Abdallah Ali Makajura ukiwa Tabora, Tanzania. Asante sana, Makajura, Tabora, Tanzania. Yeye anatushukuru kwa habari. Lakini Juma Sagaya akiwa Musoma, Mara, Tanzania, anasema du, mwana kalitafuta mwana kulipata anasema kwangu mimi, hata wakiwana wawane tu, wao wameua watu wengi sana kwa vikwazo na uvamizi wa kijeshi kwa kutumia hiyo hiyo demokrasia feki. Hili ni funzo kote duniani. Asante sana Juma Sagai ukiwa Musoma, Mara, Tanzania. Karibu sasa, mpenzi msikilizaji, ni kuletee macho yetu magazetini. Udondozi wetu wa magazeti ya Afrika Mashariki unaanzia nchini Tanzania, ambapo habari iliyopewa kipaumbele na gazeti la Mtanzania Jumapili linasema ajenda sita bunge likiitishwa Jumanne, sitofahamu yaendelea kutawala wabunge wa viti maalum Chadema, nek ikitoa majina Biden hamshinda Trump ni kichwa cha habari nyingine iliyopewa uzito katika ukurasa wa mbele wa gazeti hilo. Habari hii ya uchaguzi wa rais Marekani inaonekana pia katika ukurasa wa mbele wa Mwananchi chini ya anwani semayo, Joe Biden ambwaga Trump, uchaguzi wa urais Marekani. Hata hivyo habari kuu katika gazeti hilo inasema, mjadala kuhusu Tundulisu kuhamia ubalozini, wasomi wajadili hatua wa hii, IGP asema haja wataarifu kuhusu kutishiwa maisha habari zingine zinazopamba ukurasa wa mbele wa gazeti hilo zinasema CHADEMA na CCM watoa wabunge viti maalum, viongozi wa dini wawapoza wa, wa wananchi, na wizara yasema robo ya wakazi wa da wanakunywa pombe kupita kiasi. Habari zinazoonekana katika ukurasa wa mbele wa Nipashe Jumapili zina vichwa vinavyosomeka barabara zinavyomaliza ama zinavyomaliza hazina ya wanyamapori Bunge la kumi na mbili kuanza kwa staili ya kipekee. Viongozi wa dini wataka walioshindwa wakubali aishe, na Trump atangaza kutokubali matokeo, waziri mkuu mpya hadharani wiki ijayo. Ndivyo kinavyosema kichwa cha habari iliyopewa umuhimu wa kwanza na gazeti la serikali la Habari Leo, ambalo pia limeandika Magufuli ameteuliwa na Mungu wasema viongozi wa dini, na mawaziri waliomaliza muda watoa ya moyoni. Habari kuu katika gazeti la Jamvi la Habari inasema Dodoma, kumekucha tena, bunge la 12 kuanza Jumatano, Novemba 10, mkutano wa baraza la wawakilishi Zanzibar kuanza leo. Tuelekeze idara ya udondozi wetu katika nchi jirani ya Kenya, ambapo habari ya matokeo ya uchaguzi wa Rais Marekani imetawala katika machapisho ya leo. Kurasa za mbele za Sunday Nation na Taifa Jumapili zimepambwa kwa picha ya Donald Trump na vichwa vya vi habari hizo zimebeba maneno mawili mawili tu. Taifa Jumapili limeandika dunia yapumua huku gazeti dada la Nation likiandika Trump atimuliwa. Toleo la mtandaoni la Nation lina habari kuhusu uchaguzi huo chini ya anwani semayo Raila na Kalonzo wampongeza Biden. Habari nyingine zinazoonekana katika ukurasa wa mbele wa Taifa Jumapili zina vichwa visemavyo Uhuru na Raila wana njama gani katika BBI na kampuni ya Joho yamulikwa kuhusu tenda. Standard kwa upande wake imetanga nafasi ya kwanza kwa habari kuhusu vuta ni kuvute juu ya ripoti ya mpango wa maridhiano BBI. Habari hiyo imepewa kichwa kinachosema ndani ya jitihada za kutaka mageuzi kwenye BBI. Toleo la mtandaoni la gazeti hilo lina habari inayoangazia namna Marekani ilivyofedheheka duniani kwa kuendesha ndivyo sivyo uchaguzi licha ya kujida, ya kujinadi kuwa kinara wa demokrasia duniani. Tutamatishe nchini Uganda, ambapo habari kuwa katika gazeti la Sunday Monitor lina kichwa cha maneno kisemacho wilaya 126 siku 63, yale ambayo vyama vitafanya. Pia limeandika uchaguzi 2021 wagombea urais wawania wapiga kura wapya. Baadhi ya habari zilizoakisiwa kwenye toleo la mtandaoni la gazeti hilo zina anwani zisemazo Dkt. Musinguzi ateuliwa kuwa naibu chansela wa chuo kikuu cha Ankole Western. Mgombea wa urais atumia mapenzi kuwashawishi wapiga kura. Bobi Wine ataka maafisa wa usalama waheshimu haki zake za binadamu na kimataifa. Biden ashinda White House na kutamatisha urais wa Trump. New Vision toleo la mtandaoni pamoja na habari nyingine, limeakisi habari zifuatazo: Mganda ateuliwa katika kamati ya uongozi wa bajeti ya UN. Museveni alitaka jeshi liendeleze miradi ya ujenzi na Joe Biden achaguliwa kuwa rais wa arobaini na sita wa Marekani. Hii ni redio Teheran, idhaa ya Kiswahili, sauti ya jamhuri ya kiislamu ya Iran inayokutangazia moja kwa moja kutoka hapa jijini Teheran. Kadhalika mpenzi msikilizaji, tunapatikana kupitia Maarifa FM mia moja na tano nukta tatu Tanga, Tanzania, au ukiwa kiwa huko huko Tanzania lakini Mwanza, unaweza kutupata kupitia mia moja nukta tisa Kigoma, tisini na tisa nukta saba na mia moja na nne nukta moja Mtwara. Afrika wiki hii. Hujambo mpenzi msikilizaji, na karibu, tutupie jicho baadhi ya matukio yaliyogonga vichwa vya habari katika maeneo mbalimbali ya Afrika ndani ya siku saba zilizopita. Miongoni mwa matukio hayo ni pamoja na uchaguzi Tanzania umalizika kwa amani, CCM yashinda bara na visiwani, Jeshi la Ethiopia inakabiliana na harakati ya TPLF katika eneo la Tigre na Malawi kuwa nchi ya kwanza ya Afrika kufungua ubalozi Kuds tukufu inayokaliwa kwa mabavu, pamoja na matukio mengine. Karibu tuanzie nchini Tanzania ambapo Rais John Pombe Magufuli aliapishwa Alhamisi hii kuhudumu muhula wa pili na wa mwisho wa kuiongoza Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Magufuli aliapishwa na jaji mkuu Profesa Ibrahim Juma katika uwanja wa Jamhuri mjini Dodoma, uliokuwa umefurika wananchi na wageni waalikwa wa ndani na nje ya nchi, wakiwemo marais na viongozi wa nchi mbalimbali mbali. Makamu wa rais Mama Samia Suluhu Hassan naye pia alikula kiapo cha kulitumikia taifa kwa uaminifu. Akihutubia taifa baada ya kula kiapo, Rais Magufuli alisema uchaguzi mkuu wa Oktoba 28 umekwisha na sasa kinachotakiwa kufanyika ni kujikita katika masuala ya maendeleo. Aidha, ameahidi kuheshimu kiapo cha uongozi alichokula pamoja na makamu wake, bila kujali tofauti za kiitikadi, dini, kabila au rangi. Ushindi huu sio wa wana CCM ya peke yao, ni ushindi wa watanzania wote. Kwa namna ya pekee kabisa, narudia kuwashukuru na kuwapongeza sana Watanzania kwa kuonyesha utulivu mkubwa katika kipindi chote cha uchaguzi. Kama mjuavyo, kwenye baadhi ya nchi uchaguzi umekuwa chanzo cha uhasama, migogoro na vita. Sisi Watanzania kwa mara nyingine tumevuka mtihani huo salama na hivyo kuthibitisha ulimwengu kuwa sisi Watanzania ni wapenda amani na tumekomaa kidemokrasia. Dkt Magufuli aliibuka mshindi wa kinyang'anyiro cha urais cha Oktoba 28 baada ya kupata kura zaidi ya milioni 12 sawa na asilimia 84.4 ya kura zote zilizopigwa kwa mujibu wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi nek. Tundu tundu Lisu, mgombea wa chama cha upinzani cha Chadema aliyeshika nafasi ya pili kwa kuzoa kura karibu milioni mbili alipinga matokeo ya uchaguzi huo akisisitiza kuwa zoezi hilo liligubikwa na mizengwe na uchakachuaji wa matokeo. Jumatatu hii pia, Dr Hussein Ali Mwinyi aliapishwa kuwa rais wa nane wa Zanzibar katika hafla kubwa iliyofanyika katika uwanja wa Aman visiwani humo baada ya kushinda uchaguzi wa rais kupitia CCM na kumbwaga mshindani wake wa karibu Maalim Saif Sharif Hamad aliyewania kwa tiketi ya ACT Wazalendo. Dr Hussein Mwinyi ameahidi kuunganisha Wazanzibari na kuwahudumia pasina ubaguzi. Natambua wajibu unaoambatana na dhima hii, wajibu huo ni kuwaongoza Wazanzibari kwa misingi ya haki, uadilifu na usawa kwa wananchi wote bila ya kumbagua mtu yoyote kutokana na itikadi yake, jinsia, dini au eneo analotoka. Sote tunathamini sana heshima mliotupa ambayo ni kielelezo cha upendo wenu kwa Chama cha Mapinduzi, nasi tutahakikisha tunatimiza wajibu wetu ipasavyo kwa kukutumikieni katika kuziinua hali za wananchi ili ziwe bora zaidi. Jeshi la polisi nchini Tanzania limewaonya vikali wale wanaotaka kuingia mabarabarani kushiriki maandamano ya kupinga matokeo ya uchaguzi. Jeshi la polisi linatoa tamko lifuatano kwamba halitamvumilia mtu yeyote, awe ni kiongozi wa chama, awe ni mfuasi wa chama, kukusanyika na kufanya maandamano batili ambayo yako kinyume cha sheria. Yeyote atakayejaribu kufanya hivyo tunasema kwamba sheria itachukua mkono wake, hata tutakuwa na muhali kwenye hili. Kwa yeyote yule ambaye hakuridhika na matokeo, nchi hii inazo taratibu ambazo zinatakiwa zifuate, na yule yeyote ambaye hakuridhika. Tukiwa bado katika masuala ya uchaguzi, Rais Alassane Ouattara ameibuka mshindi katika uchaguzi wa rais nchini Ivory Coast, huku wapinzani waliosusia uchaguzi huo wakisema wataunda serikali ya mpito. Tume huru ya uchaguzi imetangaza matokeo ya awali ya uchaguzi wa rais uliofanyika Jumamosi ya Oktoba 31 ambapo Atara ameibuka mshindi kwa kuzoa asilimia 94.27 ya kura. Tume hiyo imesema kiwango cha ushiriki ni asilimia 53.9 matokeo hayo yanatarajiwa kuthibitishwa na mahakama ya katiba. Wapinzani Kodiva ambao walisusia uchaguzi wa urais wamesema wataunda serikali ya mpito, ambapo rais Watara mwenye umri wa miaka 78 amekuwa madarakani kwa takriban mwongo mzima, lakini anadai katiba mpya iliyoidhinishwa mwaka 2016 inamruhusu kugombea tena urais kwa muhula wa tatu. Huku hayo yakiarifiwa, wiki hii tume ya uchaguzi Uganda imetangaza tarehe 14 Januari mwaka ujao 2021 kuwa siku ya kufanyika uchaguzi mkuu wakiwemo wa urais. Mwenyekiti wa tume hiyo hakimu Simon Biabakama amesema kampeni za uchaguzi huo mkuu wa Uganda zitaanza kutifua vumbi Jumatatu ijayo ya Novemba 9 na zitaendelea hadi Januari 12 mwakani. Biabakama amesema wagombea wako huru kuzindua manifesto na ilani za vyama vyao kabla ya kuanza kampeni Jumatatu ijayo. Hadi sasa wagombea kumi wamepasishwa kuwania kiti cha urais nchini Uganda, akiwemo mbunge Robert Changulanyi maarufu kama Bobi Wine wa chama cha NUP. Akihutubia taifa baada ya kuidhinishwa ama kuteuliwa na tume ya uchaguzi Uganda, mbunge wa chadondo Mashariki, Robert Chagulanyi, amesisitiza kuwa huu ni mwanzo wa mapambano makali wa kung'oa udikteta nchini Uganda. Mgombezi wa FDC Patrick Amriat naye aliidhinishwa. Wagombezi wengine waliofaulu ni Katumba John, Winnie Mayambala, Nobert Mao wa DP ambaye aliahidi kuweka misingi imara ya uchumi na kuondoa ubaguzi wa na mbalimbali majenerali wa stafu Mugisha Muntu, Gregory Henry Tumukunde ni miongoni mwa waliotangulia siku ya kwanza 2 Novemba. Nase Kalembe, mwanamke mgombezi wa kipekee, naye ameidhinishwa katika siku ya mwisho. Ni sauti ya ripota wetu Kigozi Ismail akiwa Kampala, Uganda. Wagombea hao watachuana na rais Yoweri Kaguta Museveni mwenye umri wa miaka 76 ambaye anaiongoza Uganda kwa zaidi ya miaka 30. Mwaka 2017 bunge la Uganda lilipiga kura ya kuondoa ukomo wa umri wa miaka 75 na kumtengenezea Museveni, ambaye sasa ana umri wa miaka 76, njia ya kuwania urais katika uchaguzi huo wa mwakani. Mbali na hayo ya uchaguzi, Malawi imekosolewa vikali kwa kutazamiwa kuwa nchi ya kwanza ya Afrika kufuata mkumbwa wa Marekani wa kufungua ubalozi katika mji mtukufu wa Kuds huko Palestina inayokaliwa kwa mabavu na utawala haramu wa Israel. Waziri wa mambo ya nje wa Malawi Eisenhower Mkaka amesema hayo alipokutana na kufanya mazungumzo na mwenzake wa Israel Gabi Ashkenazi mjini Kuds. Mkaka ameutaja uamuzi huo wa kufungua ubalozi huko Kuds tukufu kama hatua ya kijasiri na yenye umuhimu mkubwa. Kadhalika, waziri wa mambo ya nje wa Malawi amepongeza hatua ya umoja wa falme za Kiarabu, Bahrain na Sudan ya kuanzisha uhusiano wa kidiplomasia na utawala wa kizayuni chini ya amri ya Marekani. Huku hayo yakiarifiwa, serikali ya Ethiopia imesema imeamua kutumia nguvu za kijeshi katika eneo la Tigre baada ya kupokea taarifa za kijasusi kuwa serikali yenye mamlaka ya ndani ya eneo hilo inapokea misaada ya kigeni kuchukua hatua dhidi ya serikali kuu iliyoko Addis Ababa. Inaarifiwa kuwa Waziri Mkuu Abiy Ahmed atachukua hatua kali baada ya kupokea habari kuwa eneo la Tigray limepokea msaada wa kijeshi ambao umepelekea kundi la TPLF kupata uwezo wa kushambulia kambi ya jeshi la serikali . Hakuna taarifa kuhusu idadi ya waliouawa au kujeruhiwa katika hujuma hiyo ya Jumatano asubuhi. Aidha, jeshi la Ethiopia juma hii lilitekeleza operesheni ya anga katika eneo hilo. Bunge la Ethiopia limeidhinisha hali ya hatari ya muda wa miezi sita katika eneo hilo. Imedokezwa kuwa uasi wa eneo la Tigre unaohusiana na mzozo wa bwawa la Grand Renaissance au Anahdha linalojengwa na Ethiopia na tunatamatisha, mpenzi msikilizaji kutupia jicho baadhi ya matukio ya kigaidi yaliyoshuhudiwa wiki hii barani Afrika. Jeshi la taifa la Somalia limetangaza habari ya kuangamiza wanachama 17 wa kundi la kigaidi na kitakfiri la Alshabab katika eneo la Hiran katikati mwa nchi. Hayo yalitangazwa Alhamisi hii na Ahmed Muhamed, kamanda wa kikosi cha 27 cha jeshi la taifa la Somalia, na kuongeza kuwa magaidi hao wameuawa katika operesheni ya Jumatano wiki hii ya vikosi vya jeshi katika mji wa Buleborde. Amesema miongoni mwa waliouawa katika operesheni hiyo ni kamanda anayesimamia operesheni za Al-Shabab katika mji wa Bule Borde, Abdulkadir Fidou na makamanda wengine wawili. Jumanne hii pia wanajeshi wa hipia, Somalia waliwaua magaidi kumi na moja wa kundi la Al-Shabab akiwemo kamanda mwandamizi katika mji wa Sablale katika mkoa wa Loa Shabele. Na jeshi la Nigeria limetangaza habari ya kuuawa makumi ya wanachama wa kundi la kigaidi la Boko Haram huko kaskazini mashariki mwa nchi. Msemaji wa jeshi hilo Bernard Onyeuko amesema katika taarifa kuwa wanachama 75 wa Boko Haram wameuawa katika kile kilichotajwa kwa operesheni ya kusafisha mabaki ya genge hilo katika eneo la kaskazini mashariki. Amesema kwamba askari watatu aidha wa serikali wameuawa katika operesheni hiyo iliyofanyika baina ya Septemba 28 na 31 na, na kwamba jeshi hilo limenasa silaha na gari lililokuwa mikononi mwa kundi hilo. Na habari hiyo mpenzi msikilizaji, ndiyo inayotutamatishia kipindi chetu cha leo. Hadi juma lijalo, panapo majaliwa kemola mola. Jina langu ni Hussein Hassan, asante na kwa heri. Leo katika historia. Leo ni Jumapili, tarehe 22 mfungo wa sita Rabiul Awal 1442 Hijiria, sawa na tarehe 8 Novemba mwaka 2020. Siku kama ya leo miaka 1438 iliyopita, yaani tarehe 22 Rabiul Awal mwaka wa nne Hijiria, vilianza vita kati ya Waislamu na Mayahudi wa kabila la Banadhir baada ya watu wa kabila hilo kufanya njama za kutaka kumuua mtume mtukufu wa Uislamu, rehma na amani ya Allah iwe juu yake na kizazi chake. Bani Nadhir ni moja ya makundi matatu ya mayahudi waliokuwa wakiishi katika vitongoji vya mji wa Madina, ambao kwa mujibu wa mkataba waliotiliana saini na mtume mtukufu wa Uislamu, mtume Muhammad, rehma na amani ya Allah iwe juu yake na kizazi chake hawakutakiwa kuchukua hatua yoyote iliyo dhidi ya mtukufu huyo na waislamu kwa ujumla. Baada ya mayahudi kuvunja mkataba huo Mtume Muhammad, rehema na amani ya Allah iwe juu yake na kizazi chake, aliwaamuru waondoke Madina. Hata hivyo, mayahudi hao ambao tayari walikuwa wamepewa ahadi za kuungwa mkono na wanaafiki wa mji huo hawakuwa tayari kutii amri hiyo. Ni kwa sababu hiyo ndipo mtume mtukufu kwa kushirikiana na waislamu akazizingira ngome za watu hao kwa muda wa siku kadhaa na kuwalazimisha kuondoka katika maeneo yao. Siku kama ya leo miaka 364 iliyopita alizaliwa Edmund Halley, mtaalamu wa nyota wa nchini Uingereza. Halley alisoma katika kitengo cha Queen kilicho chini ya chuo kikuu cha Oxford nchini humo na kuanza kujishughulisha na masuala ya utafiti wa nyota akiwa kijana mdogo, huku akifanya safari kuelekea kusini mwa dunia ya bahari ya Atlantic. Edmund Halley alichukua muda mwingi katika kutalii nyota, ambapo alipata kufahamu kwamba kama ilivyo kwa sayari nyota nazo zina mviringo na mzunguko wake maalumu. Mwaka elfu moja mia saba na nne alikuwa mwadhiri wa chuo kikuu cha Oxford huku akiarifishwa kuwa mtaalamu wa masuala ya nyota mwaka 1720. Hali alifariki dunia mwaka 1742 wakati akijishughulisha na masuala ya nyota. Katika siku kama ya leo miaka 346 iliyopita alifariki dunia John Milton, malenga wa Kiingereza. Kazi za kwanza za ushairi za John Milton zilijulikana kwa majina ya roho na huzuni na roho ya furaha. Kazi nyingine ya uandishi ya John Milton ni ile aliyoipa jina la Paradise Lost. Malenga Milton alikuwa akitetea swala la kutenganishwa serikali na kanisa, kuweko uhuru wa kuabudu, na wakati huo huo aliunga mkono uchujaji wa taarifa uliokuwa ukifanywa na serikali. Na siku kama ya leo miaka 120 iliyopita alizaliwa Bi Margaret Mitchell, mwandishi wa Kimarekani huko Atlanta katika jimbo la Georgia nchini humo. Baba yake Bi Mitchell alikuwa wakili wa mahakama. Kwa muda fulani alisomea fani ya udaktari, lakini baadaye alilazimika kukatisha masomo hayo kutokana na majonzi aliyokuwa nayo kufuatia kifo cha baba yake. Margaret alianza kazi ya uandishi akiwa na miaka ishirini na mbili. Alizidi kupata mashuhuri baada ya kuchapisha riwaya yake aliyoita kwa jina la Gone with the Wind. Barabara kabisa, mpenzi msikilizaji, tunaelekea ukingoni mwa matangazo yetu haya ya asubuhi. Yahya Hasan Muhamad almaarufu Shebe akiwa Mombasa, Kenya, anasema hatimaye mchezo umeisha. Alinusurika kura ya kutokuwa na imani naye uh, na kutokuwa na imani naye na sasa wananchi wamemkokoa Trump kutoka mamlakani. Lililobaki ni akubali kushindwa tu, amwachie Biden uongozi. Wavile wetu wenye busara waliamba usioweza kuukata ubusu na kama huwezi kuubusu basi ushumu. <laughs> Shebe huyo anasema sasa taa inamulika Joe Biden. Je, mamlaka yatamlewesha kama yalivyomlewesha Trump? Biden, jenga uhusiano na nchi mbalimbali na utaheshimika. Maoni yake Yahya au mawaidha yake Yahya au mapendekezo yake Yahya shebe huyo kwa Biden akiwa pwani ya Kenya. Uh, huyu naye anasema nipo Dar es Salaam, Tanzania, Magomeni. Asalamu alaykum warahmatullahi wabarakatuh. Ndugu zangu, alikum alaykum assalam warahmatullahi wabarakatuh. Tufahamishe tu jina lako ukiwa hapo Magomeni, Dar es Salaam, Tanzania, na toban tutakuwa ni wenye kukunga. Asante sana kwa ujumbe wako huo. Muda hauna si mpenzi msikilizaji, na moja kwa moja ni kuletea habari za dunia kwa kifupi. Wafuasi wa rais anayeondoka uh, wa ani Marekani Donald Trump huku akiwa wamejizatiti kwa silaha za moto wamemiminika katika barabara na mitaa ya majimbo ya Arizona na Georgia kulalamikia ushindi wa Joe Biden katika uchaguzi wa rais wa nchi hiyo. Spika wa Majlisi ya Ushauri wa Kiislamu ya Iran amelaani shambulio la kigaidi lililolenga wanafunzi wa chuo kikuu cha Kabul nchini Afghanistan na kusisitizia ulazima wa nchi za eneo kushirikiana pamoja ili kutokomeza ugaidi licha ya hatua na matamshi ya kiwadui na ya chuki yaliyotolewa na viongozi wa Ufaransa dhidi ya wa Waislamu, kundi moja la vijana Waislamu wa Faransa wamejitolea kulinda usalama wa makanisa ya nchi hiyo. Na Umoja wa Falme za Kiarabu umetangaza kuweka kando sheria za Kiislamu siku chache baada ya kuanzisha uhusiano na utawala haramu wa Israel. Mukhtasari huo mpenzi msikilizaji ndio unaotufungia matangazo yetu haya ya Jumapili asubuhi. Tunakushukuru sana mpenzi msikilizaji kwa kuwa nasi tangia mwanzoni mwa matangazo haya hadi tamati, na tunakushukuru vile vile kwa kututumia maoni yako katika ukumbi wetu wa WhatsApp, maoni ambayo sijaweza kusoma kwa sasa. Inshallah yatasomwa katika matangazo yetu yajayo. Jina langu ni Hussein Hassan. Hadi wakati mwingine, kwa wote waliofanikisha matangazo haya, tunakuaga kutoka hapa Teheran.